TOPIC: thảo luận về Blackberry Q10 bàn phím Thái Lan

jangpearlocean
20/10/2014 23:42Phản hồi: 289
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 bác này đặt về chế độ 2g-3g chưa? hay để 2g-3g-4g.

Nghi vấn lỏng pin.

Sao mấy e của các bác lắm bệnh nhiều tật thế nhỉ 😆
vietcuong_tt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khích r bác ah nhưng vẫn nóng, hôm giờ bận quá e chưa đem đi bảo hành nữa ah 😔
thanhtinh
TÍCH CỰC
9 năm
@khích COn này mình tham khảo trên mấy diễn đàn nước ngoài, nhiwwuf người bị lỗi va đập mạnh bị restart. Chèn pin thấy có vẻ khá hơn
@thanhtinh vừa chê các bác mấy hôm trước, tối qua về vất cái điện thoại lên giường (nệm cứng) mà nó réstart 😆
đau lòng
thanhtinh
TÍCH CỰC
9 năm
@khích Lỗi chung, không nên quá đau buồn bác ạ
dancely20
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình mua ở MN chưa thấy lỗi gì xảy ra. Giờ mới biết tại sao bản thái lại rẻ hơn bản QT
vietcuong_tt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dancely20 mình cũng mua ở NM vts ấy, mở 3g vào web chưa đc 5p là nóng lên thấy rõ luôn ấy k bít bác có bị k?
dancely20
TÍCH CỰC
9 năm
@vietcuong_tt với snapdragon thì máy nào mà chả nóng hả bạn??? máy mình cũng nóng nhưng xài chừng 30p mới có
vietcuong_tt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dancely20 hix máy mình vừa mở chưa đc 5p là nóng 😔
@dancely20 Em mua ở dâu đen, có thấy gì đâu. Chạy 3G, chơi game chỉ hơi nóng thôi. Rớt vài lần do k để ý. Nhưng nhặt lên vẫn chạy phà phà. Nói chung là ổn. Mỗi tội từ ngày úp lên 10.3.1, thỉnh thoảng cái mật khẩu ảnh của e bị đơ phải re-set lại. Bác nào bít chữa ko? Hay phải đợi bản rom mới. Máy e mua đợt đầu, qua mạng. Chả ktra gì, vì cũng mua dau đen vài lần, thấy cũng đc.
có bác nào bị giống e không? e dùng phần thay thế từ nhưng nó chỉ dùng được trong BBM thôi , phần nhắn tin bình thường sao e không thấy gì hêt, có ai biết tại sao k giúp e với
mình thì on 3g ko nóng nhưng khi duyệt web mới bắt đầu nóng.
face phiệc thì ko
vietcuong_tt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khích FB thì chưa thữ nhưng như bác nói v đó để 3g thì k sao nhưng vừa vào web chưa xem đc j là nóng r 😔
MDmem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã bác nào bị double typing chưa?
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
mình xài Q10 verizon chẳng bị lỗi nào như mấy bác nói cả.
Camera chụp đêm hay ngày thì con Q10 mình thấy vẫn đẹp hơn IP5 ( mình xài cả 2 con chứ k phải dìm hàng )
Máy xài 3G thì ấm phết nhưng pin nó vẫn giảm đều chứ k phải máy nóng là pin tụt k phanh. Ngóng 10.3 ra cho e nó hoàn thiện từ trong ra ngoài ^^
e dùng q10 bàn phím thái có lỗi như bác đâu. sóng căng màn hình thì công nhận hơi tối thật. ra ngoài nắng nhìn vẫn rõ 😁 bàn phím bấm thích và rất đẹp. kb có bị bệnh nguồn như 99 k. sợ mỗi cái bệnh ấy
đã tiễn em nó đi và đón pp về =P~
spa_00700
ĐẠI BÀNG
9 năm
k biết các bạn ntn chứ mình sài Q10 vẫn rất ok, k bị các lỗi như các bạn đã nêu @@!
@spa_00700 bb10 it ứng dụng ghê, có con q10 petro thai bandnew ai mua dum minh di.4tr1
spa_00700
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trankhacchan không ít ứng dụng đâu bác
https://www.tinhte.vn/threads/cach-don-gian-de-cai-google-play-store-len-blackberry-os-10-co-the-tai-va-mua-app-truc-tiep.2405784/
😁 full bõx mới mua h bán đc có 3t7 mã cũng khó
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidpro9xhn sao các bác phụ tình em nó sớm vậy nhỉ. Em vẫn yêu em nó lắm
@rainway_ds bác để dùng đi bán mất giá lắm. e bán h cũng thấy tiếc
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidpro9xhn Cơ bản là nó đáp ứng tốt nhu cầu của em. Và em phải rất vất vả mới mua được. Bác k hài lòng điểm gì vậy
@rainway_ds em lên ip 5 nên bán e nó đi. chứ dùng bb cũng thấy tốt mà
duckon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng mới đổi gió sang Q10 nhưng mày mò mãi k cài đc zalo cho em nó, k có zalo để nt với Gấu nên cũng đang muốn sang tay
Máy mình còn bảo hành của dauden đến tháng 5 năm sau cơ ạ, máy còn như mới, full box
Có bác nào đam mê thì em nhượng lại cho ạ
Em ngoài Hà Nội, đây là pin của em
2BD6434D
@duckon Mình không dùng BB đang mê e nó nhưng chưa có lúa đây, Zalo hình như cài đc đó bạn search đi. 😃
@duckon sao lại k cài dc zalo bạn
q10 cài ứng dụng android dễ mà
cứ tải file apk của zalo về bỏ vô thẻ nhớ rồi cứ thế mà cài thôi
@duckon 3tr5 alo e 0909116886
@hoaigiang007 3m5 là hợp lý đấy, nếu hoaigiang không lấy thì báo mình nhé, northstar_vn@yahoo.com
Chưa có số phone, đến khổ hôm qua bị một đứa tông vào đuôi văng điện thoại ra, đông quá 2 phút sau mới quay lại thì đi đàng trời rồi. Sáng ra mobi đòi số thì nó bảo mạng hỏng đi CH khác 😔

