ToysRus giới thiệu máy tính bảng Android siêu bền giá 150 USD cho trẻ em

cuLong
20/9/2012 8:53Phản hồi: 73
ToysRus giới thiệu máy tính bảng Android siêu bền giá 150 USD cho trẻ em

Với giá bán khoảng 200 USD trở lên, dĩ nhiên máy tính bảng không phải là một thiết bị rẻ tiền, và nhất là khi đa số chúng không có khả năng chống sốc, dễ bị bể nứt khi rơi rớt. Do đó, các bậc cha mẹ có con nhỏ cũng thường e ngại khi cho con em mình sử dụng máy tính bảng bởi trẻ em luôn rất hiếu động. Chính vì điều đó, một công ty Mỹ chuyên sản xuất đồ chơi trẻ em là ToysRus đã nghiên cứu và giới thiệu dòng máy tính bảng siêu bền dành cho trẻ em, có tên Tabeo 7" Kids Tablet với giá bán 150 USD.

Là sản phẩm cho trẻ em nên Tabeo 7" không nổi trội về mặt cấu hình, nó sử dụng BXL 1 nhân Cortex A8 1GHz, RAM 1GB, bộ nhớ trong 4GB, màn hình 7 inch (800 x 480), hỗ trợ khe thẻ micro SD, cổng mini HDMI và chạy HĐH Android ICS 4.0. Bù lại, chiếc máy tính bảng này được thiết kế với lớp bọc cao su xung quanh, giúp thiết bị chống sốc cũng như va đập tốt hơn, hạn chế hư hỏng khi bị trẻ em làm rớt. Ngoài ra, máy cũng được cài sẵn 50 trò chơi rất hấp dẫn dành cho thiếu nhi bao gồm cả Angry Birds và Cut the Rope.

Tabeo 7" Kids Tablet có giá 150$ và sẽ được bán ra vào ngày 21/10 tới, nếu quan tâm thì bạn có thể đặt mua ở đây.

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zprox
TÍCH CỰC
12 năm
😁 cũng rẻ ghê ha
yugotran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zprox cm của bác này mang tính tranh thủ hơn là đánh giá sản phẩm :D.
@zprox
Ờờ =>LOL bác nhỉ :D
@yugotran Chuẩn không cần phải chỉnh ,chỉnh thì lại càng chuẩn
zprox
TÍCH CỰC
12 năm
@yugotran máy này có gì đặc biệt ngoài cái giá rẻ không ?
cái này hay à nha.kiếm 1 em mới dc.hướng nghiệp cho cu thành dân IT từ nhỏ luôn.giá ngon....😁....có mặt tại VIỆT NAM ko đây mới là vấn đề nè????????
@haphong891cl CẢM ƠN BẠN NHIỀU.THANKS....😃
@haphong891cl Xin can...cái này quảng cáo hay lắm....ba nào chẳng thương con...chạy ra xem...oh man cái màn hình tệ, cảm ứng không mượt mà cho trẻ e chắc đeo kính cận sơm...nói là của Archos mà mình chẳng thấy chỗ nào trên cái máy có cái tên Archos..vào web Archos cũng không nốt..các bác cẩn thận nhé :eek:...xin lỗi của 'ông bạn láng giềng sx'...xin thôi...1 thế hệ đeo kính cận mới à.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Cấu hình của ta béo/bèo cao vậy mà còn nói là giá rẻ sao?

