Topic tư vấn chọn mua điện thoại Blackberry.

Quang Thái nè
19/12/2011 4:8Phản hồi: 1.568
1.568 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Cho em hỏi là em cần 1 cái bb để test nhạc.trong mấy đời 9700 9900 vs q10 thì con nào cho nhạc ngõ ra hay nhất( em làm âm thanh).và con q10 có trackpab ko?còn chuyện nữa là mấy dòng máy trên có app blacklist ko(app sống còn của em) vì em cần app blacklist.tk các anh!
cugieo
TÍCH CỰC
8 năm
Dòng Blackberry nghe nhạc không hay bằng dòng điện thoại khác như Iphone, Sony...vì đó là điện thoại dành cho doanh nhân, Blackberry 9780, 9900 có trackpad, còn Q10 thì chỉ có bàn phím cứng và cảm ứng, không có trackpad, Q10 cài được những ứng dụng của android nhưng chạy ổn định thì có ứng dụng dùng tốt, có ứng dụng sẽ bị lỗi. Ứng dụng blacklist thì dòng BB9780, 9900, Q10 đều có, ngoài ra các ứng dụng khác cũng sẵn có, tuy nhiên so với android, ios ... thì ứng dụng cho BB không nhiều.
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
@cugieo Mình nghe bảo là những dòng máy khác ngõ ra thấp vì ko hỗ trợ xuất âm thanh cho những dàn máy trở kháng cao nên thực tế nghe sẽ không hay bằng bb( ở đây mình nói là 1 dàn máy hoàn chỉnh với công suất phát nhạc rất lơn đánh nhạc ở ngoài trời),thanks bác đã tư vấn!
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Thực tế thì iphone hay máy sony đóng mạc Walkman mình đều có và qua thực tế trải nghiệm trên dàn âm thanh thì chất âm ko sáng bằng khi nghe bằng tai nghe
các bác cho e hỏi bgio mua 9900 có máy mới không ạ. và mua ở đâu thì yên tâm.
cugieo
TÍCH CỰC
8 năm
Blackberry Bold 9900, 9930 hiện tại có máy mới nhưng giá cao, thường Blackberry Bold 9900 giá máy của nhà mạng docomo japan mà mới full box giá tầm 3tr trở lên, ngoài ra các thương gia bán Blackberry Bold 9900 của những nhà mạng khác như AT&T, T-Mobile... giá chỉ 1tr5 và no box, có sạc cáp. Nếu bạn đông tiền thì cứ hàng mới full box mà chơi, còn không qua các thương gia uy tín mua và trải nghiệm.
@cugieo cảm ơn bác đã chỉ bảo. nhưng e ở hà nội thì mua ở dâuden.vn có yên tâm được không ạ. mà máy full bõ với máy của thương gia kia chất lượng thế nào vậy bác
cugieo
TÍCH CỰC
8 năm
máy full box thường có nhiều nguồn, nếu mua được hàng full box chuẩn xách tay thì ngon, còn hàng thương gia thì cũng có máy xách tay no box và cũng có máy xuất xứ từ móng cái. Bạn cứ chọn thương gia uy tín mà mua, mua để dùng và trải nghiệm, nếu hỏng thì đi bảo hành và coi như đó là kinh nghiệm.
Full box có nhiều loại, full box chuẩn 100% nghĩa là tem trên máy trùng hết các thông số trên box, box xịn không phải box dựng (fake), loại nữa là máy không có box, và người bán cho box vào để coi như full box, phụ kiện sạc cáp tai nghe thì ko chuẩn, kể cả pin cũng ko chuẩn loại này thì các thông số ko trùng nhau, hoặc có trùng nhưng box ko phải zin, loại nữa là máy no box nhưng box chuẩn, phụ kiện chuẩn nhưng là của một máy khác nên thông số không trùng nhau, nhưng phụ kiện kèm theo chuẩn là được. Phụ kiện chuẩn sẽ giúp cho máy hoạt động tốt hơn, và bền pin hơn.
Mình mới mua 9930 sáng nay ở Hải Cosovo, cảm nhận ban đầu là ngoại hình đẹp. Mình chọn pin DLC 2380mAh, và mua sạc 850mAh (750mAh k có hàng), cắm sạc thử thì thấy nửa tiếng mà pin lên 30%, tức 60% pin DLC cho 1h sạc. Vậy là có vấn đề về pin hay sạc k ?.
