Topic hỗ trợ kỹ thuật các vấn đề liên quan đến hư hỏng laptop Dell

Sai Gon Macbook
12/10/2011 4:29Phản hồi: 691
691 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh su dung Dell 3420 bi loi phim chuc nang, hien tai phim Fn +F(1-5; 8-12) deu thuc hien chuc nang nguoc, Refresh phai dung Fn+F5 cac phim khac cung tuong tu. Truoc day binh thuong sau khi cai lai win thi bi vay, co ban da tu van thu go bo "Quickset" nhung van ko duoc, cac ban tu van gium nhe! Thanks...!
Cảm ơn bạn nhiều nhé! Mình cũng thử cài lại windows và driver rồi nhưng không được. Không biết thứ tự cài driver có ảnh hưởng đến lỗi này không? Bạn nào biết chia sẽ giùm mình thứ tự cài sao cho đúng nhé! Chân thành cảm ơn! Chúc các bạn một ngày vui vẻ và làm việc hiệu quả!
ricardotr
TÍCH CỰC
10 năm
Giúp mình với, con dell n4050 đang bị tình trạng mở lần đầu vào win được 1 tí là tự tắt rồi khởi động lại nhưng đèn nguồi cứ sáng rồi tắt lặp lại như vậy, đã cài lại win, vệ sinh ram...
có lẽ bị phần cứng rồi.
ai biết cho nào ở hcm sửa uy tín thì chỉ mình với
thusinhhl
TÍCH CỰC
10 năm
@ricardotr Nhiều khả năng lỗi phần cứng mainboard, bạn nên mang đi check toàn bộ máy xem thế nào nhé. Hạn chế dùng máy vì có thể ảnh hưởng đến ổ cứng nếu tự tắt nhiều lần ...
noridomi
TÍCH CỰC
10 năm
Các bro chỉ giùm e với.Chả là em đang dùng con dell inspiron 5420 không hiểu sao mà không thể dùng được tổ hợp phím ctrl+c,còn các tổ hợp phím khác thì dùng bình thường.ngoài ra thì phím số 3 khi được khi không là sao.Bro nào biết chỉ em với.Thank
em xài chiếc dell latitude e6400 không hiểu sao màn hình thường xuyên bị chớp dựt liên tục. vậy là bị lỏng cáp hay màn hình bị hỏng vậy a?
thusinhhl
TÍCH CỰC
10 năm
@hjhjkaxu Dell E6400 có 2-3 loại màn, chưa rõ chuẩn của bạn màn led thường hay led sata ...

Màn chớp mà ko bị sọc hay mất màu nhiều khả năng liên quan đến phần đèn nền của màn.

Bạn nên mang đi ktra xem lỗi do cable cấp nguồn hay do đèn nền led trong màn nhé

Thân chào
upppppppppppppppppp, threat hay và bổ ích 😁
Em gặp phải lỗi lạ, cần Pro giúp:
Laptop Dell của em tự nhiên đen màn hình, kêu beep beep khi khởi động. Em nghĩ do RAM nhưng sau khi cài lại Win vẫn chạy được. Có điều lúc khởi động phải ấn F12 chọn Boot từ "Hard Drive" mới vào được. Không thì nó lại đen màn hình và kêu. Em vào Bios set ưu tiên Hard Driver nhưng không được..
Lạ quá, bác nào biết cách khắc phục ko?
thusinhhl
TÍCH CỰC
10 năm
@quocanhDY11A1 Bạn để ý xem máy báo bao nhieu tiếng bip, ngoài ra nên cho rõ model máy nhé
Laptop của em là Dell Inspiron N4110 đang sử dụng thì bị tắt nguồn đột ngột, nhất là khi chơi game fifa online 3, có khi sử dụng đánh văn bản cũng tắt. Em đã đem đi sửa và họ chỉ vệ sinh máy. Nhưng khi mang về tình trạng vẫn như cũ, cứ chơi game là tắt(có khi liên tiếp 3 lần). Nhưng khổ nỗi là khi mang đi qua tới chỗ để sửa thì có chơi game, test cỡ nào máy cũng không tắt. Em đã mang đi qua nhiều trung tâm để kiểm tra nhưng họ đều báo không có lỗi, và khi về nhà sử dụng thì máy lại tắt đột ngột. (Các trung tâm em đã mang đến: laptopcenter, trung tâm bảo hành dell,...). Có pro nào giúp cho em không ạ?. 😔
thusinhhl
TÍCH CỰC
10 năm
@Nghiệp Phan Ồ, bạn đã mang đến bên mình à? Bạn có gửi máy lại bên CTY test cho bạn chưa? Hay chỉ mang lên chạy 2-3h ko thấy tắt máy bạn lại mang về ???

