Top những điện thoại Android ấn tượng nhất năm qua

ND Minh Đức
15/1/2020 0:33Phản hồi: 264
Top những điện thoại Android ấn tượng nhất năm qua
Những chiếc điện thoại mình nhắc đến trong bài được mình đánh giá là smartphone ấn tượng nhất đã được giới thiệu trong năm 2019 vừa rồi. Xin lưu ý rằng bài viết này không đề cập đến Apple vì những chiếc iPhone đã thuộc về thế giới khác, mình chỉ đề cập đến các máy Android mà thôi. Anh em thấy ấn tượng với điện thoại nào nhất đừng quên comment chia sẻ cảm nhận nhé.

note 10.jpg

Samsung Galaxy Note10, Note10 Plus - chiếc máy cân bằng tổng thể nhất

Thiết kế đẹp, thương hiệu lớn, tất cả mọi yếu tố đều đạt mức tốt, khó có thể phủ nhận rằng dòng Note của Samsung là chiếc điện thoại có tổng thể cân bằng nhất. Bằng sự thay đổi mạnh mẽ của màn hình, thiết kế, Spen, giao diện OneUI, Samsung đã đưa Note10 có thêm nhiều trải nghiệm tốt cho người dùng hơn. Việc Samsung luôn chăm chút cả về phần cứng lẫn phần mềm cho dòng S và Note sẽ giúp cho vòng đời sử dụng chiếc máy được lâu hơn.

mate 30pro.jpg

Huawei Mate 30 Pro - Điện thoại có camera xuất sắc

Mình đánh giá Mate 30 Pro có thiết kế rất sáng tạo với màn hình tai thỏ kèm "thác đổ" cong, camera cực kì chất lượng và tổng thể máy rất tốt. Có điều thiếu hụt đi các dịch vụ của Google lại là một điểm trừ được coi là quá lớn trong mắt người dùng, khá là đáng tiếc.

Oppo Reno - giải pháp giấu camera sáng tạo

"Vây cá mập" là một giải pháp giấu camera rất sáng tạo và mang tính thẩm mỹ cao của Oppo. Điều này giúp cho màn hình trước đạt được đổ phủ rất cao. Sự sáng tạo này đại diện cho xu hướng đi tìm các lối đi riêng của các hãng hiện nay, trong bối cảnh người người nhà nhà đều mong mỏi một chiếc điện thoại hoàn toàn tràn viền cả 4 cạnh. Không chỉ sáng tạo, Oppo vẫn rất an toàn khi trang bị một phần cứng xử lý cũng như camera rất tốt dành cho những chiếc máy Reno của họ.

mi 9.jpg

Xiaomi Mi 9 - Điện thoại có hiệu năng trên giá tuyệt vời nhất

Không có những mức giá thét ra lửa, trên thị trường hiện tại, Mi 9 chỉ đâu đó khoảng dưới 9 triệu đồng nhưng cấu hình của nó lại không hề kém cạnh các chiếc flagship của những hãng khác hiện nay. Snapdragon 855, RAM 6GB, thiết kế tối giản an toàn cùng một thương hiệu cũng rất nổi ở Việt Nam. Rõ ràng đây là một chiếc máy rất đáng lựa chọn nếu chúng ta không muốn đầu tư quá nhiều tiền vào một chiếc smartphone.

nokia 7.2.jpg

Nokia 7.2 - Trung cấp nhưng hoàn thiện phần cứng quá tốt

Cách thiết kế rất đẹp, hoàn thiện mặt lưng kiểu mate black mặt dù được Nokia định hướng chỉ ở tầm trung. Nokia vốn rất được lòng người Việt vì họ làm phần cứng rất tốt, hoàn thiện ổn. Bất chấp việc cấu hình máy không quá cao, cá nhân mình vẫn bị Nokia 7.2 gây ấn tượng mạnh vì vẻ bề ngoài, vì cái cách mà Nokia đã tạo ra nó. Vì độ hoàn thiện của nó, nên mình có thể tự tin gọi nó là "iPhone của thế giới Android" luôn.