Gửi từ HTC Vision của tôi
bibo_huynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với giá đó, cấu hình quá tốt
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Buồn khi nghĩ trẻ em VN xé là đa làm trâu để chơi ...
@Mandarker đấy là tuổi thơ của rất nhiều người trong chúng ta và cả của cha mẹ, ông bà ta nữa bác ạ

em thì thấy vài năm nữa khi lá đa chẳng còn, trâu cũng chẳng còn, đấy mới là đáng buồn bác ạ
@Mandarker Những trò chơi dân gian cũng có ích lợi của nó chứ bác. Đọc mấy tin trên báo nói về việc cai nghiện ipad cho trẻ mà em cũng không khỏi suy nghĩ, đâu phải cứ cho trẻ tiếp xúc với đồ công nghệ sớm là tốt đâu, làm đúng cách thì hiệu quả thật nhưng làm không đúng thì có khi lợn lành thành lợn què chứ chẳng chơi.
@Mandarker Bác buồn thật sao? Vậy thì bác bệnh thật rồi.
Khi xé lá đa làm trâu, chẳng có đứa trẻ nào tự tội nghiệp cho bản thân cả. Bác so sánh khập khiễng quá.
ko biết mang về phan với Nokia 1202 nó có bền hơn không nhỉ? o_O
con này 99$ trở xuống mới gọi là rẻ, giá này bằng KFire mới rồi còn đâu
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
@BQDuong Thật ra giá đó là rất rẻ vì máy này họ phải làm thật bền cho trẻ em chơi, chịu được va đập, hạn chế hỏng hóc khi rơi. Nếu bạn so với con KF thì bạn hãy mua con KF về, đưa cho mấy em nhỏ chơi 1 ngày thì bạn sẽ thấy KF không thể chịu nổi, và sẽ biết một cái máy dành cho trẻ em cần phải có những yêu cầu gì.
@ndacthien E có Nexus 7, mà đưa cho mấy đứa cháu chơi, đau tim muốn chết luôn!
Thế này cũng khá rẻ rùi, nhưng cho trẻ tiếp xúc sớm với điện tử có tốt ko đây?

Keep Friends Close, Keep Enemies Closer
@ndkhuong1996 Mình ngĩ chỉ cần không kết nối intonet cho mấy nhóc là ổn là ổn
@nokia.n9x Cho mấy nhóc làm quen internet sớm cũng tốt chứ sao . Internet có cái tốt và cái hại , chúng ta biết cách quản lý thì nó sẽ tốt thôi
Hàng dành cho trẻ e hèn gì nhìn thoáng qua thấy giống đồ chơi trẻ e =]]
a dã man
ifxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đố bé 2 tuổi nào chơi được máy này. Cho thêm kẹo
dailuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ifxt Đừng đố bạn ơi, cháu mình 2 tuổi mở lap, nhập pass, vô paint vẽ nhà, tự tắt máy được rồi đó.
@ifxt 😁 3t thì chơi tốt đấy bác. Thằng cháu tớ 3t ngày nào cũng phải nghịch ipad mới ăn cơm :D
ifxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeus8410 ipad thi` 2 tuổi đã chơi được rùi. Nhưng em ăn roi này thì ít nhất là 5 tuổi trở lên, may ra biêt nghịch tý ^^
bố sẽ kiếm tiền mua cho con.
Độ phân giải thế màn hình thế kia thì chả mấy chốc mắt các cháu sẽ lồi ra thành ốc nhồi.
Mắt thằng bé trong hình đẹp thế mà chơi cái máy này thì phí quá!
Nghe có vẻ hay đấy
sau này khi có con em sẽ thật cân nhắc trước khi cho nó tiếp xúc với công nghệ. Giống bố nó chỉ có chết thèm 😆
chưa nói đến 1 số tác hại của trẻ con khi chơi MTB sớm. search sơ sơ gg đã thấy bài này
davuong
TÍCH CỰC
12 năm
với cái đọ phân giải 480x800 cho 7' thì hại cho mắt trẻ em chứ tốt lành gì
ko biết tiếp xúc sớm vs tablet hay smartphone có làm hư con trẻ ko nhỉ?
pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
nếu rẻ được như vậy thì sắm ngay cho con chơi thôi 😁
cấu hình cũng được ấy chứ?về vn nam thì mấy đứa trẻ em việt nam được dùng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019