Top những quốc gia sở hữu nhiều vệ tinh nhất thế giới

_vphlinh_
17/7/2020 4:49Phản hồi: 109
Top những quốc gia sở hữu nhiều vệ tinh nhất thế giới
Anh em có đoán được đó là những quốc gia nào không? Và những vệ tinh ấy được các quốc gia sử dụng với mục đích gì? Mời anh em cũng xem qua nhé 😁

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NƯớc mình được 2 cái, để kinh doanh là chính
NatvPa
TÍCH CỰC
4 năm
@hieu282828 2 đâu mà 2, ngoài 2 con Vinasat còn mấy con khí tượng nhỏ nhỏ khác nữa
peterh
CAO CẤP
4 năm
@VNXQ Cả đám liên quân cày bừa rồi nộp tiền cho Nga mà không tan rã mới lạ à.
DuyCaoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 Còn con VNREDSAT với mấy con mini
@VNXQ Nó mạnh thì đâu có rã tan sớm vậy.
elon musk hoàn thành starlinks thì còn nhiều nữa, rác thải vũ trụ ngày một tăng, gia cát dự mốt lên trên ở ngề ve chai vẫn còn hoạt động tốt 😁
qwarl
TÍCH CỰC
4 năm
@kedote em nghĩ là các vệ tinh cũ trc kia thôi chứ h vệ tinh nào mới mới cũng nghe là khi hết hạn sử dụng sẽ tự rơi xuống trái đất cháy hết ko còn gì nữa bác ạ
@kedote Sau này, khi chế tạo vệ tinh, BẮT BUỘC quốc gia - nhà sx phải thêm bộ phận "dẫn đường bằng tay". Sau khi ko còn dùng, nó sẽ được điều khiển rơi xuống phía nam Thái Bình Dương. Trước đó, do ma sát bầu khí quyển, nên nó cũng cháy gần hết, chỉ còn lại những mảnh quá to cháy ko hết.
@andytran1986 vẫn có rác ở trên vũ trụ nữa bác ạ
@kedote Giao cho mấy anh chị ve chai VN lên vũ trụ tầm 1 ngày là sạch ngay ấy mà =))
@kedote Sắp tới dự là có luật về giao thông vũ trụ, có thêm công ty dịch vụ thu dọn ve chai trên vũ trụ lại hái ra tiền.
Hoa kỳ @@ tất cả nc top sau tổng lại vẫn k bằng
echtammua
TÍCH CỰC
4 năm
@JaegerH.. rac thải vuc trụ thì chưa dính gì đến mình cả. Quan trọng là mấy thằng phát triển nó phá nát môi trường kiếm đã tiền rồi thì quay lại bắt tiêu chuẩn môi trường này kia 😃 mấy anh đi sau méo mỏ.
@goldenstar đồng nát công nghệ cao 😁
@JaegerH.. Cần gì gom. Cái nào gần hư thì thanh lý lại cho mấy anh nghèo thì anh nào chả húp vội. Cũng như vụ nào ụ tàu mục nát hết cũng có a vờnasat bỏ tiền ra mua về rồi bỏ đó.
@lovegameisme kỳ lạ là thiếu Israel & các nước EU như Pháp, vốn cũng ko it vệ tinh.
chắc it quá nó tự autoforget lun 😃
Vẫn là usa
VA20
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỹ giàu quá mà, nhiều vượt trội!
Thực ra vn nhiều nhất đó, ngóc nghách ngõ hẻm gì có hết 😁
@caffeinezzZ Chuẩn, haha. Toàn kiểu "nghi ngờ dừng xe kiểm tra hành chính phát hiện ma túy", cái kiểu giữa hàng ngàn người đang đi trên đường mà dừng đúng ông đó mà ko có vệ tinh thì tài thánh cũng ko làm được
hd79
CAO CẤP
4 năm
@caffeinezzZ Cứ vào kì bầu, hay gì gì đó. Tự nhiên đám vệ tinh dưới lốt xe ôm, dân lao động ngồi quán cóc tăng vọt.
@hd79 "Nhờ" vậy mới được 100% số phiếu đấy bác =))
@caffeinezzZ thuyết âm mưu mới chăng 😃
VIỆT NAM VỆ TINH NHÂN THẬT RẤT NHIỀU CHỨ NHÂN TẠO THÌ CHỈ CÓ 2 .
@SAIGON123456789 Mấy bà hàng xóm cái gì trong nhà mình cũng biết, thế mới tài chứ.
Vận dụng tài năng mấy bả để biết nước hàng xóm anh em chuẩn bị làm trò bẩn gì thì tốt quá nhỉ
Nên dùng từ "tốp" hay "tóp" hay là "top" luôn vậy mn.
@VănThanh373 Nên dùng từ "Top" nhé. "Tốp" nghĩa tiếng việt thường chỉ nhóm (Tốp ca, một tốp người,... )
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Playgirl.xyz Lượng comment méo ai có thể vượt qua đc rồi 😂
SilverA
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ Chuẩn thì tốp = nhóm. Còn nó nhiều hay ít hay có đặc tính gì phụ thuộc vào từ/cụm từ đi kèm nó. VD tốp nam, tốp nữ, tốp 2 người, tốp 3 người, tốp 6 tỷ người, tốp đứng đầu, tốp đứng cuối, tốp giỏi nhất, tốp kém nhất....

