Toyota Fortuner 2017 đạt doanh số khoảng 1.200 chiếc trong tháng 01/2017

levuongthinh
10/2/2017 2:13Phản hồi: 59
Toyota Fortuner 2017 đạt doanh số khoảng 1.200 chiếc trong tháng 01/2017
Theo thông tin từ Toyota Việt Nam thì trong tháng 01/2017 họ đã bán được tới hơn 1.200 chiếc Fortuner mới; ngoài ra còn có thêm một số phiên bản cũ, và tổng doanh số Fortuner là 1.237 xe.

Đây là mức doanh số tháng kỷ lục mới dành cho Fortuner; vượt qua con số 1.219 xe của tháng 11/2016. Thậm chí Fortuner 2017 còn bán chạy hơn cả so với Innova mới trong tháng 01/2017; số xe Innova bán ra là 1.136 xe.

Với khá nhiều thay đổi cả về kiểu dáng, kỹ thuật và công nghệ, cùng với mức giá được xem là hợp lý so với các đối thủ trong phân khúc, Toyota Fortuner 2017 đã được khách hàng lựa chọn và doanh số đã nói lên tất cả. Cho dù bạn có thích hay không thích Fortuner thì vẫn phải thừa nhận rằng đây là một mẫu xe thành công của Toyota Việt Nam. Và chắc chắn là các bạn sẽ thấy nó xuất hiện trên đường phố ngày càng nhiều.

Một nâng cấp mà theo mình là đáng chú ý nhất trên Fortuner mới đó chính là hệ thống cân bằng điện tử VSC, có trên 2 phiên bản cao cấp là 2.7V 4x4 và 2.7V 4x2. Hy vọng những công nghệ an toàn mới sẽ giúp Fortuner xoá đi cái dớp không tốt trước đây.

Theo các bạn, vì sao Toyota Fortuner 2017 lại bán chạy như vậy?