rog phone 2.jpg

Quảng cáo

Asus ROG Phone 2 - Gaming phone ấn tượng nhất

Thị trường gaming phone hiện tại dù đã sôi nổi hơn xưa nhiều, tuy nhiên nó vẫn chỉ là cuộc đua song mã giữa Xiaomi BlackShark và ROG của Asus, chí ít là cho tới hiện tại. Cá nhân mình đánh giá rất cao ROG Phone vì không chỉ làm ra điện thoại chơi game, Asus còn trang bị phụ kiện tận răng cho nó, biến nó trở thành một con quá vật chơi game mobile. Thiết kế mang đậm phong cách game thủ cùng với sự hẫu thuẫn của nhiều nhà phát hành trò chơi đem lại lợi ích rất nhiều cho chiếc gaming phone này. Chúng ta cùng chờ đợi thị trường mobile game xem phát triển thế nào trong năm sau nhé.
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smaurtg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nhận quả RoG phone giá hợp lí ( xt) cấu hình đỉnh.
duyvua
TÍCH CỰC
4 năm
@bkpro185 Best Big Phone Award: Asus ROG Phone 2
Runner Up: Samsung Galaxy Note 10+

Best Compact Smartphone Award: Samsung Galaxy S10e
Runner Up: iPhone 11 Pro

Best Smartphone Camera Award: iPhone 11 Pro/iPhone 11 Pro Max
Runner Up: Google Pixel 4
Honorable Mentions for Camera: Huawei Mate 30 Pro Samsung Galaxy Note 10/10+ (Blind camera test winner)

Best Battery Award: Asus ROG Phone 2
Honorable Mentions: iPhone 11 Oppo Reno Ace

Best Design Award: Samsung Galaxy Fold
Runner Up: Samsung Galaxy Note 10

Best Budget Phone Award: Redmi K20 Pro
Runner Up: Google Pixel 3a One plus 7T

Bust of the Year: Google Pixel 4
Runner Up: Royal Flexpi

Most Improved Award: Asus ROG Phone 2
Runner Up: iPhone 11 Pro

Smartphone of the Year: OnePlus 7 Pro
aman
TÍCH CỰC
4 năm
@bkpro185 Chuẩn 1+7pro và Pixel4 ko có cũng thấy list mang tính chất cá nhân quá
fly07
TÍCH CỰC
4 năm
@aman px4 không có bán chính hãng tại VN thì lôi vào làm gì bác?
Đời thiếu gì thành phần xồn xồn như @aman bạn.
Sắp tới còn có thằng vào xồn: "sao ko có iphone trong danh sách" nữa kia
MajKa9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tro

