Top 5 tai nghe true wireless mình yêu thích nhất nửa đầu năm 2023

jaydenphan
16/5/2023 10:57Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thử 1 số hãng đại trà như sony jbl sam, Huawei thì mình thấy jbl pro 2 có p/e là ổn nhất.
tunglc
ĐẠI BÀNG
một năm
Cứ tai nghe huawei, oppo mà quất thôi đảm bảo tối ngủ ngon không cần lo lắng về vấn đề gì cả 😌
Ko có AirPod pro 2 nhỉ
@thanh_satria Mình thích Orbit hơn nên không đưa vào 😆)
Mình chủ yếu nghe nhạc qua Spotify với Youtube Music thì con tai cỡ như Noble có phát huy được ko nhỉ, hay là chỉ như dao mổ trâu giết gà?
@Amon Amarth Để nghe nhạc hay thì cần có nguồn nhạc hay và thiết bị hay. Bạn có Noble là có thiết bị, sử dụng nguồn nhạc xịn hơn như Apple Music, Tidal thì lại càng hay.
vvm69
ĐẠI BÀNG
một năm
Một bài viết rất hay, rất chi tiết.
@vvm69 Mình cảm ơn bạn nha.
ostar
TÍCH CỰC
một năm
Noble so chất âm với Sennheiser Momentum True Wireless 3 thì thế nào bác chủ? Với nguồn nhạc Apple music thì con nào nghe hay hơn? So sánh chính về nghe nhạc thôi.
Tks.
@ostar Mystique vượt trội hơn nha, nghe trong trẻo, chi tiết và sống động lắm ^^ chơi tốt tất cả

Tuy nhiên, nếu bạn chỉ nghe nhạc trữ tình, thích giọng hát gần tai, dày, ấm, ngọt thì Momentum 3 hợp hơn.
Xin so sánh chất âm Noble FoKus Mystique với BOSE QUIETCOMFORT EARBUDS II ?
@qnguyen0501 1 vote cho Mystique nha bạn.
Con Top 3 - Jabra Elite 4 Active nhìn có vẻ khỏe khoắn lắm!
@ducleminh Nguyên 1 dàn elite từ thấp đến cao, con nào trông cũng bền bỉ.
Chưa được nghe thử con nào trong 5 con trong bài, hic, nhưng đang hài lòng với âm thanh của Sennheiser Momentum TW 2. Mà sao không thấy con này hay con đời 3 được đề cử nhỉ?
@benkhang Vì slot của mtw 3 đã bị Devialet Gemini chiếm mất, hehe
Mình tính mua Sen MTW3, mà không thấy thớt đề cử :v
@quanghuy1242 Tầm đó mua Gemini đê 😆)
Đang kiếm một con wireless chống ồn tốt, cảm ơn thông tin của bạn
@Tuanhtran Không có chi bác.
flower81
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn giá thì E thấy mỗi top5 phù hạp với khả năng của mình thoai
@flower81 Con A2 tốt phết đó.
Có loại tai nghe nào mà âm lượng thật to không bạn nhỉ? Mình đang dùng Sony XM4 mà âm lượng hơi nhỏ nghe không đã lắm.
@Sơn Marketing Nếu bạn xài iphone thì mò vô mục âm thanh trong phần cài đặt, có thể là tính năng bảo vệ tai, bị hạn chế âm lượng đang được bật.
sudio dạo này pr khéo nhở, tần suất hơi nhiều lại còn chung mâm với mấy a to hơn x2 x3. khéo đấy
@StickyChannel Ước gì mình được Sudio trả tiền để PR luôn á =]]
mình đang có ý định mua JBL Live Pro 2. bác nào đã dùng cho mình lời khuyên và so sánh với các mẫu trên với. hiện mình đang dùng Sen tw2, nếu so với JBL live Pro2 thì sẽ như thế nào?
@dbt123 Tầm giá này tham khảo lineup Jabra ấy bác, đàm thoại tốt, nghe tốt, bền, đẹp.
@jaydenphan bác đã nghe noble falcon pro chưa ạ? mình định tìm mẫu thay thế Sen tw2 hiện đang sử dụng. đang phân vân mẫu này và Gemini, vì cũng có cơ hội nghe qua Gemini thấy bass khá ổn, âm trường thoáng hơn ttw2. nhưng thiết kế không đẹp bằng noble falcon pro, không biết chất âm thì thế nào ạ?
@jaydenphan mà sao mẫu bác suggest search lại không ra vậy ạ?
@dbt123 jabra elite từ 2 đến 7 á bác.
@dbt123 Mình thích Gemini vì cảm giác cầm nắm, thao tác dễ chịu hơn. Còn âm thanh thì 2 con đều tốt.
Kkk airpod đâu? Không có trong danh sách à
@lehoang200786 Chủ topic không thích airpods
Bác chủ bán tai nghe ah hay có sở thích sưu tập tai nghe TW mà thay nhiều vậy. Mình đang dùng con Sony xm4 mà cũng ko có nhu cầu thay vì khá ổn.
@Dave ✅ Mình thích và có cơ hội được trải nghiệm thôi bác, một thú vui nho nhỏ, hehe
Điểm mình thích nhất của Devialet Gemini là cách nó thiết kế các thao tác điều khiển rất dễ sử dụng, sau khi kết nối thành công thì sau đó cứ hễ mở hộp, đeo lên tai là nó kết nối, các tính năng hoạt động trơn tru, ổn định. Mình chưa bao giờ phải lay hoay ngồi kết nối lại hay tìm cách mở/ tắt một tính năng nào đó của Gemini.

cái này thì trên con BUDS đời đầu của SS cũng đã làm được rồi... cần gì phải tới tận bây giờ
@hoangtudohoa Đại ý Gemini là sản phẩm này tốt toàn diện đối với nhu cầu cảu mình. Thao tác, dễ chịu là một trong những điểm đó, chứ có nói con đấy tốt nhất thị trường đâu bác =]]
Mình trải nghiệm 4/5 mẫu trên rồi
Và không có con nào chất âm bằng con Lypertek Z5 của mình đang nghe hằng ngày
@Kent Light Vầy khỏe bạn rồi, đỡ tốn tiền ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019