Toyota thu hồi 340.000 chiếc Prius do lỗi phanh tay
MinhTriND
5 nămBình luận: 31
Toyota thu hồi 340.000 chiếc Prius do lỗi phanh tay
Toyota vừa ra quyết định thu hồi 340.000 xe Prius, sau khi họ phát hiện một vấn đề xảy ra với phanh tay có thể gây ra tai nạn. Những chiếc xe nằm trong diện thu hồi bao gồm cả phiên bản 2016 và 2017. CNN cho biết sự cố ở phanh tay trên mẫu xe này có thể làm cho việc phanh khi đỗ/đậu mất tác dụng, khiến chiếc xe bị trôi và dẫn đến tai nạn.

Có tổng cộng 92.000 chiếc Prius sẽ bị thu hồi tại Hoa Kỳ, 212.000 chiếc tại Nhật Bản và 17.000 chiếc ở châu Âu. Toyota từ chối tiết lộ bất cứ thông tin nào về các vụ tai nạn, chấn thương hoặc tử vong có thể xảy ra do vấn đề này.

Prius là mẫu xe xăng lai điện được phát triển và sản xuất bởi nhà sản xuất xe hơi Nhật Bản Toyota. Prius ban đầu được bán ra tại quê hương Nhật vào năm 1997 và là chiếc xe hybrid đầu tiên được sản xuất hàng loạt. Sau đó, Toyota quyết định giới thiệu nó trên toàn thế giới vào năm 2000. Prius được bán tại hơn 90 thị trường, trong số đó, Nhật Bản và Hoa Kỳ là 2 thị trường lớn nhất. Tính đến tháng 4/2016, đã có đến 5,7 triệu chiếc Prius được lăn bánh trên toàn cầu, chiếm 63% trong số 9 triệu xe hybrid đã được Toyota bán ra, kể từ năm 1997.

Cơ quan Bảo vệ Môi trường Hoa Kỳ và Sở Tài nguyên Không khí California (CARB) đánh giá Prius là một trong những chiếc xe sạch nhất được bán tại Hoa Kỳ, dựa trên lượng khí mà chúng thải vào không khí. Phiên bản Prius Eco 2016 được đánh giá là mẫu xe lai tiết kiệm nhiên liệu nhất.

Theo: CNN
Thích chiếc này lắm nè
Năm nay chắc là năm thu hồi hàng loạt. 😁
Toyota mấy năm nay toàn lỗi trầm trọng nhỉ? Dạo này em nghe nhiều người nói sony hay hỏng tv? có bác nào nghe tương tự ko?
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple Haters 2.01 Bán nhiều thì hỏng nhiều, không bán thì lấy gì mà hỏng, chẳng thấy ai kêu thằng Thịt Chó Luộc cả!
Giờ cứ thấy thu hồi, lỗi nghiêm trong...là nghĩ tới Note 7. ÁM ảnh khó phai rồi...
Sao bên mảng oto mấy tin thu hồi xe thấy hay xuất hiện lắm mà ko tai tiếng = 1 vu thu hồi điện thoại nhỉ??? chắc tại bên mảng điện thoại hiếm có hơn à. vs cả sao bên điện thoại thiệt hại kinh tế ghê vậy nhỉ???
@HồTuấn000 xe hơi thu về đem sửa xong rồi người dùng lại xài tiếp bạn
KySiRong
TÍCH CỰC
5 năm
@HồTuấn000
Tụi nó recall suốt đó mà. Gọi là thu hồi thì hơi quá, chỉ là kêu mang xe đến sửa rồi dùng tiếp ngay thôi. Nó cũng ko phải là lỗi cháy nổ gì nghiêm trọng.
club_k
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 Em nghĩ là ko phải ai cũng có tiền mua xe nên ko quan tâm lắm, còn đt thì lại khác 😆
@KySiRong Mất phanh mà bảo ko nghiêm trọng 😃

Ko nghiêm trọng thì có cứt nó thu hồi, cùng lắm thông báo khi nào rảnh thì đến sửa
@KySiRong Mất phanh mà bảo ko nghiêm trọng 😃

