Topic trao đổi, thảo luận về Torch 2 9810.

dunguhp
11/9/2011 15:26Phản hồi: 424
Chào toàn thể anh e
E mạn phép lập thớt này vì hiện nay tinh tế chưa có thớt riêng cho dòng này, chắc rùi cũng gộp chung thui 😁. Nay e mún lập thớt này để a e dùng 9810 vào trao đổi và thảo luân. Vì dòng này cũng mới, chạy os7 nên sẽ có nhiều cái cần thảo luận :giggle:.
Sau đây e xin mạn phép đánh giá sơ qua về e này sau mấy ngày đc trải nghiệm :skip:
màn hình: sắc nét hơn nhiều so với dòng torch 1, màn hình trong vắt, rất mịn, cảm ứng mượt mà.
Tốc độ xử lý: nhanh và gần như không có độ trễ, sức mạnh của chip 1.2ghz thể hiện rất rõ, dù chỉ là bộ xử lý đơn :smug:.
bàn phím và cơ cáp: bàn phím cứng bấm nhạy và to hơn so với torch 1, cơ cáp chắc chắn :happy:
Về hệ điều hành: os 7 có 1 vài thay đổi so với os6, sự tiện dụng cao, nhiều cái mới mà e cũng chưa khám phá đc hết:furious:.
Sau đây có 1 vài bất cập mà e đang gặp phải
- Không hiểu sao các phầm mềm cơ bản vẫn cài đc cho 9800 lại ko cài đc sang con này, e mới chỉ download đc gmap, gmail và opera mini. nhưng cái này làê fai down trên Browser về. kể cả các phần mềm thông dngj như BBdict hay Ddict cũng ko cài đc qua BDM. có bác nào có cao kiến gì không.:stomp:
trên đây là 1 vài nhận xét của e sau vài ngày sử dụng. bác nào có cao kiến gì thì mời vào đóng góp cho a e :skip:.
Up vội vài cái ảnh để a e xem và chia vui cùng e :D
[/IMG]
424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abc456
TÍCH CỰC
13 năm
Ở VN chắc ít người có em 9810 này đề sài quá nên ko ai vào chia sẻ với bạn
rongtrang
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác thích nhỉ, đã được trải nghiệm e đó rồi. Em đang nhờ người mang về, chắc tháng 12 mới trải nghiệm được, hic 😔
Có mang đc thêm ko cho em ké ^^
Máy trông ngon quá. Bao giờ nó hạ giá để làm 1 em nhỉ. Thấy tốc độ và màn hình của nó hơn hẳn 9800. Cũng có 1 em trắng như này nhưng là 9800. hì hì. Bạn đừng cài qua BDM mà copy trực triếp vào rồi chạy file jar hoặc load trực tiếp trên máy qua wifi cài cũng được. Máy mình 9800 cũng thế nhiều chương trình cài toàn báo lỗi nhưng cài bằng cách trên là ok.
Em cũng dùng 9800 được mấy ngày nhưng thấy không ưng lắm, đang kết 9810 nên rất mong sự đánh giá và thảo luận của các Bác về 9810. Em đang không biết pin 9810 có băng được 9800 hay không nữa?!
aquy81
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chu thớt cho a e cảm nhận về pin đi. E cũng định làm 1 em Torch mà đang phân vân giữa 9800 và 9810. Nếu pin em 9810 mà ổn thì mua liền.
về chuyện pin thì e cũng mới chỉ test đc vài ngày nên chưa chính xác lắm, nhưng nếu chỉ nghe gọi nt thì chắc cũng fai 2 ngày, e để qua đêm hết 5% pin 😁, còn lướt wweb nghe nhạc thì bit bao nhiêu mà kể :D
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Pin dùng bình thường được 2 ngày dư sức.Đúng có vài chương trình cài bằng BDM không được cái này 9800 lúc trước mình dùng cũng bị như vậy.
bác cũng xài 981 white giống e ah 😁...ko hiểu sao e thấy kết màu trắng hơn màu đen, trc cũng mua 98 white :D.....bác này chắc cùng sở thích với mình
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
TRước dùng 9700,9780 cũng dùng màu trắng luôn.
aquy81
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sẵn đây bác nào tư vấn giùm e trong thời điểm hiện nay nên mua 9800 hay 9810. Nhu cầu của e chủ yếu là nghe gọi, lướt web, đọc ebook, nghe nhạc, xem phim va pin 2 ngày. Thấy 9810 ra thấy cung ham nhưng lo vụ pin quá.
với nhu cầu của bác chắc chỉ có 97 may ra đáp ứng đc thui 😁...bác mà còn xem fim thì e nào chịu đc 2 ngày :D. nghe gọi lướt web thì chắc còn đc .
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng bản rom Leaked OS 7.0.0.353 thấy pin ok lắm đó.
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Bên Dauden có người bán 9810 trắng new có 11tr5 quá ngon,bác nào có nhu cầu lấy nhanh đi.
http://dauden.vn/threads/5410-bb-9810-9850
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như ít ae dùng 9810 nhỉ?
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chac la gia con hoi cao, sr ko go dc TV
Hiện nay OS7 còn mới nên một số phần mềm chưa hỗ trợ chạy trên OS7.
Nên các bạn cài báo lỗi là đúng thôi.
Khi cài phần mềm nào thì bạn nên để ý xem nó có hỗ trợ OS7 không?
Khi đó cài vào phần mềm sẽ chạy ok.
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Em xin mạn phép xin bản Doctogo 3.0 Premium chạy trên 9k81 os 7 của mấy bác >😃 Có bác nào tốt bụng lấy file cod ra rồi up lên đây giùm em nhé. 😁
e up bản rom 261 bị lỗi ko bit vì sao, đã xóa file vendor rùi 😁
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Cho e xin cái Doc to go 3.0 nào mấy bác Os 7 ><"
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này có sẵn trong OS7 mà bạn?
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
E dùng os 6 mà. E đang xin để cài thử vào con 9k8 của e xem nó có bị lỗi Scan như bản Leaked 3.0 không. 😁
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
máy bạn của mạng nào vậy?Nếu AT&T thì down đúng bản của nhà mang về up kiểu tháo pin của Cu Hiệp kg cần xóa gì hết.

