Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang phân vân 2 giữa Jays a-six và Sony WI-XB400, nhu cầu nghe nhạc tạp và gọi điện, nhờ mọi người tư vấn nên chọn em nào.
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sir_Nguyen_1610 Nghe tạp tầm này bạn tham khảo thêm em Braven Flye Sport Reflect hoặc CX 6.00 xem sao
Mọi tư vấn cho em với
Em nghe tạp va chủ yếu nghe nhạc khi học . Em muốn kiếm tai nghe bền một tí thôi dưới 500k
Ad tư vấn giúp em với
@Zin666 Cùng mong muốn với bạn ở trên. Mong được mn tư vấn
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Zin666 Nếu bạn thích overear thì có em HD180 còn inear thì có em CX213 đấy bạn
DNTG
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhờ mọi người giúp đỡ trường hợp của em ạ:
1. Tai nghe dùng để nghe nhạc, dùng nghe google map điều hướng khi lái xe, dùng trả lời cuộc gọi.
2. Tai nghe dạng inear ạ
3. Nhạc nhẹ thôi ạ
4. Về hãng em không có kinh nghiệm nên không chọn được ạ.
Một số thông tin khác:
Các thiết bị em dùng: iphone7+, ipadpro2018, huaweiy92019, laptop dell
Em xin tư vấn về tai nghe không dây và nhỏ để tiện đội nón bảo hiểm 3/4 đầu ạ.
Mức chi phí dưới 1.5tr ạ

Xin cảm ơn mọi người hỗ trợ ạ
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DNTG Nếu bạn thích true wireless thuần ko dây thì có em Edifier TWS2 đang sale còn 1tr5 luôn đấy, còn bluetooth có dây thì bạn có thể tham khảo em Jay T-Four nhé
tongnguyen25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xin chào. Các bạn có thể tư vấn hộ mình con sennheiser ie 40 pro có thể nghe được mọi thể loại nhạc không? và kết hơp thêm DAC nào cho hay hơn không?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@tongnguyen25 em này bass ít nhé, chơi với máy nghe nhạc astell and kern hay cowon hợp lý hơn chơi với đt + dac
Các bác ơi tầm <200-500k thì nên mua em inear nào thì ổn ạ (em nghe tạp). Với em ở hn thì đến đâu để test trực tiếp luôn ạ? Em cảm ơn
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@chuyenhoacuoi có roccat syva và jays one+ đó, bạn qua svhouse 150 thái hà nghe thử nhé
Làm ơn tư vấn giúp mình tai nghe tạp, thiên về các dòng nhạc nhẹ hơn 1 chút. Loại on ear hoặc full size. Chủ yếu để nghe nhạc qua điện thoại. Cách âm tương đối tốt 1 chút nhưng k quá áp lực lên tai vì tai mình hơi yếu. Tầm giá có thể dao động từ 1-4tr hoặc hơn chút cũng đc. K chú trọng hình thức mà chủ yếu tập trung vào độ bền & chất lượng.
Mình ở HN. Nên nghe thử & mua ở đâu thì tốt ạ.
Mình xin cảm ơn
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@lequang1213 nhu cầu này có sennheiser momentum full size và urbanite xl nhé, mời bạn qua svhouse 150 thái hà nghe thử thoải mái
NgTliem
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình vẫn hay dùng con AKG theo máy note 8 vẫn thấy nó tạm ổn cho nghe gọi., nghe nhạc bolero, cảm giác đeo tốt đeo lâu ko bị đau tai.,
Dùng thêm con Sony XB 55AP nghe nhạc EDM nghe trước đi ngủ am bass mạnh mẽ., ấm.
Dùng thêm Sony WF1000 xm3 tai nghe ko dây tiện lơi cho các nhu cầu vận động., cách âm tốt., âm gõ gành., bass mạnh., chi tiết âm tốt.,
Bùi2411
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tư vấn hộ em
Em cần kiếm 1 mẫu in ear dưới 2 triệu
Để nghe nhạc pop với ballad với acoustic e cần mẫu có âm cân bằng với chi tiết tốt ạ
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi2411 Tầm này nếu thích bluetooth thì có em CX6.00BT hoặc Jays a Six bạn nhe, còn có dây thì bạn tham khảo em CX5.00 hoặc Nocs NS500 xem sao.
Bao giờ shop có pxc 550 ii đk k?
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoanv2202 Bên mình có hàng em này rồi đây bạn, bạn check inbox nhé
Hi mọi ng em muốn mua tai nghe fullsize, có bt trong tầm 4tr trở lại.
- E nghe nhiều thể loại
- Thích bass mạnh và sâu
- Nếu được thì có tính năng chống ồn càng tốt.
Em cám ơn
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BrainBi Tham khảo em Edifier W828NB xem sao bạn
Mình cần loa bluetooth nghe Rock , thật chất , nên laoi nào
Đang tham khảo B&O P6 , Marshall stockwwell 2 có dc ko , kích thuôcs khoảng như 2 con đó
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duclinh79. Giữa 2 em này vs gu của bạn thì Marshall stockwwell 2 sẽ ổn hơn đấy
@loasvhouse Thấy trên đây khen B&O lắm vì đắt hơn hẳn
@loasvhouse Stockwell ko thấy bass mấy
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duclinh79. Bạn nghe rock còn tuỳ vào thể loại rock gì nữa, nếu nghe nhạc cụ em Stockwell thể hiện khá tốt đấy, nghe kiểu epic thì em B&O nhé
Mình muốn tìm tai nghe in ear để nghe tạp, nhưng hơi thiên nhẹ về bass, tầm dưới 1tr5 nên chọn tai nào ạ ? Mình cũng đã có tham khảo một số mẫu như Sony H500a, Sennheiser CX 5.00..v.v.. Mà phân vân k biết chọn tai nào. Mình đang dùng máy nghe nhạc Sony A55
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SteelerBoy_111 Bạn có thể tham khảo thêm em Momentum in ear cũng khá ngon trong tầm giá, thích nhĩn chi tiết hơn thì CX5.00 nhé
hankynguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
chào các bác, em muốn mua tai nghe behind-neck , các bác tư vấn em nào ngon dc ko ạ, em hay nghe nhạc (ưu tiên bass ) và gọi điện
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hankynguyen Bạn tham khảo em Jay M-Six hoặc Sennheiser CX7.00 và Momentum in ear Wireless thử xem sao nhé
Có loại loa bluetooth nào Bass hay mà vân thiên sáng, âm ko bị tối ko nhỉ, thích cả chi tiết 😃 ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
4 năm
@duclinh79. có em jays s go three hoặc em revo supertone nhé
Tư vấn giúp mình tai nghe TWS tầm 4-5tr trở lại. Mình dân văn phòng, hay nghe class, accoutic, thỉnh thoảng đá thêm tí nhạc lời như blue, RnB. Quan trọng là chất âm, và cảm giác đeo thoải mái trên tai.
Mình đang nhắm đến mấy con tầm giá như Noble falcon, Jabra 65t, Jabra 75t, RHA trueconect và sony 1000xm3. Mod tư vấn giúp mình nhé.
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@duymailinh Trong những chiếc này có 2 sản phẩm nổi bật là Falcon và 1000xm3. Falcon có tiếng 'cá tính' hơn, với phần bass và treble được đẩy cao hơn, còn 1000xm3 theo kiểu thiên bass nhưng cũng dễ nghe đối với nhiều người hơn 😃 Cả 2 chiếc đều tốt, nhưng mình xin tư vấn cho bạn chiếc 1000xm3 vì dễ dùng, dễ đeo và có thêm ANC 😃

