Top 5 trường Cao đẳng CNTT tốt nhất?

jimmychoo
19/6/2014 4:11Phản hồi: 19
Chào các bác!
Em có thằng ku em vừa thi tốt nghiệp cấp 3 xong, giờ chuẩn bị chọn trường ĐH, Cao đẳng để học lên. Nói thật là thằng em học lực trung bình thôi, nhưng lại xí xớn thích Công nghệ thông tin. Giờ muốn thi các trường ĐH top ten về CNTT là chuyện khó rồi, còn mấy trường ĐH làng nhàng thì dạy chẳng ra gì.

Nên em định khuyên nhóc ấy kiếm 1 trường Cao đẳng dạy CNTT tốt mà học. Thời buổi này, cầm 2 bằng ĐH thậm chí cả bằng Thạc sỹ còn thất nghiệp. Nên tốt nhất kiếm 1 trường cao đẳng có ngành IT, chỉ tập trung học chuyên môn để ra trường đi làm luôn, đỡ tốn thời gian tiền của, phải không các bác? Cái ngành IT này đặc thù vốn có cần bằng cấp quái đâu, cứ chịu khó cày cuốc, ngâm cứu là tay nghề tốt thôi.

Vậy em lập topic này nhờ các bác vào review cho em 5 trường Cao đẳng nào dạy tốt, đảm bảo đầu ra có việc làm, nhất là ngành CNTT nhé các bác. Em xin cảm ơn và hậu tạ!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em cũng có cùng câu hỏi chủ thớt ơj, đặt gạch hóng topic này xem có ai tư vấn trường nào hay để em đăng ký. em đang học CĐ du lịch nhưng chán quá muốn nhảy sang học CNTT 😔
@smallstar123 Em tham khảo APTECH SAIGON nhé. Có chương trình song bằng cho các bạn sv đó em
Chủ thớt phán chuẩn đấy. Học IT thì tự học là chính, ebook và Video tutorial Google bạt ngàn, cố luyện thêm English nữa là ngon ngay (biết thêm tiếng Nhật thì quá đỉnh). Mình trước cũng học CĐ ra + tự cày cuốc và giờ đã có công việc khá ngon tại FIS. Suggest cho bạn vài trường học IT khá ổn: Cao đẳng Công nghệ Thông tin TP.HCM, iSpace, Cao đẳng CNTT Thái Nguyên, Cao đẳng FPT Polytechnic, Cao đẳng CNTT Khoa học tự nhiên.

Mình thì có mấy thằng bạn học CĐ CNTT Hồ Chí Minh , CĐ FPT Polytechnic còn được nhận ngay từ khi còn đang học, mới ra trường mà đã làm chục cái Project outsource cho nước ngoài 😔
@minhvnnxyz18 Bạn học trường nào vậy nghe nói cao đẳng fpt học chán. Mỗi ng 1 ý ko pit nghe ai
@minhvnnxyz18 Mình cũng học IT khoa cnpm. Vì học ngu code nên mình bỏ nghề đi làm seo luôn nè. ahj.
Mình đang học ngành UDPM bên này, thấy ổn lắm thời gian thực hành nhiều thi cử rất nghiêm k mất tiền thầy cô 😃 trường lại có cả tutor nữa khó khăn đâu là có người để hỏi. Học phí 1 tháng là 1.200.000 ở mức vừa phải và có thể chấp nhận được

H ngành nào cũng dễ xin việc nếu học tốt cả nhưng xu hướng đang làm di động đó em

Nếu như em bạn có tư duy logic tốt, mà thể hiện là điểm toán lớp 12 khá cao (trên 8), thì có thể theo học các ngành liên quan đến lập trình. Lập trình mobile/game mobile đang là xu hướng hot và có rất nhiều cơ hội.
Nếu như em bạn sợ toán, thì ngành thiết kế, thiết kế web là vừa miếng, dễ kiếm tiền. Đặc biệt bám vào các cms lớn như wordpress, joomla mà sống.
Cả hai ngành có thể làm công ty hoặc free lancer nhé.
Trong quá trình học đầu tư thêm quả tiếng Anh ngon nữa thì không bao giờ lo là bị đói nhé.
Chúc em bạn sớm chọn được trường ưng ý.
jimmychoo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em list các trường CĐ CNTT tốt nhất theo các tiêu chí sau nhé:
1. đào tạo tốt, giáo trình chuẩn, cập nhật mới liên tục
2. Cơ sở vật chất, trang thiết bị ổn >> được thực hành nhiều
3. giảng viên có kinh nghiệm thực tế "chinh chiến" nhiều chứ ko phải mấy ông chỉ giỏi code trên giấy các bác nhé 😁
4. cơ hội việc làm cao sau ra trường
5. Học phí "mềm" 1 tí
@jimmychoo 😆 ngoại trừ cái học phí mềm 1 tý thì FPT POLY đáp ứng hết tất cả các yêu cầu của bạn vì học phí bên đó từ 3-4.000.000đ
jimmychoo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không ai tư vấn thêm cho em à?
jimmychoo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn các bác nhé! Có vẻ như cứ nhắc đến học CNTT thì ai cũng giới thiệu cho em học FPT, như sức em thì chắc sẽ đăng ký xét tuyển vào Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic. Học có hơn 2 năm thôi, học phí cũng hợp lý, chương trình dạy tập trung mạnh vào thực hành, nuột đấy 😁
@jimmychoo Bạn thử tham khảo thêm chương trình của APTECH ẤN ĐỘ xem sao. Tại mình có em học ở đó. Rất ok.
Cao đẳng cao thắng đào tạo có tốt không các bác
Bác có thể tham khảo trường Trung cấp Công nghệ và Quản trị Đông Đô, hệ trung cấp nên chỉ cần xét tuyển học bạ hoặc bằng THPT, học 2 năm thôi. Trường đang đào tạo ngành Công nghệ thông tin rất tốt, chương trình học thực tế, 70% thời lượng trên lớp là thực hành trên máy tính, giáo viên cũng là thầy cô có kinh nghiệm, sau khi học xong nhà trường sẽ giới thiệu đi làm tại các công ty, doanh nghiệp mà trường liên kết, học phí tương đối mềm...nói chung là đảm bảo các tiêu chí của bác. Sau này có điều kiện thì thì liên thông tiếp lên Đại học.
Khoản này e cũng ù ù cạc cạc lắm, nhưng phải công nhận là học công nghệ thông tin bây giờ quan trong các bác nhỉ>
Ratdeptraii
ĐẠI BÀNG
8 năm
CNTT giờ đang hot đó bác thớt, cho nó đi học ngành này là chuẩn nhưng mà phải thât sự đam mê
Chào bạn,
K biết bạn nghe qua chương trình đào tạo của Aptech Ấn Độ chưa. Em trai mình đang học bên Aptech. Chỉ mới kết thuac học kì 2 thôi mà nó đã có thể đi làm chung dự án với 1 số ac rồi.
Mình thấy như vậy rất tốt. Chương trình học chỉ 2 năm bằng cấp quốc tế. Mà Aptech ẤN ĐỘ thì câp nhật công nghệ mới hàng năm nên các bạn k bị loiix về công nghệ. Nghe nó kể học thựuc hành là nhiều với có cả đồ án thực tế cho cuối mỗi hk luôn. Bạn thử tham khảo Aptech xem sao. Ý kiến riêng của mình
Bossss
ĐẠI BÀNG
4 năm
PR trường em học phát 😁 trường bao chất nha mấy bợn ^^
http://caodangsaigon.edu.vn/chuong-trinh-dao-tao/cong-nghe-thong-tin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119