TOP 5 điểm hay và 5 hạn chế của Netflix ở Việt Nam

Duy Luân
6/4/2019 22:25Phản hồi: 378
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndjck
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng một phim. Nhưng xem trên máy tính hoặc điện thoại thì có subviet. Coi trên TV Sony thì ko có? Có bạn nào gặp t/h này chưa?
@ndjck Mình đoán là do cấu hình vị trí khác nhau nên nó hỗ trợ sub khác nhau đó. 😃
LionQueen1
TÍCH CỰC
5 năm
@ndjck Là do TV của ông cũ, t cũng có cái smart TV xài đc hơn 5 năm, ko đọc đc phụ đề Việt nè, mua cái mới thì coi bình thường hoặckieems cái Apple TV, Android box... mà xài
anninh12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LionQueen1 Bác cho hỏi coi netflix trên apple tv có xuất được âm thanh 5.1 k? Mình thấy đa số android box ko cài dc netflix bản trên play store. Cảm ơn bác.
Thêm một cái hay là mình thấy nó hỗ trợ nhiều nền tảng lắm luôn. Mình có cái điện thoại windowphone 950XL, có thể xem được, cái PS4 cùi bắp cũng coi ngon lành luôn. Điện thoại S8+ càng ok, bà chị dùng macbook cũng vô tư, tất nhiên iphone cũng vậy và kể cả phiên bản coi trên web... đó là cái mình rất thích Netfilx.
Hạn chế lớn nhất khi xem ở Việt Nam là không được coi phim mới và hay như ở nước khác.
Rạp hay 1 số nơi cần chiếu, dân thường diu tút , xong
Trên này toàn phim 18 +
em thì toàn xem trên pub.vn. rẻ ngon
motmine
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 cái mình thấy là Không hỗ trợ chỉnh độ phân giải cho tài khoản Premium
Như trong trường hợp mạng yếu, phim bị đứng do load HD, còn lại thì toẹt về chất âm lẫn hình ảnh 😃
bluke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đểm lớn nhất là hạn chế thiết bị. Nhất là android TV
Mr.K tinhte
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhược điểm là xem hết phim Vietsub rồi, còn mấy phim đang muốn xem thì không có sub, nằm xem mà mụ vợ cứ kêu nó bảo gì thế chồng? Sao lại thế hả chồng? Sau một hồi thực hiện độc quyền thuyết minh trengiuong.org chuyển luôn sang web lậu =))
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
bố có sub mà ko có cách add vào.
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điểm hạn chế nữa là ko có phim HBO như Silicon valley trên Netflix.
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã dùng cả Netflix và Amazon Prime Video.
Thấy dùng Netflix thích hơn, và với người học ngoại ngữ thì Netflix sẽ tiện hơn vì nó có phụ đề bằng nhiều ngôn ngữ, không chỉ riêng tiếng Anh và tiếng bản địa.
issacnhut
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì thấy có Hai Phượng với Trúng số là phim Việt
linkking
TÍCH CỰC
5 năm
Trả phí mà 4K, chạy mượt thì chi tiền ko phải nghĩ. Cơ mà ko có vietsub thì đúng là con đường đến với netflix còn gian nan lắm T.T
tengteng123
ĐẠI BÀNG
5 năm
nguồn phim lẻ hơi ít, dù cũng biết điểm mạnh của Netflix là minh bộ nhưng nếu có thêm nhiều phim hollywood sẽ tốt hơn nữa, nhất là những phim thời 2000 trở về trước
VAdaihiep
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm trước mình cũng mới dùng thử netflix trên tv samsung. Ứng dụng của họ trên tv cho trải nghiệm cực mượt và tốt, đúng là world class application, mình thấy tốt hơn cả youtube. Điểm hạn chế thì chỉ có 2 điều:
1. Mình nhập sđt và mật khẩu nhưng liên tục báo lỗi. Hóa ra là ứng dụng trên tv chỉ cho phép đăng nhập bằng email. Mình lại phải vào ứng dụng đt rồi xem lại email là gì rồi nhập vào tv.
2. Đang hot bộ Chernobyl nhưng Netflix không có (vì HBO không bán bản quyền thì phải)
minhhero2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hạn chế là phim bị nén quá nên coi chất lượng 4K theo mình chỉ tương đương 1080p của Kodi thôi ( Dạng 1080p mà bitrate cao @Duy Luân
Tính năng "chưa nghĩ ra" lạ à nha. 😆 để xíu lên app tìm chức năng này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019