Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên
idoaudio
7 nămBình luận: 14.766
3kshop
CAO CẤP
5 năm
tốt nhất cứ đi nghe thử đi bạn, mấy tai game mình ko rành nên cũng ko tư vấn dc
tầm này bạn tham khảo SOny ex750 hoặc ATH CKS770iS nhé
@3kshop Có thể cho em nhận xét về chất âm con CKS770is, ngoài ra em thấy con CKS77x bên 3k cũng đang giảm giá, so sánh hộ em 2 con này với
3kshop
CAO CẤP
5 năm
bạn tham khảo thử radius NHR11 nhé,
nên lấy sony XB450 bạn nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn có cần mic không nhỉ? Nếu được thì nên lựa tai nghe in ear chuyên dành cho nghe nhạc chất lượng sẽ tốt hơn, tầm này có Sony MDR-EX750Ap khá tốt.

Tầm này bạn tham khảo Shure 215 nhé, bass mid khá hợp gu bạn đó.

Lên một chút lấy Radius NHR11 đi bạn, bass sâu và chắc, còn không kiếm Sony A1 2nd thôi.

Nên lấy Sony Xb450ap nhé bạn, hoặc Philips SHL3300.
các bác cho hỏi mình đang định sắm 1 em usb DAC giá cả phải chăng để dùng kèm HD 449 thì nên dùng em nào?
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spetsnaz GRU bác kết nối với thiết bị phát là gì máy tính hay là điện thoại , nếu máy tính bác tham khảo em UDAC 3 giải mã DSD , tiếng nghe sạch và chi tiết
@kdsvht2 Mình định dùng chung cả cho đt và lap bác ạ. DAC của chip đt chán lắm. Em UDAC này so với mấy em Fiio thế nào bác?
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spetsnaz GRU fiio thì em chưa thử qua nên chưa đánh giá được 😃 bác nên đi nghe thử trực tiếp nhé , nếu bác dùng chung cho cả đt và máy bàn thì bác tham khảo em iQube V1 - Hà Lan - dùng đường vào âm thanh bằng cổng 3,5mm nên tiện dùng cho cả máy tính hay điện thoại đều được , hoặc bác muốn cổng vào đa dạng hơn thì làm em iQube V3 có cả cổng quang và usb luôn
3kshop
CAO CẤP
5 năm
bạn dùng dt gì, tính kiếm dac tầm bn ?
@3kshop Mình dùng LG G4 và ipad bác ạ. Mình định kiếm chiếc nào rẻ rẻ cỡ 2tr thôi. Theo bác dùng tai nghe này thì mua DAC nào giá vừa phải hợp với chất lượng của tai nghe và loại nào thì đủ để sau nâng cấp lên tai cao hơn?
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
Mới tham khảo thêm con Sony MDr 1A. Con này cùng giá với audio technica ws1100is. Đau đầu kinh khủng. Có ai giúp mình với! Về lượng thì bas 6 mid 5 treb 5. Về chất thì bas sâu, rung, chắc và gọn. Mid ngọt, mượt và treb len ken. Thích nghe nhạc của Scorpion, Kenny G, Linkin park và mấy bài tiếng Anh bất hủ. Cũng hay nghe nhạc trẻ Việt Nam, Anh. Lâu lâu nghe TCS và nhạc hoa. Ngoài ra tiếng guitar điện trong mấy bài Home và What about now của Daughtry, mấy bài của LK phải gai góc.
Ai đã nghe 2 con trên, cho mình cái so sánh với!! Thanks anh em 4rom nhiều!!!
các bác cho hỏi tai nghe in ear nào dùng full control nghe gọi tăng giảm âm lượng cho Ip6+ tầm 1tr5 đổ về với,thấy urbeat bị chê nhiều nên em mới tham khảo con sennheiser cx 200i,ko biết có ok ko các bác,em nghe tạp trừ các dòng nhạc vàng😁
Hiện tại mình đang để ý đến 2 em Sennheiser G4ME ONE và Sennheiser G4ME Zero cho nhu cầu game với nhạc, trong 2 em này thì em nào nghe nhạc ổn hơn vậy mấy bạn, mình chủ yếu nghe tạp và không thiên về thể loại nào, mình cũng chưa có thời gian đi nghe thử do làm việc cả ngày nên hay quên. Mình không mua tai nghe chuyên nhạc vì trong game mình dùng mic để giao tiếp nhiều, nếu mua chuyên nhạc thì mình phải tốn phí mua thêm cái mic thành ra nó cồng kềnh và chật bàn. Mấy bạn tư vấn giúp với.
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dadelion Em game zero tiếng bass tốt hơn em game one nhưng em game one tiếng cao lại nhỉnh hơn , nghe tạp xem phim chơi game thì nên lấu em zero hơn vì xem phim tiếng bass đóng vai trò quan trọng , em game zero thì gập gọng mang đi lại được ,còn em game one thì k gập được tùy thuộc vào công việc sử dụng của bác có phải mang đi lại hay k , game zero mút tai bằng da nhìn sang chảnh hơn , còn em game one thì bằng mút 😁 dùng lâu thì 2 con giống nhau vì trọng lượng k khác nhau mấy , mic tốt có chế độ lọc ổn khá ổn
@kdsvht2 ok bạn, vậy mình hốt em zero :p
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào dùng qua 2 con Sony ex650 và ex750 không cho em xin tí ý kiến về chất âm.
3kshop
CAO CẤP
5 năm
@mrtuantran 750 ra này sau tiếng bass sâu và kiểm soát tốt hơn, tiếng fun hợp với nghe tạp hơn, 650 hợp với nghe các thể loại nhẹ nhàng tình cảm hơn
mrtuantran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@3kshop Thank bác.
3kshop
CAO CẤP
5 năm
tầm này thì bạn tham khảo fiiO Q1 xem sao.
yêu cầu của bạn thì WS1100 khỏi phải nghĩ, 1A bas không bằng ws1100 dc đâu
CKS770is mới ra, bas gọn gàng kiểm soát tốt hơn, CKS77x thì không bằng, tuy nhiên nếu so với giá đang giảm thì rất tốt
bạn tham khảo thử akg Q350 nhé
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
Thanks #3kshop hì 😃
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn tham khảo Fiio Q1 nhé.

