Toshiba mang đèn tiết kiệm công nghệ mới tới VCEW09

cuhiep
18/7/2009 2:29Phản hồi: 21
Toshiba mang đèn tiết kiệm công nghệ mới tới VCEW09
Trong năm qua, Tinhte.com đã giới thiệu đến bạn nhiều bóng đèn led dân dụng với tuổi thọ cao, độ sáng cao, bền lâu và tiết kiệm điện. Quả thật công nghệ đèn chiếu sáng LED đang dần dần trở nên gần gũi, thân thiện hơn với người dùng vì tính kinh tế, tính bảo vệ môi trường của nó. Khi đi VCEW năm nay, bạn nhớ ghé đến gian hàng của Toshiba để xem một hình mẫu bóng Led dân dụng của hãng này, tuy chưa có thông tin cụ thể về giá, nhưng chúng tôi tin rằng với việc ngày càng nhiều hãng tham gia sản xuất bóng với công nghệ này, giá cả sẽ dần dần được điều chỉnh phù hợp hơn với người dùng Việt Nam.

Bóng led của Toshiba tại VCEW 2009

Bóng Led của toshiba có công suất 4.3W, độ bền 40 ngàn giờ, ít sinh nhiệt và tuơng thích hoàn toàn với các đui đèn dạng vặn mà bạn đang sử dụng hiện nay. Ngoài việc tiết kiệm điện ngay trước mắt khi sử dụng, bạn còn đồng thời góp phần bảo vệ môi trường, bởi vì khi sử dụng điện ít hơn, đồng nghĩa với việc lượng khí thải sinh ra trong quá trình sản xuất điện cũng ít hơn, giúp giảm hiệu ứng nhà kính, vốn là một vấn nạn của hành tinh xanh chúng ta.

Ngoài bóng đèn Led trực tiếp, Toshiba còn có dòng sản phẩm đèn Led phản chiếu và đèn Led tia Par, chúng tôi chưa có thông tin chi tiết kỹ thuật cũng như hoạt động của bóng đèn này, nhưng nhìn hình chụp, bạn cũng có thể thấy là sản phẩm này hao điện hơn, tuổi thọ ít hơn, nên có thể giá cả cũng sẽ mềm hơn bóng đèn sử dụng Led hoàn toàn.

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loại 4.3 w chắc là đèn ngủ quá, cái đóa nhiu vậy bác ?
Tiêu thụ 4.3w nhưng độ sáng tương đương với bóng đèn dây tóc 100w đó bạn, vậy nên mới gọi là tiết kiệm nhưng vẫn hiệu quả 😃
I_care™
TÍCH CỰC
15 năm
Thật là đáng quan tâm , nhưng em chả biết rổ giá như thế nào bác ạh 😁
contho
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng ạ, hiệu quả phải cả tính kỹ thuật và kinh tế nữa. Có bác nào biết giá không?
4.3W chỉ là mức tiêu thụ tiết kiệm,chứ đâu phải đèn ngủ..
cái này hay à.. nhưng không biết thế nào.
giá nhiu bác ơi
phải fix giá cho em với em đang sửa nhà luôn tiện làm lại hệ thống chiếu sáng luôn
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
cái này giá nhiêu vậy các bác,e bận cv ở xa kô về saigon đi dao đc,nếu rẻ e chơi vài chục cái luôn
st0ne777
ĐẠI BÀNG
15 năm
Quả là siêu tiết kiệm,mà cái giá thì chắc là .....$$$
điện năng thấp , tuổi thọ cao , thiết kế đẹp , đắt gấp đôi bóng đèn thường cũng được
giá bóng led của philips là 45$, bóng của toshiba chắc cũng lòng vòng đâu đấy 😃 nhưng được cái là dùng bền hơn 15 năm lận, các bác đầu tư 1 lần dùng suốt đời, rất sướng 😃
Độ bền có 15 năm mà đầu tư 1 lần, dùng suốt đời..hehe đời hơi ngắn đây
Nhớ ngày trước ôn thi toàn học với bóng 60w nóng, hại mắt, tốn điện...Nếu có loại bóng này thì làm vài cái ngay.

em hiểu là độ bền sáng liên tục 15 năm chứ nhỉ.
bóng đèn led là hại mắt nhất. bóng có ánh sáng tốt nhất là bóng đèn tròn dây tóc bác à.
Thông tin bóng đèn led hại mắt ở đâu ra vậy ! Cái này mình mới nghe đó ! Bóng đèn led là bóng phát ra ánh sáng thuần khiết lắm đó không hại mắt cũng như hại điện như bóng đèn dây tóc đâu bạn nhé .
hainlp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Quá tuyệt, mình đã lại gian hàng của Toshiba tắt mở, coi tới coi lui có đến 3 lần. Thật ấn tượng với mức tiêu thụ điện năng và mẫu mã đẹp. Có điều hỏi người trong gian hàng thì lại không có giá thành, và chưa bán ở VN, "chỉ trưng bày công nghệ thôi" anh nhân viên ở đó nói.
Giá không gấp đôi dc đâu . Con Led trắng 5W chưa bao gồm chóa đèn em mua hàng china đả là 40k rùi . chóa thêm 15k nữa . Còn nếu từ hảng nối tiếng thì + chi phí nghiên cứu nữa em nghỉ cũng vào chục $ usd ấy chứ !
hainlp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình rất quan tâm về led để tiết kiệm và cũng thấy rất nhiều bạn cũng quan tâm. Mình có đề nghị lập topic về các giải pháp tiết kiệm điện thông qua sử dụng công nghệ led đi mấy bác.

Trân trọng
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
15 năm
E nghe đồn khoảng 15.000VNĐ trong 5năm tới!
hehe!
giá thành của toshiba cái gì cũng đắt hết! sản phẩm đúng là luôn thể hiện 1 câu " Leading Inovation"
Các bác biết giá của các bóng đèn này bao nhiêu ko vậy
Giá bán của đèn tiết kiệm năng lượng LED USD60

Giá bán của đèn tiết kiệm năng lượng LED USD60, xin gọi 090 863 0609. Anh An, đèn hiệu STAR-LITE (thời gian sử dụng 60,000Hours) suốt đời ....luôn.
Mời các bạn tham khảo các sản phẩm đèn LED được sản xuất tại Việt Nam , được bảo hành lên tới 5 năm... tự tin cam kết đảm bảo chất lượng sản phẩm trong suốt tuổi đời của hàng hóa

http://vietvuonglighting.com/

hãy là người tiêu dùng thông minh !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019