Toshiba nâng cấp cấu hình Chromebook 2, dùng chip Core i3 Broadwell, 4GB RAM, pin 9 tiếng, giá 430$

TDNC
23/9/2015 3:50Phản hồi: 33
Toshiba nâng cấp cấu hình Chromebook 2, dùng chip Core i3 Broadwell, 4GB RAM, pin 9 tiếng, giá 430$
Chiếc laptop Chromebook 2 của Toshiba chạy hệ điều hành Chrome OS ra mắt hồi năm ngoái đã được nâng cấp lên phần cứng tốt hơn trong năm nay. Bên cạnh cấu hình dùng chip Celeron thì Toshiba bổ sung thêm phiên bản chip Core i3 thế hệ thứ 5 (Broadwell) hứa hẹn cho hiệu năng cao hơn nhiều so với chip Celeron, với giá bán lần lượt cho hai phiên bản là 330 USD và 430 USD. Máy sẽ được bán ra từ tháng 10 năm nay.

Toshiba Chromebook 2 sử dụng màn hình IPS 13,3" độ phân giải lên tới Full-HD, có Wi-Fi ac, 4 GB RAM, bộ nhớ Flash 16 GB, có đa dạng các loại cổng kết nối và pin được công bố dùng tới 9 tiếng chỉ với một lần sạc, máy nặng 1,34 kg, bàn phím có đèn nền và phía trước có hai loa stereo của Skullcandy. Cấu hình chi tiết:
  • CPU: Intel Core i3 Broadwell hoặc Celeron
  • Màn hình: IPS 13,3" Full-HD
  • RAM: tối đa 4 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB (Flash)
  • Tính năng: Wi-Fi ac dual-band, BT 4.0, 1 cổng USB 3.0, 1 cổng USB 2.0, webcam HD, 2 x microphone, HDMI, 3.5mm, đầu đọc thẻ SD
  • Kích thước: 320 x 213 x 19,3 mm
  • Nặng: 1,34 kg
  • Pin: 9 tiếng, 3.860 mAh, 44 Wh
  • Giá: 330 USD cho bản Celeron, 430 USD cho bản i3
Xem thêm: [IFA 2014] Trên tay Toshiba Chromebook 2: máy hoàn thiện tốt, màn hình đẹp, loa ấn tượng

Theo Anandtech
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói là 9 tiếng chứ thực tế cao lắm là 8 thôi
16Gb cho mt mình thấy thiếu thốn quá. k biết máy này nhắm tới đối tượng nào
@Nguyễn Minh Đức 24 Dành cho bậc phụ huynh. Nhưng ai ko có nhu cầu game Và có nhu cầu lướt web.. Sử dụng các dịch vụ của google như mình.
mình vẫn chưa hiểu hdh này dùng cho mục đích j nữa
hugn222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mtancong Cho những ai cần bảo mật, hệ điều hành bảo mật nhất hiện nay nhé, virut ko thể chạy được trên máy này.
@hugn222 thế nó hk sử dụng phần mềm hả bạn. chạy trên nền web thôi ak
hugn222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mtancong Cũng có nhưng không nhiều (thật sự là rất ít), đáng cài chắc e đếm được trên đầu ngón tay, chưa bao giờ nghe chromebook bị hack
tinhlakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
khi nào
Chromebook cài được Windows như macbook cài Windows nhỉ
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@tinhlakhoi chấm phát 😁
Toshiba có vẻ đang bỏ luôn laptop tại vn. Dùng toshiba hơi xấu tý ma bền lâu
Bỏ 7tr ra để mua con laptop về chỉ lướt web và xem youtube........... khi có mạng =))
vohuuchinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế muốn có them dung lượng lưu trữ thì làm thế nào
prince8882
TÍCH CỰC
9 năm
@vohuuchinh Cổng USB đấy thôi bác. làm con ổ cứng ngoài là vi vu thôi.
.ưu điểm chromebook là phải mỏng nhẹ, cấu hình đủ dung vs chrome os. mà mấy bác làm thành laptop cmnr. haiz
chưa thấy con chromebook nào 15" hay 17" nhỉ, web cũng cần màn hình bự mà 😁 :D
Mình không thích dòng chromebook cho mấy .
Con này dùng kiếm tiền vẫn ok.

Kiếm tiền.
@Minhtuan3825 Với số tiền đó thì dư sức mua mấy con Laptop chạy Windows 10 rồi! Đừng nói là Windows 10 không thể "kiếm tiền" hơn con này nha! =))
@henry_1177 Mua thêm thôi chứ ko có nhu cầu bán cái lọ bán cái chai.. Để mua em nó. Con này kiếm đc tiền đương nhiên win10 cũng sẽ kiếm đc là chắc chắn.
@henry_1177 Vấn đề là nếu đúng luật thì phải mua cả Windows 10 bản quyền và cái giá không hề rẻ nữa. Với những người nhu cầu ít như mail, google doc, web, youtube, web game thì em này gọn nhẹ, mát mẻ. Không phải là không có ưu điểm. Càng đông càng vui mà 😃.
P/s: Con này hoàn toàn có thể dùng offline được. Các phần mềm offline nền chrome giờ cũng ko phải ít.
thiết kế đẹp thế mà sao ko có cái tóshiba laptop nào chạy Win ra hồn vậy
ở thời điểm hiện tại thì Chromebook chưa thật sự hữu ích cho lắm mặc dù mình cũng thích.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào thích giá rẻ thì chiến con này nhá

Mỗi tội VN mình ko biết có bán ko thôi
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
Hồi trước có cái mac air 64GB xài còn thấy không đủ 😔
16GB chắc để xài office với web thôi...giờ máy tính bảng cũng chơi được mấy cái đó.
Megas
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ mạng trong các cơ quan nhà nước vẫn ỡm ờ lúc này lúc nọ, đáng lẽ kiểu này phải tích hợp 3G mới đúng chứ nhỉ?
Chromebook dành cho những người thích tưởng tượng và làm việc theo cách nghệ sĩ, mình đang dùng chromebook và rất hài lòng với những gì nó mang lại. Hàng ngày mình toàn chửi Google, nhưng vẫn thích sản phẩm này của nó.
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
Khi nào win miễn phí như chrom os nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019