Toshiba thêm hai lựa cho mới cho laptop bình dân

Hư Trúc
15/8/2011 4:50Phản hồi: 49
Toshiba thêm hai lựa cho mới cho laptop bình dân
Cả hai mẫu laptop [TAG]Satellite[/TAG] C665-1001UC640-1053U đều được xây dựng trên nền tảng Sandy Bridge với chipset Intel MH65, đồ họa tích hợp Intel HD Graphic 3000 cùng vi xử lý Pentium Dual B940 2 GHz (thành viên mới nhất trong dòng vi xử lý Pentium nổi tiếng của Intel).

Bên cạnh các model laptop Core i3 thế hệ mới có tầm giá khoảng 12 triệu đồng, các hãng sản xuất laptop cũng mang đến cho người dùng thêm một lựa chọn nữa với tầm giá phải chăng hơn nhưng vẫn được trang bị những công nghệ mới nhất khi đưa ra dòng sản phẩm sử dụng bộ xử lý Intel Pentium Dual B940, mà điển hình là hai phiên bản Satellite C665-1001U và C640-1053U vừa được Toshiba tung ra thị trường.

Cả hai mẫu laptop đều có thiết kết đơn giản nhưng không kém phần thời trang với các góc cạnh được bo tròn cùng “bộ cánh” vân sần màu đen Carbon cá tính. Cả hai đều được xây dựng trên nền tảng Sandy Bridge với bo mạch chủ sử dụng chipset Intel HM65 cùng card đồ họa tích hợp Intel HD Graphic với khả năng tự động tăng tốc khi cần thiết.

Máy được tích hợp chuẩn Bluetooth 3.0 – chuẩn giao tiếp không dây mới nhất có tốc độ trao đổi dữ liệu nhanh gấp đôi so với chuẩn 2.0 cũ. Ngoài ra, kho lưu trữ 320GB cũng đã quá đủ để bạn có thể lưu trữ tài liệu học tập cũng như phim ảnh, âm nhạc,... để thưởng thức khi rãnh rỗi.

Khác biệt dễ nhận biết nhất ở hai dòng laptop này chính là kích thước màn hình và dung lượng bộ nhớ RAM. Nếu phiên bản Satellite C665-1001U với trang bị màn hình LCD 15,6 inch cùng 2GB bộ nhớ DDR3-1333 có giá bán 9 triệu đồng (đã gồm VAT). Thì phiên bản C640-1053U với màn hình LCD 14 inch cùng 1GB bộ nhớ DDR3-1333 có giá bán 8,8 triệu đồng (gồm VAT).

Sản phẩm được phân phối chính thức tại Việt Nam bởi Công Ty TNHH Phân Phối CMC. Được bán khắp nơi trên toàn quốc.

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dep wa!gia cũng phải chăng!mua 1 cái cho ông anh mới được!ở thành phố bản ở chổ nào vậy bạn?
Chất lượng mấy em Toshiba thì ngon rồi...
Nhưng mà bài viết hình như nhầm 1 chi tiết. Đồ họa tích hợp của B940 ko phải là Intel HD 3000 cùng loại với i3 SB đâu. Nó là "Intel HD Graphics (Sandy Bridge)", yếu hơn Intel HD3000. Tất nhiên là so với Intel HD của Core-i thế hệ 1 thì hơn rồi.
Màn hình mấy con C này nghe nói còn đẹp hơn mấy con L đấy (!?)
1 số dòng C, loa ngon hơn (to hơn) dòng L.
Nản nhất vẫn là chỉ 2 cổng USB. Ko rõ ở phiên bản này có đc nâng lên 3 chưa?
Hay quá, nhưng mua con nữa thành thừa 😁
Nếu ít cổng USB thì lại tốn trăm bạc mua cái chia cổng và tốc độ truyển có thể chậm tí :D
Tuyệt với quá.
Ra biển là sao hả bạn?
Mình vào thì chưa thấy comment nào cả,nhưng khi post reply thì đã có 2 cmt trước đó rồi.Chậm tay quá.
ra biển là ra 1 hòn đảo có tên là K.I.A đó ( hay nói toẹt ra là ban nick vì thiên hạ loạn lạc thằng nào có nhiều tem nghĩa là đào hoa )
dat2391
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói cụ tỉ tý được không? Em muốn thử cái, chưa được tem phát nào
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
http://feeds.feedburner.com/tinhte
đăng kí cái feedburner = tài khoản Gmail xong thiết lập báo qua email. có bài mới thì tự nó mail cho, enjoy ! tem tem đi rồi bị ban 😁 hahaa
bluesight
TÍCH CỰC
13 năm
pentium dual và dual core/core2duo khác nhau gì nhỉ....
thành viên mấy trăm bài viềt mà hỏi kì vậy bạn ^^
Cái này thì bác phải hỏi mấy thằng sản xuất chip Intel.:giggle:
Thương hiệu Pentium của Intel được sử dụng từ đời pen 1 đến bây giờ
Core 2 dual xuất hiện từ 2006 và giờ đã ngừng được sử dụng

