Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic chuyên tư vấn điện thoại BlackBerry

25/11/2011 14:46Phản hồi: 962
Topic chuyên tư vấn điện thoại BlackBerry
Ta về ta tắm ao ta
Dù trong dù đục BlackBerry là vẩn hơn!:eek:
Hiện tại vẩn chưa thấy anh chị em nào mở topic tư vấn điện thoại BlackBerry, nên mình nghĩ nên lập một nơi để tập hợp tất cả anh chị em có kinh nghệm về dòng điện thoại BlackBerry vào quan tâm, giúp đở anh chị em nào có nhu cầu cần tư vấn chọn mua BB. Vì vậy rất mong tất cả anh chị em cùng mình chung tay, góp sức giúp đở và xây dựng nên một cộng đồng những người sử dụng BB:

ĐOÀN KẾT, MẠNH MẺ, VÌ MỘT NIỀM ĐAM MÊ CHUNG :
BLACKBERRY😃​

Các bạn có thể tham khảo một số nơi bán BB sao đây tại rao vặt:

1.Toàn Quốc

2.HCM

3. Hà Nội
962 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hehe mấy bác. Hay quá phải làm cho sum tụ một phát nào !
BB có mức giá nào thích hợp cho sinh viên ko bác?
Có 8700 đấy bác, nhưng e ko biết loại nào nên mua, giá khá mềm, nếu muốn multimedia thì có 8830, tránh 8830V ra nhé
nếu mới chơi BB bạn nên vọc bằng BB 8700
hiện tại thì giá nó dao động từ 500k-1.000k tùy theo dòng và tình trạng nhé
OK, e mở hàng đầu tiên, bác cho e hỏi là khả năng kết nối GPRS giữa 8830V và 8700 thì có gì khác biệt ko ạ, tốc độ load game, soft có chênh lệch nhau nhiều ko, và bây giờ e thấy thương gia thanh lí 8700G nhưng nên mua loại 8700 nào, ké luon a e ai chán 8700 thì share cho e nhé, giá mềm tí vì e đang còn mải đũn quần trên ghế nhà trường, thanks nhé
Bác nào biết giúp e phát với
vẫn chưa dùng qua 8830 nhưng nghe các bác đã từng xài qua, các cao thủ thường nói dòng 8830 thường hay bị lỗi lắm, 1 vài nơi giá nó bèo hơn cả 8700, và qua trọng hơn là độ bền trâu bò của 8700 là vô địch nhé, bạn có thể dùng để.....................đập đá nhé. song 8830 hơn được cái có hỗ trợ thẻ nhớ
Khuyên chân thành là nên dùng BB8700 bác àh
Chúc bác tìm được con 8700 ngon như ý (nên tìm 87r nếu được nhé)
đúng là có 1 số lỗi lặt vặt thật, nhưng có cách trị ( e đang dùng 8830V đây ), hỏi để xem nên tậu thêm ko, thanks bác nhé
Bác cho em hỏi tí ! Bold 9k muốn khỏi bệnh chết nguồn thì phải làm sao vậy bác ?
Tốt nhất đừng cắm sạc qua đêm nhe bác,khi sạc nhớ dùng sạc của bb đừng dùng sạc của hãng đt khác,và tránh luôn tình trạng sạc = usb thông qua máy vi tính ....
Túm lại 1 câu là của bền tại người thôi bác ơi ^^!
đợi mấy bác reply câu hỏi câu hổi của em lâu quá, chào mấy bác buổi tối hen
bạn phải nói tầm giá mình đưa ra thì ae mới tham khảo giúp bạn chứ!