Công nhận những chiếc đt này cái nào cũng có vẻ đẹp riêng. Mình chỉ tiếc là k có 3 quả thận thôi 😔((
@lenhuttrung Nếu mọc được thì giá không đủ mua ip đâu
unnamed_1501
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 lúc đó thận rẻ như bán dâm =))
LocCT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MajKa9x Có nhiều số thận như vậy thì bác có giám cắt bán ko ???
@unnamed_1501 Ai nói bán dâm rẻ, mới dụ con kia đi, đắt vãi ra.
Sao mình thấy 1 vài shop đều ghi là Mate 30 Pro đã sử dụng được GG store mà ad vẫn bảo con đó k sử dụng được GG services nhỉ?
ThaiCaly
TÍCH CỰC
4 năm
@suutamcongnghe Chính gg nó cũng đã lộ ns chi đến core ngoài cung cấp. H hãng gì nó cũng để lộ vs theo dõi ng dùng cả
@Shine.shin Thế bác root bằng công cụ gì :v
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@chavalier Công cụ gì thì liên quan gì. Root xong để cấp quyền read write vô rom chứ nó có chạy luôn như dhd đâu ??
@Shine.shin Có chứ,nếu lập trình viên thêm vài thứ linh tinh vô công cụ root thì sao bác biết được. Và cái ứng dụng dùng để root thì chính bác cấp quyền cho nó toàn quyền rồi
Note xét về tổng thể thì tốt mọi mặt, đám còn lại thì được cái này lại mất cái kia
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@bandbu Bạn thử agribank xem nhé. :v. Và chậm hơn là một trải nghiệm khá tệ đối với flagship. Nói thế để hi vọng có cải tiến thôi chứ mình vẫn dùng note từ trước tới giờ. Cũng không đến nỗi vì cái vân tay siêu ... lỗi này mà từ bỏ.
bandbu
TÍCH CỰC
4 năm
@hidarling Thì siêu âm mà sao nhanh bằng được, cái đấy là giới hạn công nghệ rồi, không phàn nàn được. Đợi mấy năm nữa cải thiện chứ cái vụ này nó là tình hình chung rồi
y2kpro9999
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hidarling Lỗi có lẽ có đó, nhưng mà nói kiểu siêu lỗi, như hạch thì hơi quá đáng. Ko tin con note 10 nó cùi hơn con s10 5G. Vân tay sau này thấy ổn hẳn, chạm nhẹ cũng ăn. Chạm vừa phải 5 lần liên tục đc cả 5. Bỏ qua mấy trg hợp chạm nửa ngón hay chạm bên ngoài mép đi
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@y2kpro9999 S10 5G thì mình chưa dùng nhưng đang dùng note 10+ còn note 10 thì cũng thử ngoài hàng rồi. Nhận xét công bằng đấy bạn ạ. So với note 9 trước mình dùng thì thật sự rất khó chịu.
ronglua82
TÍCH CỰC
4 năm
Điện thoại đẹp quá
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
Có cái điện thoại nào nghe nhạc hay ko mod? Mình xem qua thấy có LG là ổn.
@clapika Sony bác ơi 😁
Woolleen •
ĐẠI BÀNG
4 năm
@clapika LG là hay nhất nhưng hay lỗi với phần mềm khá cùi
Sony toàn diện hơn
trunglb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@clapika Mình nghĩ chắc Iphone do dc kế thừa từ Ipod và giá nó cũng đắt nhất trong đám đt nên sẽ dc Apple nhét con ic nhạc xịn
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@trunglb Mình đang dùng iPhone nhưng thực sự chất lượng âm thanh nó chỉ ở mức chấp nhận được thôi. Nghe bằng tai dây thì không có cái tai nào trực tiếp cắm qua cổng lightning còn nghe qua Bluetooth thì iPhone lại không hỗ trợ aptx.
@Woolleen • Bác chủ nghe loa ngoài hay tai nghe, loa ngoài thì LG cũng bình thường, chủ yếu có DAC nghe tai nghe mới thấy khác.