Xem thêm thông tin chi tiết về Toyota Fortuner 2017 tại đây!
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctu208
TÍCH CỰC
7 năm
Chừng nào mới có 1 chiếc đây ?
Cu MinhKhang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngoctu208 Mình khao khát em này từ lâu, nhưng tiền xài hàng ngày còn không đủ thì.... BUỒN ơi la B!
dân mình giàu lên rồi sao
Vừa rồi cũng tính mua , xong xem Kia Sedona thấy giá ngon hơn mà rông hơn, an toàn hơn nên mua Sedona luôn :oops:
@anhlucky2 Nói thật là không tin
@anhlucky2 sedona phan khúc khác mà
letienduc89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pham duc quyen tin làm j bác ơi. mấy thằng chém gió như này xã hội còn nhiều lắm và chưa bị tuyệt chủng 😆
quyết mua xe mà như mua mớ rau - giọng đấy của mấy thằng trẻ con ý mà 😃)
😁:D sao HCM e thấy chả có xe mới ta :D
@writedung Mới ra nên còn hiếm mà bác 😃 đợi vài tháng nữa đầy đường ra đấy thôi...xe của anh Toy xưa giờ vẫn rất thịnh ở VN :3
@writedung Mình ở tỉnh lẻ mà ngồi tầm 20 - 30p đã thấy chạy qua cửa vài lượt rồi :rolleyes:.
Xe đẹp là bán chạy thôi ^^
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế đẹp, giá đẹp, thương hiệu lớn, doanh số cao em thấy phù hợp với bài toán kinh doanh của TOY. Nhờ có TOY và Anh Hải đã làm cho giá giảm chút ít ở các dòng xe. Hi vọng 2 anh làm nhiều hơn nữa để NTD hưởng lợi từ chat lượng và giá cả xe.
longvijp
ĐẠI BÀNG
7 năm
xe giờ nhập từ indonesia thì phải, không lắp ráp trong nước nữa, mới đầu năm toyota việt nam mới cho nghỉ hơn 200 công nhân, tiến tới không có chính sách phát triển công nghiệp xe hơi trong nước thì xe nhập sẽ là bài toán kinh tế hơn cho các ông lớn trong làng xe hơi
taophi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longvijp Quy mô dân số 90tr, lại đi sau mấy thằng Thái, Indo mà cứ đòi phát triển công nghiệp xe hơi. Việt Nam chỉ phù hợp phát triển phụ tùng xe hơi thì được.
thanhcars
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longvijp Chuẩn bác. Nếu ra nhập TPP thì dân ta sài no xe nhạp lun
Bán chạy hơn Innova là phải rồi. Đắt hơn chút nhưng là máy dầu, tiết kiệm chi phí nhiên liệu, máy bền hơn. Chạy địa hình xấu tốt hơn.
@exciterc Bạn lấy thông tin đâu ra máy dầu bền hơn máy xăng vậy
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@khonggianbonchieu_dh bền hơn b nhé. Mấy con xe tải, xe khách toàn máy dầu đó odo của đội đấy chắc toàn cỡ 1tr km đấy chứ ko có con mày xăng nào đâu
Firenzard
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khonggianbonchieu_dh Cái đó thì rất rất nhiều ví dụ thực tế, bên châu Âu xe máy dầu chạy 50 vạn km vẫn rất ngon...thậm chí cá biệt có những xe taxi dầu chạy hàng triệu km vẫn phà phà (chất lượng dầu diesel ở VN thì khỏi phải bàn rồi, khá là tồi)...Có thể kể ra một vài đặc điểm làm cho máy dầu bền hơn:
- Do tỉ số nén (cả momen xoắn) sinh từ quá trình tự bốc cháy sinh công của đc dầu rất cao nên yêu cầu phải làm các chi tiết của động cơ có độ cứng vững cao hơn (nhưng cũng tăng khối lượng động cơ dầu so với đc xăng).
- Động cơ dầu không cần đến bộ chia điện, buji để đánh lửa nên ít hỏng vặt về các chi tiết này hơn (động cơ xăng cứ chạy tầm 100 ngàn km là buji phải thay - trừ loại buji điện cực Iridium ra + mobin bắt đầu kém rất nhiều rồi).
Tuy nhiên thì xe máy dầu thường đắt hơn + dùng dầu kém chất lượng thì kim phun hay bơm dầu rất dễ tèo (thay rất đắt).
VD về 1 em G-class máy dầu 3.0 đi vòng quanh thế giới:
https://www.danhgiaxe.com/hanh-trinh-vong-quanh-the-gioi-bang-mercedes-g-class-6353
@khonggianbonchieu_dh Cái này là lẽ thường ai chả rõ. Kể cả nếu ko có kinh nghiệm cũng dễ nhận ra đc ở điểm là máy dầu có vòng tour máy rất thấp, tức là động cơ chạy chậm nên sẽ bền. Máy xăng vòng tour luôn khá cao. Chính điều này nên các xe chạy đường dài, xe tải, xe chạy nhiều đều là máy dầu. Tuy nhiên máy dầu cũng có nhược điểm là nếu hỏng thì sửa khó và tốn tiền hơn.
Đi xe suv mà gắn máy dầu, cho củng kg thèm.
Lamvip379
TÍCH CỰC
7 năm
@harryposter 1 người đang đi xe máy chia sẽ
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lamvip379
Chính xác. Chẳng biết gì cả nói bừa.
@harryposter Phát biểu ngược đời. SUV chuẩn là phải máy dầu vì SUV là để chạy đường dài, đường xấu, tải nặng. Đúng điểm mạnh của máy dầu số với máy xăng luôn. Máy dầu bền hơn, sức kéo khoẻ hơn. Máy xăng chỉ bốc, lợi khi đường ngắn, đường đẹp.
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@harryposter Wow, "cho củng ko thèm" luôn :v
Đúng là chỉ vì cái VSC mà mấy bạn
CRV
CX5
EVER (Rét)
SANTA (Phê)....
Lạnh gáy ^^
@thuoclao2222 Vsc là gì bác?
Luôn tiện cho hỏi cái fotuner đời 2014 có chức năng đặt giờ tự động tắt đèn khi mình dừng xe ra ngoài mà quên tắt đèn không?
Dân Việt càng ngày càng giàu.
Cứ chê thánh lật mà vẫn ngon như thường
@nghesilangthang năm nay có VSC chống lật rồi cụ ơi :v
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nhận form này đẹp thật ! Nhưng hơi tiếc động cơ hơi yếu cho cái xác xe này
@TâmExciter Chưa chạy thì đừng phán xét xe yếu nhé! Máy dầu mình vừa chạy có hai chế độ là eco mode và power mode. Eco xe tiết kiệm dầu nên chạy ko bốc. Bấm power 1 phát nhích chân ga xe lên vù vù ko thua kém xe sedan 4 chổ đề pa tăng tốc đâu nhé! Điểm mạnh của fortuner 2017 là ngoại hình chất + nội thất ổn + máy mạnh + giảm xóc tốt + giá cả hợp lý → đó là lý do doanh số phá kỷ lục.
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoquocchi
Máy mạnh + giảm sốc tốt! Ha ha
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Ko còn lựa chọn nào Giá và tốt hơn chiec này. bán đắt như tôm là phải.
vince2409
TÍCH CỰC
7 năm
chưa thấy ai vào phán ''vua lật'' nhỉ 😁
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
@vince2409 hehe hạ trần dồn trọng tâm rồi
Mình thích quá mà tiếc là không có bản máy dầu số tự động (ko về VN) Đi xa mới thấy cái lợi của máy dầu ntn. Còn bác nào phán chê máy dầu thì xưa rồi, chắc nhớ về ba cái con Isuzu công nông :D
buihai
CAO CẤP
7 năm
@Junio Isuzu công nông tí nhưng mà cực bền đấy
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vinasun với Mai Linh mua hết 1000 chiếc rồi. Qua tháng 2 đi rồi xem.
xe anh đi mua được 3 em này ah.
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
@harryposter Vâng chắc bác (chỉ) là tài xế 😁
Đùa chứ xe thì mỗi người mỗi nhu cầu tùy khả năng tài chính và nhu cầu sử dụng, đừng phán "cho cũng ko thèm" nghe bố đời lắm bạn ạ!
xe thì xác bự chà pá. Gắn cái máy 2.7 chạy thuamáy dầu nửa là khác. Nên thích nói vậy đó. ​
@harryposter
😁:D em nó máy dầu mà bác :D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019