---------- Post added at 03:17 PM ---------- Previous post was at 03:15 PM ----------

Bác hướng dẫn cách lấy mình lấy cho?
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Bác lấy vnbbultis về rồi cắm máy vào đợi vnbbultils nhận mã pin thì bác vào Cod manager -> tìm file cod có tên Docstogo rồi tích hết file cod liên quan đến DTG 3.0 😁
chính xác là e dùng của At&t 😁...để e thử lại coi sao :D
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Đang đi làm tối về mình lấy cho nghe.
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
oke bác. E đang thử mấy cái DTG khác xem nó thế nào 😁
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Đây bạn cài thử xem.
DTG 3.0.rar
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Ặc còn thiêú Word to go, sheet to go, pdf to go vs Slide to go nữa bạn ơi
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Bản mới chỉ có 1 file chung hết đó
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
Không bác thử kéo xuống dưới xem có cái nào như Word or Sheet không? vì h.nọ e thử cài bản ROM 7.0 vào trong máy thì thấy vẫn có mấy file cod của Sheet vs Word mà
ninhmos
TÍCH CỰC
13 năm
đã có bác nào chán 9810 chưa vậy
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Còn phải đợi lâu mới chán bác ạ.
Không biết 9810 dùng có sướng không các bác? 😕
Đang dùng 9800 thấy hài lòng.
Nhưng mà bác nào đã cầm qua 9900 với 9810 thì con nào dùng thích hơn.
Đang phân vân giữa hai em.
Vì so sánh thông số kỹ thuật thì thấy 9900 có vẻ hơn.
Nhưng mà lướt web đang quen với màn hình 9800 rồi bây giờ chuyển sang 9900 thấy nhỏ làm sao.
dùng rất sướng bác ah, nhanh và mượt hơn 9800 nhiều 😁, còn 99 e chưa xài mới đc cầm thui nên ko có ý kiến gì,
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
chờ 9810 giá hạ hạ tí cũng quất 1 em, đang dùng 9800 white đã thấy ok roài, mà 9810 nữa chắc phê lắm
ducdl2
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn màn hình 9810 đẹp lắm đổi từ 9800 lên 9810 thấy hơn hẳn luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019