Top 50 nghệ sĩ có doanh số album cao nhất mọi thời đại
Rất hay và hữu ích!/7 người
AudioMate
3 tháng trướcBình luận: 75Lượt xem: 6.182
Taylor Swift mới 31 tuổi mà đã lọt top mà em ý lại còn có rất nhiều video tỉ view trên youtube. Theo mình, nếu không có các nền tảng như spotify hay youtube thì số lượng đĩa bán ra của Taylor còn cao hơn nhiều.
@PTTiT BXH này tính cả stream rồi bạn
@darklight_vtp Xếp hạng theo đơn vị triệu bản mà stream ở đâu ra bạn? Bao nhiêu stream thì = 1 bản ?
Tính sơ sơ cho mỗi album cho ca sĩ thu về khiêm tốn 1USD lợi nhuận. Toàn là tr phú đô la không
lại có thêm list để nghe mỗi đêm
trên đây chỉ ước có 1 CD chính hãng của Kenny G. anh e trong SG có biết chỗ nào bán k 😔
@RF Hiến Nguyễn amazone bạn ơi, lên fado kiếm, trc mình có mà làm mất rồi :(
@darklight_vtp mình ngại mua hàng quốc tế. hàng ngon thế mà bác làm mất, tiếc thế :(
@RF Hiến Nguyễn hơn chục năm rồi bác, trước hang mang tới quán cf mình làm mở nghe, sau chuyển nhà vài lần thì lạc mất :(

https://www.amazon.com/Kenny-G/e/B000APC52G/ref=dp_byline_cont_music_1
cái này của ổng bán luôn á, rồi paste link sang bên fado.vn nó chuyển về tận nhà

ở SG có chỗ này https://analogaudio.vn/p/74-kenny-g-songbird

album này ko có Going home :( ko biết có đĩa xịn ko 😁, hoặc bác có thể tự build 1 đĩa :D
Garth Brooks đứng thứ 2, hơi bất ngờ vì đây là ca sỹ duy nhất mà mình không biết trong list @@
Qua đây mới thấy nhiều người nổi tiếng mà mình k biết quá. Lưu lại rồi tìm hiểu sau vậy.
Xem mới biết kiến thức âm nhạc của mình chưa có gì luôn 😞
Không co Europe hả ta.
Khá dễ hiểu khi thời kỳ thịnh hành của các ban nhạc Rock trong top này gắn với thời kỳ đỉnh cao của đĩa nhạc. Khá ngạc nhiên với Taylor Swift vẫn bán được nhiều album vậy trong thời đại nhạc số này
@hcernd BXH tính cả nhạc số rồi bạn
Queen bán được ít quá ... ! Mình nghe Queen hát toàn bị người khác nói nghe nhạc gì đâu. 😔 trong khi đó mình lại nghe Queen nhiều nhất. Chắc do ca từ và giai điệu ko mượt mà...
No.1 là The Beatles
Cài này là dựa theo chứng chỉ của RIAA bán tại Mỹ thôi.
thật ngưỡng mộ
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019