Topic hỗ trợ các vấn đề driver

redhunter
4/4/2010 10:39Phản hồi: 1.478
Tất cả các câu hỏi về driver cho MTXT ASUS anh chị em bà con cô bác vui lòng để lại trong này nhé. ASUS Fanclub sẽ cố gắng hỗ trợ tốt nhất trong khả năng có thể các vấn đề về tương thích, tìm lại driver, update driver, link download v.v.

ASUS No. 1 về chất lương, dịch vụ và độ tin cậy 😁
1.478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy trên trang web của ASUS cũng hỗ trợ việc này rất tốt, liên tục cập nhật mới .
hn2638
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang dùng UX50V, không biết sao sau khi cài đủ các driver lại khong tìm thấy cái nvidia trong Device Manger? và làm cách nào để có thẻ chuyển đổi giữa 2 card onboard và rời nhỉ?
@hn2638 tùy máy có optimus hay ko
vickynguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình muốn hỏi Driver Win 7 dùng cho laptop Z99S, bạn có thể giúp mình?
Mình cài win 7 và dùng hỗn hợp driver vista và xp cho e nó thì ok, nhưng wifi thì k dc!
redhunter
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dòng Z99S không có support driver Windows 7 bạn ơi...
WiFi thì vào link sau:
http://support.asus.com/download/download.aspx?modelname=WLAN&SLanguage=en-us
Download WLANA Azurewave NE771 Driver and Application Version: V8.0.0.238
cho minh hỏi mình dùng asus u80v p8700 mình thấy giới thiệu là con này có bluetooth nhưng sao mình ko cái đc bluetooth cho laptop của mình..... cho hỏi con này có bluetooth ko? và có thì cài như thế nào 😔(
huu_dat07
TÍCH CỰC
14 năm
máy của bạn có bờ lu tút. bạn tải driver của nó về cài vào, sử dụng bt http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us
kalenz
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho hỏi e xài con f80s p7350 dùng vista giờ đổi qua win7 driver nhận hết nhưng mấy cái hiệu ứng như wifi blutout hay phím tắt fn thi không tài nào dùng được.e lấy đĩa của vista cài thì nó bảo chỉ dùng cho vista.bác nào biết giúp e với.ah còn một cá nửa là khi cài win 7 thì loa ngoài rè và nghe dở không như hồi còn xài vista.mong các bác giúp e.thank các bác trước ah.
em đang dùn con asus g1 sn,cài win7 pro x64.anh cho em xin link dowload driver của G1 cho win7 với nha.em lên trang chủ asus thì chỉ có driver cho xp,vista thôi,không hổ trợ cho win7.Nhất là driver WC,Blutoot...
E đang dùng con asus x85s t6500 dùng win 7 nhưng sao cài webcam không được. Mong các bác trả lời giúp e
mesc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang dùng con UL80V, cài Win7 Ultimate, hiện nay máy không nhận được máy in Canon laser shot LBP-1210, trên mạng có nhiều bạn hỏi về vấn đề này và em đều thử nhưng vẫn chưa được........
Mong các bác giúp.
Thanksssssssss
win 7 ulti hình như có khá nhiều lỗi
huu_dat07
TÍCH CỰC
14 năm
1 lời nhận xét thiếu chính xác... hãy siêng đọc thông tin về win 7

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:58 AM ----------

vấn đề ở đây là máy bạn có hổ trợ chuyển đổi giữa 2 card đó ko...còn driver thì bạn vào trang chủ cập nhật lại.
http://support.asus.com/download/download.aspx?SLanguage=en-us

vấn đề ko phải là đọc mà là trải nghiệm, ko chỉ có tôi mà nhiều người cũng đã trải nghiệm mấy cái lỗi đó
E thấy trong đĩa driver for win7 có nhiều thứ quá mà không biết là những gì,bác nào rảnh rỗi giới thiệu mấy cái hay hay cho anh em ngâm cứu nhé ^^
MrChubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro nào có driver windows 7 cho asus s6f ko ạ? em lên win 7 cho em nó thế là tèo mất dãy phím Fn ( mất cái này coi như S6F mất đi cánh tay phải đắc lực) 😁
kienlt90
ĐẠI BÀNG
14 năm
xl pác tụi asus ko có support con lap của pác rồi
hjhjh trên website ko có hjhj chia bùn :D :D
MrChubby
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy có driver vista cũng đc, để em thử vận may xem :D
con lap em đi kèm windows vista business bản quyền sao nó ko support nhỉ?
@MrChubby Không sao đâu bạn à bạn vẫn có thể cài bình thường mà, bạn tải driver của win Vísta về cài còn cái phím Fn thì bạn tải cái ATK_Hotkey UTILITY về cài lên là ok thôi.
Các bác cho em hỏi tí. Em lấy drivers cho con F80Q của em ở địa chỉ sau là đúng nhỉ:
http://support.asus.com/download/download.aspx?modelname=F80Q&SLanguage=en-us

Thế mà cuối cùng ko cài được Audio mới đau chứ! Giúp em với! Hix Cảm ơn các bác nhiều! ^^ Em dùng Win XP !
@thienzi Pác coi lại xem Pác tải driver nào ? Microsoft KB888111 Hotfix for win XP hay cái này Audio driver
Hehe, cuối cùng sau nhiều lần mò mẫm, hiểu ra rồi. Sau này có ai bị vấp thế em hướng dẫn cho ^^
mình đang dùng Aus X8aid,Nó bị ngược webcam!Ai giúp mình với,còn diver cảu nó thì down ở đâu vậy?
cho em hỏi cách dùng phần mềm 3G Watcher trên U6S với 😔 em cài toàn bị báo device not found là sao hả các bác :((
a ơi, có driver để dùng widi k. cho e link đc k. thanks
Mình mua em ASUS A42JC với Nvidia Optimus tech đã cài driver đầy đủ nhưng không hiểu sao chơi mấy cái game ko nặng lắm cũng bị giật(PES 10) chẳng hạn.Các game này ko detect card rời Geforce 310M mà chỉ nhận Intel HD khi chạy settings thôi.Có thể đây là nguyên nhân.Ai giúp mình với.
có phải VX-043 không.tui cũng gặp tình trạng này khi chơi Devil may cry4. Vào Nvidia control pannel add thêm ứng dụng và chọn chế độ high performance thì thấy FPS cao hơn chút xíu.Nhưng test hiệu năng chơi thì vẫn chỉ nhận Intel Graphic Media Accelerator HD.mặc dù setting đồ họa có cả anti alias và linh tinh các thứ của Nvida mới có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019