Hiện tại công nghệ CPU pentium đã vượt qua Core 2 dual kể cả celeron công nghệ cũng hơn core 2 dual và giá tốt hơn
Core 2 dual vẫn được giá vì thích hợp cho các bác thủ dâm tinh thần
toshiba thì bền phải biết. đang dung 1 em được 6 năm vẫn chưa bị sao.
phù hợp với nhu cầu sinh viên. vậy là các bạn tân sinh viên có thêm lựa chọn rồi!
cứ tưởng core i mới hơn pentium chứ? em gà 😁

con này rẻ thật nhưng hình như cấu hình hơi ẹ 😃
Giá như thế thì mình thấy ok rồi😃
Còn thì mình thấy trên web để là:
latlat
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá này để dụ gà
voi gia nhu the thi so voi cac dong may khac co ok chua moi nguoi? khoan 14 trieu tro lai thi nen chon em nao ak? em dang du dinh mua 1 em ve ! ma khong biet may mao imm nua! ae giup em voi
MTXT và máy TB chọn cái nào đây,nếu mua ĐT,MTXT và máy TB thì hơi phí,đúng là ra càng nhiều càng khó lựa chọn
bạn nên mua tablet khi bạn đả có laptop chứ ko thì mệt mõi lắm vì mọi chuyện cũng đều cần đến laptop vd update FW game app này nọ .
Nếu so với dòng cord i3 th2 thì ntn mấy pro. Em cũng đang tính mua 1 em laptop mà chả biết nên mua máy dòng nào mạnh 1 xí để học & chơi NFS 2011.
Đều là 2 nhân cả.
Nhưng 2 nhân của B940 là tân tiến nhất. Là tân tiến nhất thôi nhé, chứ ko phải là mạnh nhất.
Hiệu năng đồ họa tích hợp của B940 rất khá (hơn hẳn Core2Duo), nhưng xét riêng hiệu năng CPU, nó hơn hẳn Core2Duo T6670, ngang ngang P6200. Nếu Core2Duo xung khoảng 2.30GHz thì B940 thua (chỉ xét về CPU).
Nhưng vẫn nên chọn B940 vì hiệu năng đồ họa của nó. Xét tổng thể (CPU + đồ họa tích hợp) thì B940 ngon hơn Core2Duo nói chúng.

---------- Post added at 01:07 PM ---------- Previous post was at 01:05 PM ----------

Tất nhiên là B940 thua i3 thế hệ 2. Thua cả về hiệu năng CPU lẫn hiệu năng đồ họa. Ko thể chơi đc NFS2011 đâu. Nên đầu tư card rời mới chơi đc. Card rời thì giá lap phải 12tr+.
Asus K43SJ VX190 13,599,000 VNĐ(TGDD)

- CPU: Intel Core i5 2410M, 2.30 GHz
- Bộ nhớ: DDR3, 2 GB. Đĩa cứng: 500 GB
- Màn hình: 14 inch HD (1366 x 768 pixels)
- Đồ họa: NVIDIA GeForce GT 520M, 512 MB(card rời)
- Đĩa quang: DVD Super Multi Double Layer
- Hệ điều hành: Free Dos. Trọng lượng: 2,1 kg

Lenovo G470 (306449) 13,999,000 VNĐ
(TGDD)

• CPU: Intel Core i5 2410M, 2.30 GHz
  • Bộ nhớ: DDR3, 3 GB. Đĩa cứng: 500 GB
  • Màn hình: 14 inch HD (1366 x 768 pixels)
  • Đồ họa: AMD Radeon HD 6370M, 1 GB(card rời)
  • Đĩa quang: DVD Super Multi Double Layer
  • Hệ điều hành: Free Dos. Trọng lượng: 2.1 kg
Cho hỏi thêm là cỡ 2 con này được kô. Nên chọn con nào thì tốt, asus thì không = nhưng em nghe nói nó bền hơn levono.
Vote cho hàng Tóhiba bền đẹp.....
Giá ổn quá, ko biết có mầu khác ko nhỉ....................
Loading...
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp quá, nhà mình đang dùng con này...màu đen là tuyệt nhất rùi
Nhìn mỏng quá 😁 :D !
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa túi tiền sinh viên quá.
Mới nhất trong dòng pentium 😁

Xu hướng

Bài mới