Nghe tạp như bạn thì mình vẫn vote Ws1100is, em 1A bass không tốt bằng WS, chỉ hợp nghe nhạc nhẹ thôi.

Em CKS770is bass tốt, tiếng trong và mid ngọt, tiếng hơi vshape một chút, âm trường thoáng. Em CKS77x là mẫu cũ, bass nhiều và tiếng tối hơn mẫu mới là CKS770is đó bạn.

Bạn thường nghe nhạc gì nhỉ? Trong tầm thì có Klipsch R6i cũng khá tốt.

Với nhu cầu của bạn thì có thể tham khảo thêm Kingston Cloud Core. chất lượng âm thanh khá tốt, nghe nhạc hay chơi game đều ổn.

Em ex650 là mẫu cũ, bass nhiều và tiếng ấm, hiện đã ngưng sản xuất. Còn 750 là mẫu mới, bass ít hơn, mid ngọt và treble leng keng hơn. Nếu bạn nghe nhạc pop, trữ tình thì nên lấy EX750. Còn nghe nhạc sôi động như dance, edm thì lấy ex650.

Nếu cần nghe thử thì ghé bên mình nhé, có mẫu thử sẵn luôn :D
@azaudio.vn Con cloud 2 của Kingston nghe ổn không bạn, mình để ý mấy dòng của Kingston xài usb sound card, không biết có xài jack 3.5 được không, với 2 dòng của 2 hãng nó chênh nau 3-4 triệu nên mình khá phân vân 😔
600 k đến 700k tìm e full size nào nghe nhạc vàng ngon vậy bác chủ, ma300 giá 2nd thế nào, e nghe nói nó đánh nhạc vàng ổn lắm
@soigiagapnan tầm này bạn nghe em HD201 đi chất âm khá hợp với dòng nhạc trữ tình vàng ,bolero ... tiếng chi tiết ..bass gọn .
inflames_dnk
ĐẠI BÀNG
5 năm
FiiO X1 nghe metal có ổn không các bác. Mình đang dùng Grado SR80e với walkman A805 cũ nhưng dung lượng ít quá nên muốn đổi.Chất âm có hơn walkman nhiều không??
3kshop
CAO CẤP
5 năm
MA300 ngon đó bạn
chiến tốt hơn mấy em sony đó bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
5 năm
M300 khá ngon rồi đó bạn, nhưng hơi hiếm hàng.

Mình vẫn đánh giá Fiio X1 cao hơn.

Con Cloud 2 có usb sound card đi kèm, nếu bạn chơi game hoặc xem phim nhiều, cần giả lập 7.1 thì nên lấy, còn không lấy Cloud 1 hoặc Core là khá ổn rồi.
@azaudio.vn Ma300 ko biết rổ giá giờ ra sao nữa
Chủ top cho mình hỏi tí mình muốn mua một chiếc tai nghe trong tầm giá một triệu nguồn mình nghe là chiếc z10 và 9900 mình thuộc loại nghe tạp nhưng nghe nhiều hơn là nhạc rap với em cũng muốn chiếc tai nghe đó hỗ trợ xem phim tốt, và em muốn chiếc tai nghe mình đẹp một chút em có thể nhờ bác tư vấn giùm em em cảm ơn ah
knightt271
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm này vs gu nhạc của bạn thì tham khảo HD 201 xem sao
Với nhu cầu của bạn thì tham khảo HD 202 II nghe tạp khá tốt đấy bạn
@knightt271 Anh ơi còn tai nghe nào khác loại inear được không ah
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích nghe nhạc dance, dj, tầm 1 triệu đổ lại có tai nghe nào hay hả các bác. Trc dùng e nuforce 650m nhưng e này hay đứt ngầm bị hỏng rùi.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019