Top công cụ cải thiện âm thanh tốt nhất cho máy Surface

hoangcamtu12345
19/1/2021 10:24Phản hồi: 2
Top công cụ cải thiện âm thanh tốt nhất cho máy Surface

Hiện tại, có rất nhiều dùng Surface quan tâm đến việc cải thiện chất lượng âm thanh trên chiếc máy của mình. Nếu như bạn đang không hài lòng về chất lượng âm thanh do Microsoft cung cấp và muốn tìm kiếm cho mình công cụ cải thiện âm thanh thì đây là video dành cho bạn.

Trong bài viết ngày hôm nay mình đã chọn lọc và tổng hợp cho bạn top những công cụ cải thiện âm thanh tốt nhất cho máy Surface.

1, Equalizer APO

Equalizer APO được nhiều người đánh giá cao là một trong những phần mềm tiện ích nhất để điều chỉnh âm thanh. Nó cung cấp cho người dùng Surface một bộ tăng âm cho trình phát nhạc, tiện ích và hoàn toàn miễn phí. Với Equalizer APO, bạn có thể quản lý cài đặt và tạo hiệu ứng audio trên chiếc Surface của mình.

Equalizer APO có thể điều chỉnh tùy biến tần số âm thanh như một chiếc âm ly. Khi bạn cài đặt phần mềm này, nó sẽ hiển thị danh sách cho bạn đầy đủ các đầu nối, tên thiết bị và thông báo cho bạn những cái nào tương thích với APO.

Một số tính năng của Equalizer APO được đánh giá cao là số lượng bộ lọc không giới hạn, sử dụng đa kênh, hỗ trợ âm thanh vòm 3D. Ngoài ra nó chiếm rất ít bộ nhớ nên những máy có dung lượng hạn chế không cần phải cân nhắc khi cài đặt.

2, Equalizer Pro

Đây là công cụ được đánh giá là có giao diện dễ nhìn hơn Equalizer APO. Equalizer Pro được trang bị 10 bộ băng tần và bộ điều khiển âm lượng Preamp giúp bạn có thể điều chỉnh tăng âm băng tần qua một băng tần duy nhất mà không phải điều khiển riêng từng dải băng tần. Bên cạnh đó, nó còn giúp khuếch đại âm thanh thấp và cải thiện chất lượng âm thanh phát ra.

Cuối cùng, với việc đi kèm 20 cài đặt trước giúp nó có tính năng tăng cường âm trầm trên toàn hệ thống và khả năng lưu cấu hình bộ chỉnh âm của riêng bạn.

3, Viper4Windows

Công cụ tiếp theo mình muốn giới thiệu đến với bạn đó là Viper4Windows. Đây là bộ cân bằng âm thanh nguồn mở cho Windows 10. Nó cung cấp 18 dải băng tần và phạm vi của các dải băng tần chạy từ -120dB đến 13dB.

Quảng cáo

Ngoài ra, người dùng sẽ có 3 tùy chọn với Viper4Windows đó là chế độ nhạc, chế độ video và tự do (freestyle).

4, Boom3D

https://***********/wp-content/uploads/2020/11/phan-mem-tang-am-luong-cho-may-tinh-va-laptop-hinh-1.png

Boom3D là công nghệ sáng tạo âm thanh cho cả macOS và Windows 10. Phần mềm này nổi tiếng với khả năng chuyển đổi tất cả các đầu ra âm thanh thành âm thanh vòm 3D mà không cần thêm phần cứng hay bộ tăng tốc nào.

Bộ chỉnh âm của Boom3D có 31 băng tần, mang đến cho người nghe một trải nghiệm cực kì tuyệt vời. Đặc biệt, khi nghe nhạc qua tai nghe trên phần mềm này thì mang lại cảm giác cực kỳ chân thực.

5, FXSound

Quảng cáo

Đặc biệt, FXSound còn là công cụ hai trong một, tích hợp bộ chỉnh âm và xử lý âm thanh thời gian thực.

Cụ thể, âm thanh trên Internet chỉ có 16 bit nhưng FXSound sử dụng bộ xử lý âm thanh 32 bit, nó sẽ giúp tự động giúp tự động điều chỉnh độ trung thực, môi trường xung quanh và âm thanh vòm, sau đó kết hợp lại thành 16 bit.

Các bạn có thể tham khảo một số mẹo Surface tại đây:

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bạn đã chia sẻ, khá hữu ích
cho mình hỏi có app nào cải thiện hình ảnh của máy không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095