Cho mình hỏi là cách kiểm tra BT MAC ở đâu vậy, mình vào option có IMEI, wlan mac thôi à
tblong01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@knight23 Gọi là pin DLC nhưng dung lượng thực chỉ sêm sêm pin zin thôi bác ạ,khác nhau chẳng qua ở pin DLC là pin mới và pin zin là pin cũ,trước e dùng 1 con 99 dùng pin zin,chỉ lắp sim ko nghe gọi,100% kết nối wifi,lâu lâu mở ra đọc truyện 30' - 1h thì pin trụ đc ~3 ngày là kiệt 😁
cugieo
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn bật Bluetooth lên là sẽ thấy MAC nhé. Bạn nên chọn pin chuẩn chính hãng, dùng bền hơn pin DLC, pin DLC cao chỉ được thời gian đầu, về sau nhanh chai, nhanh hỏng. Nên mua thêm cục pin dự phòng, cần thì sạc mọi lúc mọi nơi, hoặc nếu ngồi máy tính thì cắm vào máy tính. Kiếm được sạc xịn dùng vừa bền pin vừa ko lo bị nổ 😁
@cugieo Dùng 1 thời gian xem pin DLC ra sao, nếu dỏm thì mua pin zin.
Mà mình nhét thử thẻ nhớ, vào option xem thì thấy nó báo insert card ==". Không biết như nào.
làm cái nào để mang 1 app hay cái gì đó ra menu ngoài hình nền vậy bạn, mình muốn mang app, rồi map, mấy tool ra ngoài để thao tác cho nhanh
vncit
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang xài bb9900, pin 2200, phin xài được 2 tuần rồi, cảm nhân ok, nghe gọi nhắn tin thôi, gọi tầm 3 đên 4 cuộc/ ngày, nhắn tin 10 tin/ngày do xài 2 máy pin trụ được 36 tiếng có hơn
auductai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Blackberry bây giờ không còn dùng được nữa rồi. Điều duy nhất mà mình cần là Push mail công ty. Nhưng bây giờ công ty mình chuyển qua Exchange 2010 rồi và công ty không cho phép POP - IMAP - SMTP trong trình cài đặt loại hộp mail nữa. Nên em Blackberry 9780 bỏ xó luôn....
mieuboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@auductai bỏ xó thì để lại e đi bác..máy còn ngon không bác...vì e có con 9780 mà hỏng phím cảm ứng mất rồi..cho e địa chỉ để e lien lạc bác nha 😃
chỗ e có con 9700 nhìn mới lắm. hỏi nó bảo máy cũ. nhưng e xem chân sạc thì có vẻ cũ quá. các cao nhân chỉ giúp e cách test máy đc k ạ. test chi tiết luôn.
minh mún mua 8700. ai biết chổ nao uy tín chỉ mình zoi. minh o hồ chí minh
minh mún mua 8700. ai biết chổ nao uy tín chỉ mình zoi. minh o hồ chí minh
mún mua 8700. ai bít chổ uy tín chỉ zới, hay dư chia lại cung dc. dang o HỒ CHÍ MINH
haianhdt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hiện tại đang dùng một xperia z1 và ip 6s.Nhưng muốn đổi gió sang bb vì nhu cầu hiện tại ko còn chơi game hay face nhiều.Nhưng vẫn liên lạc bạn bè qua zalo,viber,fb mesenger.Mình đang nhắm tới em p9981.Nên muốn anh em tư vấn về khoản pin,ứng dụng và ai cùng rồi thì chia sẻ cảm nhận về em nó cho mình.Mình cám ơn mọi người trước nhé.
@haianhdt Pin 9981 ở mức trung bình kém, còn ứng dụng thì BBOS 7 bây giờ chẳng còn mấy app hữu dụng. Mình nghĩ nếu bạn thích BB thì nên chọn BB10, dù sao cũng đỡ hơn OS 7.
mykero
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haianhdt Nếu dùng để liên lạc zalo viber fb thì tránh xa 9981 ra đi bạn.
haianhdt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mykero thanks bạn nhé.
Mình đang muốn tìm 1 em 9900, không biết mua máy ở đâu thì đảm bảo và vendor nào thì ngon các bác nhỉ? Mình ở HN ợ 😁
các bác cho em hỏi ngu xíu,còn app chat facebook nào chạy được trên 8700 không nhỉ
Đang cần mua một em 87 bác nào có chia lại cho em với ạ máy zin pin khỏe là ok rồi
giờ có lẽ múc em 9930 là hợp lý nhất các bác ạ. giá xuống không phanh luôn rồi 😃
@joinnguyenvfu nhưng mà chẳng biết hàng hóa ra sao. lại toàn kèm pin DLC chứ ko có pin zin. không thích pin DLC
@caocaolatre199x DLC còn sướng hơn chứ zin bây giờ là TQ làm rởm, thà TQ nhưng nó làm thật còn hơn. mà giờ chả chơi mấy dòng cũ nữa
@nguyenduykhanh36 chơi chứ bác 😆 với sinh viên thì bb vẫn là ngon bổ rẻ 😃)
@caocaolatre199x Sinh viên giàu hơn mình nhiều, chúng nó tiêu vài triệu một lần như đùa mà mình tiêu 100 về vợ hỏi đủ đường là tiêu vào những việc gì, liệt kê ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019