Ko nghiêm trọng thì có khối nó thu hồi, cùng lắm thông báo khi nào rảnh thì đến sửa
Rất có trách nhiệm. Chứ một số hãng sản phẩm lỗi tè le nhưng lại chỉ âm thầm khắc phục. Thậm chí ko thèm khắc phục. Khách hàng thì ngậm đắng nuốt cay chỉ biết lên các trang mạng thanh minh, biện bạch.
@2Bi.Apple Chửi thằng nào bán xe có cá vàng ấy 😁
@Hoang_HaoMinh có bik những sp bị ji mới thu hồi ko hả . những sp có khả năng mất an toàn cho người sử dụng . ô tô bị lỗi ko thu hỗi sữa chữa mất cả mạng nhà mi ah . dốt dựa cột mà nghe .
@Hoang_HaoMinh tinh tế dạo này có nhiều robot giữ ko bik .
@Hoang_HaoMinh
Apple cứ có gì đâu mà ko dám nói .ifam thì sao có gì phải sợ. Tự do ngôn luận mà .ko lẽ sợ ifam sao hii
Con CHIẾN THẮNG của mình cũng lỗi phanh tay ntn sao ko dc thu hồi nhỉ ^^
Cũng là thu hồi, cũng là vì người tiêu dùng, mà tại sao chả có bài báo nên lên tiếng như thế này nhỉ :

"Thu hồi Prius, Toyota đang lùi 1 bước để tiến 3 bước"
"Nghệ thuật chăm sóc khách hàng của Toyota đã đạt đến đỉnh cao sau vụ thu hồi Prius"

http://genk.vn/khai-tu-note7-samsung-dang-lui-1-buoc-de-tien-3-buoc-2016101211322277.chn
http://genk.vn/nghe-thuat-cham-soc-khach-hang-cua-samsung-da-dat-den-dinh-cao-sau-tham-hoa-note7-20161012122157721.chn
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
@Cupertino Thì bác cứ lên mấy trang chuyên về ô tô xe máy mà đọc , nó có đăng đầy đó, có ai cấm đâu 😕. Còn mấy trang như tinhte , Genk , số hóa .... chuyên thông tin về máy tính , laptop , điện thoại , thiết bị KTS ......
Thê cũng thắc mắc 😕 .
@xxTKZ Có đâu bạn 😃...chỉ thấy mỗi bài đó. Chấm hết. Nếu mà có thì mình hỏi làm gì.
Con này o vn giá bn nhỉ các bác
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
" Các đại gia công nghệ như Apple làm gì có văn hóa thu hồi sản phẩm và xin lỗi khách hàng . Vì có lượng ifan hùng hậu chấp nhận rủi ro , lỗi sản phẩm , thà nín chứ không dám lên tiếng phàn nàn "
1 thanh niên anti Iphone cho hay :p
Klq , sao không thấy tinhte đăng mấy bài này để ae dùng iphone 7 biết nhỉ :
http://news.zing.vn/apple-bị-nghi-trang-bị-ở-rom-kèm-cho-iphone-7-plus-32-gb-post688872.html
@xxTKZ Đã bảo đây là cái động ifan mà mấy ông cứ hỏi kiểu đấy hoài =))...giờ a hiệp kg cho đăng đấy, thích thì vào box iOS mà đăng bài đi, cái đó đâu bị cấm đâu.
@xxTKZ méo hiểu sao đang toy mà cũng tổ lái sang ap được, đúng là zombie
Dạo này nhiều vụ thu hồi quá nhỉ
TOY có ngon thì thu hồi rồi ĐỐT SẠCH như Samsung làm với Note 7 đi 😁
@Thiết Kế Website Miễn Phí Ko phải đại gia nào cũng quân tử được như Sam đâu bác ạ.
@Hoang_HaoMinh Zombie, xác sống, đâu đâu cũng chõ vào, đang bài toy cũng lái xong chõ...vào.đi die theo cái con note 7 quái quỷ ấy đi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019