Còn "top" thì nó là tiếng Anh rồi. Nó đồng nghĩa tới "tốp" ... + "đứng đầu/đứng nhất/nhất/....".
Ông nào thích dùng nửa Anh nửa Việt thì phải bỏ cái hậu tố "nhất" đi thì mới chuẩn. Lúc đó phải là "Top sở hữu nhiều" = "Tốp sở hữu nhiều nhất".

Tóm lại, thuần Việt như tít bài này thế là chuẩn rồi.
gking123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Playgirl.xyz Em ghét cái chữ ký với avata của nó vãi nên em chặn nó rồi. Từ hồi đó em không còn thấy nó nữa =))
Đọc tiêu đề là đoán ngay Mẽo số 1 rồi.
Elon Musk con mấy ngàn vệ tinh chưa phóng nữa mà.
@BinBon2020 Mẽo bây giờ nó ngồi phòng phóng tên lửa cũng chính xác nữa. Đánh trận không cần lính lác trực tiếp ra trận.
Công ty đa quốc gia đứng thứ ba luôn á, tiềm lực kinh tế còn cao hơn cả một quốc gia ghê nhỉ!!!!
@hemilo Sao đánh giá thế đc hả bác, 1 quốc gia có bao nhiêu mảng phải đầu tư, còn cty chỉ tập trung vào 1 mảng
@thienan2401 Bác sai rồi, công ty đa quốc gia cũng đầu tư khá nhiều mảng nha!!!
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@hemilo Sao dùng vệ tinh để nói đến tiềm lực kinh tế được chứ bạn - (tất nhiên có nhiều công ty mà giá trị hơn GDP nhiều nước, nhưng không liên quan đến số vệ tinh mà 😆 ).
Chưa kể đa quốc gia chắc là khái niệm cho nhiều công ty chung nhau (đoán vậy).
@lxhxxnxxx Muốn phóng một cái vệ tinh thôi thì cũng tốn không ít tiền, mà ở đây đến cả trăm cái thì biết bao nhiêu tiền, với nguồn tiền đổ vào khổng lồ như vậy thì tiềm lực kinh tế của công ty đó cũng đâu nhỏ đâu!!!
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hemilo Ông có biết trên thế giới có bao nhiêu công ty đa quốc gia ko? Đấy là một khái niệm chỉ những công ty hoạt động rộng ở nhiều nước (từ 2 trở lên) chứ không phải là tên một công ty.
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
Tốp???
Nên có thêm đồ thị Mục đích sử dụng của từng quốc gia.
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Bí mật như quân sự, tin được không, có chính xác nổi không
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Ấn Độ vào bảng có chút bất ngờ
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@TwentyFifthBaam Ấn Độ nó tự phóng đc đó, đừng đùa với Ấn
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Vệ tinh hết niên hạn thì lại thành rác vũ trụ ;)
Việt nam mình cũng có mà nhỉ
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@Chén Hakuna Matata Hai cháu. Một cháu sắp hết nhiên liệu rồi.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@Chén Hakuna Matata 3, hoặc 4 cháu đó
Vinasat 1, Vinasat 2, VNREDSAT, bla bla
Mấy cái GPS thì nó là dân sự hay thương mại nhỉ? Mà thương mại thì có những loại nào vậy có bác nào biết ko?
pphongict
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sskkb quân sự, dân sự, chắc cả thương mại..
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@sskkb GPS là quân sự và dân sự.
@sskkb Nhớ không lầm là lúc đầu chỉ dành cho quân sự. Thập niên sau dùng chán chê mới share ra cho dân thường xài.
robinhoodmx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mỹ vẫn luôn dẫn đầu thế giới về nhiều mặt không biết khi nào mới có ai thay thế anh Mỹ được , TQ mới ngốc đầu đã bị cho toang rồi mọi người ạ ahihi
XBlue
CAO CẤP
4 năm
@robinhoodmx Nghe đâu Mỹ vẫn thua VN đó bác
@XBlue Thua về tình báo nhân dân nhé. Nhà bạn có gì lạ thì ngày mai tin tức nó đã lan hết thành phố rồi =))
@John Chris Thế nên dập dịch covid mới nhanh được, chứ tào lao như ai kia thì dân chắc chết như ngả rạ rồi
robinhoodmx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@XBlue Đúng rồi bạn Mỹ thua VN ở chiến tranh phải không ? cái này ở VN nói dụ con trẻ con và bò đỏ thì nghe được , ra thế giới nói cho bạn bè nó cười té ghế olala
XBlue
CAO CẤP
4 năm
@robinhoodmx Nên hiểu là troll hay thật đã chứ
Kinh doanh nhưng lỗ chỏng vó ra .
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Phạm dinh Ko lỗ thì mất chỗ. Nước khác xí quỹ đạo ngay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019