Những lỗi chập chờn thế này cần phải tést kỹ mới ra bệnh

1- Sạc, pin
2- Nhiệt, Fan
3- Nếu 2 trên ok thì khả năng lỗi mainboard rồi bạn
@thusinhhl Em mang qua bên anh lần đầu thì chỉ vệ sinh. Lần sau mang qua lại thì bên anh giữ máy em lại 2 ngày để kiểm tra và báo không có lỗi. Em về sử dụng lại tắt, 😔. Giờ em mang qua bên anh test kỹ cho em nhé. Sử dụng mà tắt mãi thì chán quá :(
thusinhhl
TÍCH CỰC
10 năm
@Nghiệp Phan Bạn lưu ý khi dùng máy chạy ứng thế nào và bị tắt bao lâu nên báo rõ khi gửi máy nhé. Mình sẽ lưu ý máy này và test kỹ cho bạn.
@thusinhhl Ok, qua lễ em sẽ mang qua bên anh.
ruaconpl
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có máy DELL Studio 1749, hồi trước lên trung tâm bảo hành Dell thì người ta nói là bị hư IC nguồn. MÀ nực mình cách làm của bên đó và giá cả thì cao quá
lúc trước khi đem đi bảo hành thì nó 1 lỗi, bảo hành xong nó ra lỗi khác
nây giờ thì hiện tượng là: phải cắm adapter thì mới khởi động máy được. còn ko cắm adapter thì ko thể nào khởi động được. và khi đang sử dụng mà rút adapter ra thì tắt máy...
Nói chung lúc nào cũng phải kèm adapter
Anh giúp giùm em...
Cám ơn anh và chúc anh ngày lễ nghỉ vui vẻ...^^
Chào anh, anh cho em hỏi Dell N411z có thay đc nguồn ko?
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@talentforkiss95 Nguồn của laptop được cấp từ Adapter nếu kiểm tra Adapter mà vẫn mất bạn mang đến trung tâm người ta ktra bị mất nguồn bên trong nhé.
Lies
TÍCH CỰC
10 năm
DELL N5110 thay card wifi được không hả bạn ??
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lies Có bạn ơi :
Lies
TÍCH CỰC
10 năm
@tughen70 Thay được những dòng card nào hả bạn, do mình hỏi thì 1 số bạn bảo con này dùng card half gì gì đó nên mắc hơn bt 😔
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lies Hỗ trợ đa số gần hết bạn nhé, từ chuẩn b-g-n là ok. Ví dụ intel 5100 AGN, Intel 3945 WLAN (802.11a/g) mini giá thành thì mình không biết bạn nhé. bạn có thể ra ngoài tiệm tìm và rinh về
@Lies Thay được bạn ah. Bạn ở Hà nội mang qua Thắng nhé . ngồi xem thay lấy ngay .
pivibi
TÍCH CỰC
10 năm
@Lies thay được bán ạ, card wifi là card cắm rời.
các bác cho hỏi con dell vostro 3460 của e dạo này cứ khởi động lên là nó gặp tình trạng màn hình nó sọc dọc, sọc ngang, một lúc sau thì nó hết. ae cho hỏi nguyên nhân của bệnh này là gì không ạ. và cách khắc phục em nó ra sao ạ
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daixinh9x Bạn dùng đĩa HBCD vào win mini và vẫn bị thì có thể máy bạn đã bị chipset VGA hoặc do cao áp màn hình rồi bạn nên mang ra trung tâm để đc ktra nhé.
Chúc bạn thành công !
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vostro 5470 của em tự nhiên xuất hiện 1 chỉ dọc trên xuống bên trái, đang dùng đột nhiên thấy luôn, máy chẳng xê dịch hay va đập gì, quả này có được bảo hành k các bác nhỉ?
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia_hxn Như bạn daixinh9x ở trên bạn nên cho đĩa vào winmini kiểm tra rồi mới kết luận đc bạn à. Chúc bạn thành công !
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tughen70 😔 em k hiểu winmini là cái gì bác ạ @@
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghia_hxn Bạn nên ra cửa hàng máy tính, nói ngta bán cho bạn 1 HBCD phiên bản 13.0 .... Rồi lên mạng đọc thêm bạn nhé.
A Tâm ơi, a có hổ trợ cho lap toshiba ko a, hay chỉ mỗi máy dell thôi a.
Anh ơi, con dell vostro 3550 của e lúc khởi động cứ kêu 5 tiếng bíp rồi lặp đi lặp lại cho đến khi vào win, e kiểm tra ngày giờ thì vẫn bình thường vào win thì các app khởi động rất chậm, đèn capslock thì không sáng.... anh có biết bệnh nó là gì ko ạ?
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@min.double máy bạn bị dính phím bạn nhé, hãy tháo phím ra và vệ sinh lại. và kiểm tra chân tiếp xúc của phím và main bạn nhé. chúc thành công
Máy mình: Dell e6410 khởi động không vào bios setup dù đã bấm F2 hay F12 để cài Win8.1 UEFI. Máy vẫn vào Win, Internet bình thường, chỉ có lúc khởi động màn hình Dell đầu tiên hơi chậm so với trước. Xin hỏi máy bị bệnh gì và cách khắc phục. Cám ơn!
@dgccqc Đã khắc phục được: Đang chạy E6410A11 tải về E6410A03 chạy lại. OK
các bác cho mình hỏi Dell 5560 mỗi lần sử dụng pin là wifi load chậm rất chậm nhiều lúc ko nhận đc , còn khi gắn nguồn điện vào thì mọi thứ lại trở nên bình thường ? khắc phục thế nào các bác ?
con dell em mới mua được vài ngày ...... nó chạy win 8 64 bít....... thỉnh thoảng nó bị lỗi không tắt máy được có nghĩa là không tắt máy hay reset bằng lênh được các bác à .. lúc bị như vậy em toàn phải tắt máy kiểu nóng thôi... vậy là thế nào hả các bác... mong các bác giải thích dùmg em với 😔(( mà em định xuống chạy win 7 có được không ạ.. tại vì win 8 em xài không quen ạ
e xài dell 3521, i5, win 7 thì cách bật bluetooth như thế nào ạ? xin giúp e với
. e chọn add a device mà không dò ra thiết bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019