Top các ý tưởng giúp video TikTok của bạn hấp dẫn hơn

BirthdayGirl
11/10/2022 2:47Phản hồi: 0
Top các ý tưởng giúp video TikTok của bạn hấp dẫn hơn
TikTok đã trở thành nền tảng giải trí phù hợp với tất cả người dùng. Không chỉ phù hợp với người dùng hay vũ công mà TikTok còn phù hợp với các doanh nhân và doanh nghiệp. Nhưng liệu kênh TikTok của bạn nên chứa những nội dung gì để có thể thu hút nhiều người quan tâm đến. Dưới đây là một số ý tưởng giúp video TikTok của bạn sẽ trở nên hấp dẫn hơn. Tham khảo: Top các ý tưởng giúp video TikTok của bạn hấp dẫn hơn

1. Các hoạt động hằng ngày của bạn

Đăng các video về các hoạt động hằng ngày của bạn sẽ giúp người dùng hiểu rõ hơn hoạt động của doanh nghiệp. Không những thế, các nội dung này còn giúp doanh nghiệp có thể kết nối dễ dàng với người dùng. Các video dạng này có thể bao gồm các hoạt động từ không gian làm việc đến các hoạt động giải trí trong văn phòng. Hoặc thậm chí là bất kỳ không gian hoặc hoạt động nào có thể công khai với người dùng. Những định dạng này sẽ có thể giúp kênh của bạn thu hút thêm nhiều lượt tương tác hơn nữa.

2. Làm nổi bật nhân viên

Nhân viên là một phần quan trọng trong các thành công của doanh nghiệp. Vậy tại sao bạn lại không trao cho họ sự công nhận trên kênh TikTok của doanh nghiệp. Ý tưởng làm nổi bật nhân viên trên video TikTok không phải là một ý tồi. Làm nổi bật nhân viên không chỉ giúp họ cảm thấy được đánh giá cao hơn. Mà còn làm cho doanh nghiệp của bạn gần gũi hơn với người dùng. Bạn nên nhớ rằng, nhân viên là những người đóng góp và duy trì văn hóa cho dianh nghiệp. Vậy tại sao bạn lại không khuyến khích họ xuất hiện trên các video của doanh nghiệp?

3. “Giáo dục” người dùng mục tiêu về các chủ đề liên quan

Hiện đang có sự gia tăng ngày càng nhiều nội dung giáo dục trên TikTok. Nếu bạn không linh hoạt các kỹ năng và chuyên môn của mình, bạn có thể bỏ lỡ việc thiết lập quyền lực trong thị trường ngách của mình. Tận dụng các Câu hỏi thường gặp liên quan đến doanh nghiệp của bạn trên Google. Hay thậm chí là các lĩnh vực mà bạn biết đối tượng của mình cần trợ giúp. Nếu bạn nhất quán trong việc giáo dục khán giả của mình, họ sẽ quay lại để tiếp tục tìm hiểu thêm. Tạo danh sách phát TikTok dành riêng cho các video giáo dục của bạn trên nền tảng. Việc này sẽ giúp người xem dễ dàng tìm thấy tất cả các video liên quan của bạn ở một nơi.

4. Trả lời câu hỏi của người dùng

Trả lời câu hỏi của khán giả là một cách thông minh để tận dụng tính năng Hỏi và Đáp riêng của TikTok. Hỏi và Đáp là một cách tuyệt vời để tương tác và kết nối với khán giả của bạn. Tính năng này sẽ cung cấp cho bạn cái nhìn sâu sắc về những gì họ có thể đang gặp khó khăn với doanh nghiệp.

5.
6.
7.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119