Trong hôm nay nếu ko duyên với duckon thì mai kiếm 1 chú mới vậy.
duckon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy ra đi nhanh gọn rồi nhé 😃 em mới sắm 6+ đc tuần rồi
Có bác nào xác nhận với e là độ sáng màn hình thấp k. Để max độ sáng vẫn cứ thấy nó tối quá. Có mỗi điểm nè là hơi buồn về e nó.
Dong Q10 ít ứng dụng là đúng vì tỉ lệ màn hình nó không hợp, dùng máy thuần cảm ứng thì ngon
@quangrc Mình thấy ứng dựng k thiếu bạn ah. Bên android gần như post qua được hết. Ah bạn thấy màn Q10 có vừa ý k. Có như bác chủ thớt phê bình k
@shine_kizz Màn hình Q10, Q5, Z30, Z3 xấu vô đối nhé.
Màn đẹp thì có Z10 với Passport thôi bạn ạ.
Dòng Z3 xấu do độ phân giải dỏm đời
Dòng Q10, Q5 với Z30 thì dùng màn AMOLED (hay OLED) gì đó nên tệ hại phải rồi 😔
Mình thấy Q10 hiển thị hình ảnh có xấu đâu, ít nhất so với IP5 thì vẫn đẹp :p
Ai đang dùng Q10 Thái xác nhận dùm xem bản rom mới 10.3.1 tải về nặng bao nhiêu? Mình vs thằng bạn dùng Q10 Thái up từ 10.2 lên thì phải tải 1G, trong khi thằng ku em dùng Q10 quốc tế thì phải tải 1,5G lận
symbian_No1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rain Sea em q10 thái hàng petrosetco của mình up ota từ 10.3.0 lần đầu down 503 mb setup xong lần thứ 2 nó bắt down 1,5 gb
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
@symbian_No1 Mình up từ bản official 10.2 lên 1 phát duy nhất 986mb là lên 10.3.1 luôn
symbian_No1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@koller1994 sao cùng là bản 10.3.1 ấy mà mỗi máy nó báo 1 dung lượng khác nhau thế các bác nhỉ như em q10 của mình phải down và setup 2 lần tổng cộng hơn 2gb hoặc như máy bro ở trên chỉ 986 mb là hoàn thành rồi.
koller1994
TÍCH CỰC
9 năm
@symbian_No1 Cái này mình cũng k rõ, thấy ae bên bbvietnam cũng bị tình trạng y như bạn khi update ota
HieuSilver
TÍCH CỰC
9 năm
@symbian_No1 Em đang 10.3.1 leak OTA nó cũng báo 1.5gb đây.
Eric Patrick
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng em bàn phím thái. nhưng mà pin mọi người dùng dc bao lâu. sao em em dùng nhanh hết quá. ko qua nổi 1 ngày là sao ??? co ai bị cùng ko ạ ? em mua bên dâu đen.
leson5487
ĐẠI BÀNG
9 năm
@robjns0n113 Mình cũng mua của dâu đen, dùng 2G ( nghe gọi ít, lướt web wifi + 3G tầm 2 tiếng ) đc 2 ngày ( còn 20 - 30% pin )
bạn xem lại xem dùng như nào? Mình cũng mua bên dâu đen mà đọc truyện bằng prc tẹt từ sáng đến tối mới chịu hết
Quan trọng là dùng thế nào thôi. Chứ dùng liên tục thì pin:2B966B72 cũng từ sáng đến tối thôi.

