Tốp 5 lý do chọn Fujifilm X-T4: màn hình xoay, IBIS, điều khiển, slowmotion, pin
Rất hay và hữu ích!/10 người
cuhiep
3 tháng trướcBình luận: 140Lượt xem: 12.921
TOP cuối cùng không thấy đề cập
Ps: Tiền là trở ngại cho anh em 😂
Máy dáng đẹp, thêm cọng da quấn cổ tay trông nó thần cmn thái luôn.
Vì khác pin nên dùng song song khó nghĩ quá 😂
@yilka Gắt đấy
@cuhiep E đang XH1, si nghĩ mua thêm XPro3 hay XT4 dùng song song hip
@yilka X-T4 đi, XPro3 nghệ nghệ chút xài thì ok, còn làm việc nhiều thì X-T4 đã hơn. Kiểu như nó xôi thịt hơn, nhiều đồ chơi hơn.
Con này thì quá ngon rồi, nhưng chờ đợt bán KM có combo chứ mua tầm này là hố to lắm luôn
giá quá chát
sau khi trải qua 5 cái body fujifilm từ thuở ban đầu thì mình cũng từ bỏ tụi fuji luôn rùi . Ban đầu chơi thì do nó thiết kế retro , với giả lập màu , nhưng càng về sau thì body tụi fuji càng nhựa nhiều với cũng ko hợp gu giả lập nữa nên từ đó bỏ Fuji mà về với đội sigma foveon đến nay . Giờ chỉ chờ con fuji 50R medium giá rẻ hàng lướt để trải nghiệm thử thế nào nữa thui . =)
mog tinhte mua là vì thích thôi chứ không ngại gì hết.tiền nhiều để làm gì
Vẫn hài lòng với XT3
@thieu thien Quá gần đểu update 😁 đợi tiếp đời sau đi.
Trở ngại duy nhất là tiền nên giờ mon men XT20 used thôi
Quá ngon nhưng tạm an phận với xh1 sang năm nâng cấp là đẹp giờ giá cao quá
Body Fuji với Nikon tụt giá nhanh như cave tụt quần😆
@dangquocvan Nikon mà tụt giá sao? Hơi lạ ta
@cuhiep Body nikon tụt kinh mà bác!
bọn này mãi mà nó đếu ra ff nhể
@yeuvothuat Chắc nó bỏ qua FF luôn rồi, ai chê nó cảm biến nhỏ nó quẳng cái G-FX ra cho coi 😁
@yeuvothuat FF làm gì khi nó có MF lớn hơn FF
@music_editor_9x MF nhưng không hữu dụng bằng FF. hầu hết mọi người đều dùng FF nhiều hơn, MF k phải ai cũng có điều kiện để sở hữu nó, chưa kể lens đi theo
@cuhiep G-FX của fuji chỉ có lão Thắng Sói hay dùng nhất thôi a kaka
Fuji tối ưu cảm biến Crop trên Flagship T tốt thì thôi rồi. Không biết sau này Fuji có ý định nâng cấp lên Full Frame k hay vẫn giữ 1 hệ Crop vs 1 hệ medium format.
Con XE3 này so với XT-30 con nào hay hơn anh Hiệp ơi?
@giadinhmoi Xe3 ngang xt20 . Cấu hình tương đương. Nhưng hình dáng khác nhau.
Khóai thiết kế của fụi
Vẫn đang dùng còn XT-1 và thấy rất hài lòng, điều kiện ko cho phép chứ thấy con XT-4 này mà thèm, mà cơ bản cũng ko cần chạy đua máy móc làm gì nếu các bạn ko quay phim nhiều, chụp nhiều thì nên đầu tư ống kính ngon hơn 😁
Sắp tới lễ 30.4 và 1.4 em tính mua một cái để đi chơi trong tầm giá 10-15tr bác nào tư vấn giúp em nên mua máy của hãng nào và model nào với ạ..cảm ơn nhiều ạ
@Co gu XT-2
@phongdinh89 15 chỉ được body XT2 thôi bác.
15 thì XT20 + lens tuỳ nhu cầu. Có thể fix 1855 hoặc xf2
em đang dùng xt3 rất hài lòng và xt4 ra đời đã khắc phục nhiều điểm mà xt3 còn thiếu và điều mình quan tâm nhất: Chống rung, màn hình lật và pin.
Riêng chống rung có lẽ là thứ mình quan tâm nhất nên hi vọng @cuhiep sẽ sẽ có bài đánh giá, test chống rung khi quay để những a e quan tâm theo dõi 😃 xin cảm ơn!
Mình đi tắt đón đầu với XH1 rồi, 1 phần do kinh tế, 1 phần là p/p hiện tại quá ok. Quá hài lòng với ibis vì có nó chất lượng ảnh nâng lên 1 tầm mới trong điều kiện thiếu sáng. Và thật sự tầm xài fix khẩu 1.4 với 1.2 thì báng cầm xh1 mới đủ chắc chứ nếu xt3, xt4 vẫn phải gắn thêm handgrip.
@music_editor_9x Giá XH1 hiện đang quá êm luôn đó 😁
@cuhiep Vì giá Xh1 ngon chứ xt4 nhìn là biết nó là con quái vật cả quay lẫn chụp rồi, nhìn thiết kế mới cũng mê quá ạ.
@music_editor_9x Em này cũng ngon rồi bác nhỉ. Thấy hồi nó tụt giá bao anh em đi mua XH1.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.300 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.841 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.248 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156