LG lỗi gì vậy bác?
chỉ thích mỗi con cuối cùng 😁

Ấn tượng thật, chứ căn bản t vẫn thích Iphone, đang sài Xsmax và 11 pro, ko phải nó sang hay gì, mà hệ sinh thái của nó quá đã, pin ko sợ tuột lên tuột xuống bất ngờ. với lại bảo mật của anh Apple làm mình tin tưởng hơn
gaucon3503
TÍCH CỰC
4 năm
@NicholasWoo Ios 13 mới có đúng ko
@gaucon3503 Đúng rồi nhé
gaucon3503
TÍCH CỰC
4 năm
@NicholasWoo Tính năng đơn giản như vậy mà đến nửa cuối 2019 IOS mới có, chắc thôi khỏi nói những tính năng khác quá.
@gaucon3503 Cũng tuỳ bạn ạ, nói như bạn thì Android nhiều tính năng mà làm việc như shit thì cũng là làm cho có thôi chứ tiện lợi cái gì. Mà thôi thích dùng gì thì dùng đi, miễn sao đừng có ngồi lăng mạ những thứ người khác dùng, oke?
JọhnSmeeth
ĐẠI BÀNG
4 năm
Note 10 đẹp quá
hoahyvong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cứ đà phát triển này chắc ko mấy mà oppo vươn lên là hãng lớn nhất Trung Quốc
Nếu Samsung chăm chút các cổng cắm ở dưới cạnh đáy cho nó đối xứng thì Note 10 là chiếc máy hoàn hảo nhất của thế giới smartphone 2019.
@from team b with love Theo mình nghĩ ko riêng Samsung mà nhiều hãng khác khi ra mắt họ cũng nhìn (hoặc lắng nghe) thấy những điểm chưa hoàn hảo đó.
Cái gì cũng hoàn hảo tuyệt đối thì khó cho đội ngũ thiết kế để ra các dòng mới.
MVA39
CAO CẤP
4 năm
@from team b with love Chủ yếu 3 cạnh trên chứ dưới đáy quan tâm làm gì trời, có lỗ chọt là đc rồi...
@from team b with love Không ngờ ở thời đại đít iphone lệch như này mà vẫn còn người soi đít máy
gaucon3503
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Vẫn còn người soi đít máy thì cũng ạ.
Mình ấn tượng nhất cái Vsmart live, giảm lần nữa giá, người dùng được lợi.... Ngon quá trời 😁
@hidarling Đợt đầu mua kích hoạt bảo hành trước khi giảm shock vẫn được tặng voucher mà bạn. Đồ điện tử cái nào rồi cũng rẻ đi. Android mà giữ giá như iPhone thì chết 😁
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@gunnyonline :p có điều giảm như vin thì hơi đáng quan ngại vì chỉ mới vài ngày.
@gunnyonline Iphone mà giữ giá gì bạn ơi :D 2020 rồi. Iphone giờ năm đầu toàn 3x 1 năm sau còn nửa giá ngang với flagship android mới ra. Và họ bảo iphone giữ giá :D
@Khôi 121900 Chắc bác đang so apple chính hãng với hàng xtay, hàng dựng nhỉ ^^
Camera của Nokia thật sự quá tệ.
@Longtiny 7.2 thì camera nó cũng ngang ngang với mấy con android tàu khác thôi, dc cái build nhìn sang hơn. Còn ý ông kia chê camera chắc là so sánh con 9 pureview với mấy con flagship hãng khác đấy.
Longtiny
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cupeastupid ống kính Zeiss bạn bảo ngang với mấy con hàng tàu, riêng chế độ chụp đêm đã ăn đứt rồi, còn chưa kể căn chỉnh đủ thứ, khác nào bạn bảo ống kính zeiss là hàng tàu =)))))
click_pan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Longtiny Zeiss cũng cls zeiss this zeiss that chứ bác. Cùng 1 hãng làm ống kính nhưng vẫn cho ra những con lens như đấm vào mồm. Chưa kể trên đt bn % là zeiss hay thằng Nokia nó kết hợp với Zeiss để PR thế thôi.
Windows N1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cupeastupid Nokia, Sony giờ đâu bằng Hàng Trung Quốc như Huawei, oppo. Mấy bố chê hàng tầu chỉ có anti
icklad
TÍCH CỰC
4 năm
Con mi9 pin hơi kém
dat.nguyen90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích em mate 30
Nếu ko có cây bút thì thì dùng ip vẫn thích hơn android. Thanh niên chuyển từ ip sang note cho hay.
@hidarling Bạn ghi chép gì vậy. Hỏi thật chứ không có ý chọc ngoáy.
Vì mình chưa hình dung ra việc ghi chép bằng cây bút trên cái màn hình bé đó có nhanh hơn với việc gõ bàn phím.
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@Google [bot] Trước mình cầm theo quyển sổ còn nhỏ hơn cái điện thoại đút túi áo để ghi chép. Mình làm sản xuất kết cấu có đủ thứ để ghi hàng ngày. Các sai sót trong bản vẽ, các chi tiết làm sai, số lượng đã làm, các vật tư thiết bị cần gia công, số liệu làm báo cáo hàng ngày ... nói chung người không cần thì đúng là cái bút chỉ ngoáy tai chẳng để làm gì còn mình thì khá tiện.
Windows N1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrlenguyen111 Trời ơi tui trả thấy ai lấy bút và cái điện thoại ghi chép bao giờ
nhimret
CAO CẤP
4 năm
@Windows N1 tại môi trường làm việc của ông ko cần ghi chép thôi, chứ tôi làm kiến trúc, cả nhóm tôi làm đều dùng note, cơ quan cũng quá nửa là dùng note để ghi chép và ghi chú. Cụ thể hơn là VD ra công trường, chụp 1 cái ảnh hiện trạng, lôi bút ra, ghi chú vào những chỗ cần chú ý hoặc cần sửa, gửi cho nhà thầu. Cực trực quan sinh động. Hay đi họp với chủ đầu tư, họ nói gì mình note ngay vào file pdf layout chủ đầu tư phê duyệt, xong bắt họ ký luôn vào đấy. Nói chung là tuỳ ngành nghề mà dùng hay ko, chứ ko phải môi trường ông sống và làm việc ko ai dùng thì mặc định là ko ai dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019