theo mình nghĩ thì 87 sẽ ngon hơn 8830, vấn đề ở chổ 8830 là CDMA, nên vấ đề về mạng có lẻ sẽ phức tạp hơn, tuy 8830 có đầy đủ chức năng hơn như theo ý của mình tốt nhất vẩn là 87 😃

vấn đề về nguồn của bold 9k cũng còn tùy vào máy thui bạn ơi! cách tốt nhất để hạn chế bị là đừng cấm sạc qua đêm thui à. Riêng mình vẩn đang sử dụng bold 9k thấy cũng không vấn đề gì, máy ngày nào cũng cấm sạc qua đêm, và bị rớt nước tháo ra vệ sinh vẩn xài ok không bị lổi lầm gì😃

chỉ có mổi con 87 rogers là có thể 1 triệu, còn các dòng khác dao động từ 500k-700k

cũng còn tùy mọi người xài và đánh giá nữa hehe
..............................................................
g9
lên cho ngày cuối tuần nào. vẫn số lượng ít ỏi ace chọn BB,............

không phải ít đâu bạn ơi, tại ae nhà mình luôn trung thành với en bb hiện tại đó kekeke
Không spam nha 😃

nếu bạn là fan bb thì cùng nhau chia sẻ với những ai cần giúp đở nhé:eek:
Mình không là fan nào cả. Thích đủ thứ ! Ai có cần tư vấn gì thì mình tư vấn thôi 😁
ok, có rãnh ghé qua phụ mình một tay nhé, hổng ấy qua nhà mình chơi:http://www.tinhte.vn/f133/hoi-blackberry-mien-tay-song-nuoc-thong-bao-moi-820870/
Bác ơi giờ em có từ 2-3tr thì có mua đc storm 2 2nd không ạ?:S
Chắc không đủ đâu bạn ơi,storm 2 giá từ 3tr-4tr lận,với 2-3tr bạn chỉ có thể mua được storm 1 thui àh ^^!
tầm tiền này bạn có thể làm em 8900 hay thêm hơn 3 triệu làm em bold 9000 đi:eek:
em đã từng mua storm 2 9550 4tr hồi tháng 7. đi bus bị móc mất nên giờ muốn mua lại. e chỉ cần còn tốt thôi, hình thức bt cũng đc. e nghĩ chắc tầm 3tr.e là SV nghèo bác ạ.;_;
Mà storm 1 nghe nói cảm ứng kém, e cũng chưa cầm thử nên không biết thế nào. bác tư vấn giùm e
không bác ạ. e dùng storm 2 gần 2 tháng và kết e này lắm.;_; mất đi e tiếc ngẩn ngơ.😔(((((
thích kiểu sure type của nó mà.
Mỗi người 1 ý mà bác,cố góp lúa mà mua e nó thôi ^^!
Tư vấn lệch chủ đề chưa 😔

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:47 PM ----------

Bác có thể vào box 95xx để tham khảo thêm về dòng này mà giá cả mỗi nơi mỗi khác nhau,bác ở đâu lận 😕
e ở HN. đã tham khảo qua,thấy storm 1 vừa tầm nhưng băn khoăn tật chết màn hình, storm2 có bác bán 3.5tr,chắc ko cố đc.TT

khảo sát một vòng, riêng thương giá hơi cao, nhưng một số lại bán lẻ tầm 3,6 đến 3,7
Bác cố đến tết đi,có tiền lì xì là rước e nó lun ^^!
ôi.😔(( đến tết e đủ mua 9900 luôn ấy.=((((((((((( e đang cần gấp vì sắp về nhà ròi, bố mà hỏi bảo con bị mất đt thì chắc e chết chém.
Bác có thể dùng thử dòng khác để đổi gió xem nào coi có mát hơn không ^^!
hì hì. cảm ơn bác gợi í, chắc kiếm tạm con storm 1 ròi qua tết đổi vậy.😆 đổi gió nhỡ trúng gió độc thì trết!=))
Sài 2 rùi qua 1 coi chừng bị ức chế nhen bác ^^!
thật ra e toàn đc cảnh báo trc là storm nào của bb cũng dễ die mh( chỉ là cái nào die sớm hơn thôi) nên e xài nâng như nâng trứng,hứng như hứng hoa mà. vs lại con gái dùng chắc không đến nỗi nào đâu nhở.😆
Bác là con gái àh,nãy giờ định hỏi nhưng không dám ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019