Sent from my Q10 using Tapatalk
tungso
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang tính lấy còn Q10 quảng cáo là phím Ả Rập của bác thương gia bên Nhật Tảo. Mà sao nghe nhiều lỗi vặt quá. Là fan của BB từ lâu rồi mà toàn chơi qua chơi lại 87 rồi 83, 88. Muốn lên Q10 mà thấy lỗi sóng với lỗi Wifi là đã ko thích rồi. Đọc cmt thấy fix đc nhưng mà thằng bạn e đang xài thì nó nói hên xui. Nó xài 2 con rồi. Con trc ngon lắm, con sau lại chập chờn, thấy lo quá. Mà ko biết mấy em Q10 quảng cáo là hàng Ả Rập j j đó có đc ko vậy các Pro...?
@tungso chả có lỗi với lầm gì đâu bạn
mình quen cũng 10 thằng dùng Q10 trên BBM mà k thấy ai cmt lỗi gì đâu
con 10 mình dùng dc 3 tháng rồi, ổn tất cả. tìm ra 1 lỗi nhỏ cũng k có
Q10 thì con nào cũng như nhau thôi. thích con nào mua con đó..
lạ lạ tí thì có Thái vs Araapj
chân phương thì free sim ATT Tmobile
chịu khó thì kiếm verizon
tungso
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shine_kizz Vậy cũng yên tâm rồi. FanBB lâu ngày mà dạo này bị IOS với Android làm xao nhãng. Về lại với BB thôi. hehe. Thank b nhá,
người thì dùng nhanh hết pin, người thì dùng lâu lâu mới hết.phân vân quá.đang tính đổi gió em q10 làm sim chính cần nhất khoản pin trâu mà cứ thế này đáng phải suy nghĩ rồi ...😔:(:(
@huyhung25 pin Q10 trâu
khẳng định với bạn là vậy
chỉ có vooc vạch suốt ngày 3g báo web face linh tinh thì nhanh hết thôi
chứ bạn dùng để làm việc con nè thừa sống hơn 1 ngày (24h chứ k phải từ sáng đến chiều)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019