https://ido.vn/products/sony-wf-1000xm3
Có bác nào tư vấn giúp en con nào full size tầm 1tr đổ lại, em để nghe nhạc, em thiên về pop, rnb , ballad hơn
Em xin cảm ơn!
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@thanh_0801 Bạn có thể tìm hiểu cặp SoundMAGIC P22BT nhé ^^

https://ido.vn/products/soundmagic-p22bt
Em đang dùng mh1c , đang tham khảo rha ma390, ae dùng rồi có thể tư vấn chất âm nghe rõ nhạc cụ không ạ, em không cần bass nhiều
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@haihung9001 MA390 chất âm thiên bass, nhưng phần nhạc cụ cũng có chất lượng khá tốt trong tầm giá 😃 Nếu rảnh bạn có thể qua IDO nghe thử trực tiếp nhé!

https://ido.vn/products/rha-audio-ma390
killua142
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hi mọi ng em muốn mua tai nghe fullsize, có bt trong tầm 2-2.5tr trở lại.
- E nghe nhạc Pop là chủ yếu
- Ko quan trọng tính năng chống ồn.
- Hãng nào cũng đc :v
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@killua142 Mình có 2 khuyến nghị cho bạn là cặp MEE Audio Matrix 3 và Skullcandy Hesh 3 nhé 😁 Chất âm đều sôi động, nghe Pop tuyệt vời!

https://ido.vn/products/skullcandy-hesh-3-wireless

https://ido.vn/products/mee-audio-matrix-3
Ioecmc
TÍCH CỰC
4 năm
Tầm 1 triệu trở xuống có con ath nào nghe tạp kiểu rock với pop không vậy ạ ? Cũ mới không quan trọng ạ
so sánh giúp mình AKG N25 ATH-LS70iS ạ?? cảm ơn !!
idoaudio
TÍCH CỰC
4 năm
@TT Nam KK AKG N25 mình chưa được thử, nhưng LS70iS mình đánh giá cao hơn vì có khả năng thay dây, sở hữu màng loa độc quyền của ATH!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019