TP.HCM có thể sẽ có mưa vào chiều tối 18/4 sắp tới

ND Minh Đức
17/4/2024 6:40Phản hồi: 85
TP.HCM có thể sẽ có mưa vào chiều tối 18/4 sắp tới
Thông tin từ Đài khí tượng thủy văn khu vực Nam bộ dự báo rằng khoảng chiều tối ngày 18/4, đúng ngày lễ Giỗ tổ mùng 10/3 Âm lịch, một số khu vực tại TP.HCM sẽ có mưa cục bộ với xác suất khoảng 60%. Các khu vực có xác suất mưa gồm quận 12, Gò Vấp, Bình Tân và các huyện Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh, Nhà Bè và Cần Giờ.

Với thời tiết nắng nóng kinh khủng khiếp trong những ngày vừa qua thì đây thực sự là một thông tin quá tuyệt vời. Một tí mưa thôi dù ở đâu chắc chắn cũng giúp nhiều anh em hạ nhiệt chút xíu. Lại ngay ngày nghỉ lễ thì tuyệt.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong mưa cả ngày 18/4 và các ngày 20,21/4 và 30/4, 1/5 trên khắp TPHCM và mưa lớn thật lớn luôn
1. Trời mát
2. Bọn phè phỡn tụ tập đi chơi, yêu đương này nọ khỏi ra đường gây õ nhiễm khói bụi
@anhlucky2 Mưa 1 lúc thì tụi nó rủ nhau đi nhà nghỉ tránh mưa chứ tốt lành gì
@anhlucky2 Trời mát ok. Chứ yêu đương tụi nhỏ tụi già chui vô nhà nghỉ khách sạn hết bác ơi, lúc nện ầm ầm trời sập còn không biết chứ ở đó mà mưa bão...
@anhlucky2 mùa này đi biển là sướng nhất
@haobcyqhdvb Nó sắp đi biển Hawaii rồi, nó thi tịch Mỹ mà @anhlucky2
Ở nước ngoài người ta quản lý thời tiết rất hay, muốn mưa là có mưa, mưa nhiều thiếu nắng thì họ làm nắng, trời nóng thì họ làm tuyết cho mát mẻ, tuyết nhiều thì thêm ánh mặt trời cho tan tuyết. Cho nên thời tiết bên họ mùa hè thì mát mẻ, mùa đông thì ấm áp. Rất hay!
@Kevin Jon Ổng đang troll câu comment đó.
@Nguyễn_Văn_Triệu Cũng phải thôi bên đó có X-Men mà, Sue Storm ấy. Có khả năng điều khiển thời tiết, hô mưa gọi gió.
@Nguyễn_Văn_Triệu Nước nào thế. Nước mỗm hay nước 3/// thế nước ngoài không cho uống nước hay s mà khát thế
@Nha.tranthanh Đánh cho mỹ cút đánh cho khát nước nhào ,........
Nắng Sài Gòn anh đi mà chợt mát. 🎶
Bởi vì em mặc áo lụa Hà Đông. 🎶
@maicasio Giờ mặc áo 2 dây thả rong k hà, trời này áo lụa k đủ mát đâu
Hôm nào mà có báo mưa to hay dông thì đi xe bus hoặc xanhsm ấy 😆 chứ đến mùa ngập lụt rồi
heyku1
ĐẠI BÀNG
một tháng
mùa mưa năm nay đến muộn, nóng không thể thở nổi
@bangtinhlinh Vấn đề không phải là ai trâu bò hơn ai. Mà bạn đã chấp nhận không tìm hiểu thông tin về biến đổi khí hậu cũng như cố gắng thay đổi tình hình thì đừng than. Tôi đủ lớn để đọc báo cáo từ IPCC rồi, nhiều bạn ở đây chắc còn phải google nó là cái gì
@windwaker à là bạn đang đem cái kiến thức GG của bạn ra để bao biện cho cái lịch sự dưới đáy xã hội của bạn đấy hả? Ở đây người ta không bàn quá nhiều về việc nguyên nhân lý do, bạn kia đang nói về vấn đề cảm nhận thời tiết như thế nào. Bạn đừng có lái sang vấn đề khác thay vì vậy xin lỗi người mà bạn rủa xả. Đừng để người khác đánh giá là ba mẹ cho bạn đi học là phí tiền.
Kiến thức của bạn cao nhưng đạo đức của bạn lao xuống vực! OK?
@bangtinhlinh Tôi rủa xả thế nào anh dẫn ra xem nào. Chính anh đang đi công kích cá nhân tôi đấy nhé. Còn tôi chỉ dẫn ra 1 thực tế thôi: ít nhất trong khoảng từ đây tới 100 năm tới, đừng mơ có cái gọi là mát hơn 2023. Kể cả ngày mai toàn thể loài người biến mất thì quả đất vẫn cần thời gian để hấp thu lượng khí nhà kính do con người đã và đang thải ra. Anh hay anh bạn trên kia tự tin mình sống dai hơn như vậy thì ok tôi sai. Thay vì than vãn thì đi đọc báo cáo khoa học rồi biết mình cần phải làm gì kìa.
@windwaker Ủa bản thân bạn không đủ nhận thức ra là bạn sai chỗ nào à? Bạn tự tin là bạn kiến thức cao sao chuyện đơn giản thế mà bạn không có khả năng phân tích? Người ta chỉ mới than nóng thôi bạn đã sấn vào “từ đây đến lúc chết….” “Tương lai tắt thở….”. Vậy là ăn nói lịch sự chưa? Nếu thấy vậy là lời lẽ lịch sự thì nên xem lại ai đã dạy đạo đức cho bạn! Ở đây không ai phân tích khoa học nguyên nhân lí do gì, tắt cái văn dở hơi cám lợn của bạn dùm! Ở đây người ta đang nói đến vấn đề cảm giác nóng, mát, lạnh. Đọc - hiểu, còn cảm thấy không có khả năng đọc hiểu được thì cũng nên hạn chế, nói - viết nhé! Không phải không không mà người khác cần công kích bạn: VÌ BẠN XỨNG ĐÁNG!
bình thạnh của tui đâu
@mochi-mochi Đã xác định tọa độ đồng chí
khuya hôm wa 3h sáng có mưa mà
Amen
Đừng mưa mai nha
Ủa vậy là do thằng điên nào đó đòi cầu mưa cộng với dân chúng thành tâm nên có mưa, hay đơn giản là mưa trái mùa vậy nhỉ? 🤣 🤣 🤣
@Penguin Pingu Ông đó lên phường rồi. Đóng phạt rồi 😁
@Penguin Pingu Nhờ ổng cả đấy, công của ổng tất 😆
@Penguin Pingu Hình như bị công an mời lên uống trà rồi hây sao á.
nếu mưa chắc do ông Hoàng cầu thôi
Cười ra nước mắt
Chúc mừng ae TP HỒ Chí Minh có ngày nghỉ lễ mát mẻ
mưa thì tốt quá, nhưng chỉ ngán ngập lụt...
Nghe nói có dùng biện pháp Cầu nguyện, chắc đây là kết quả
Có ông nào hô phong hoán vũ ở đây tự nhận mau 😃
Chắc do cầu mưa được
Này cũng lên trang nhất của web công nghệ??? 😆))
nlht
TÍCH CỰC
một tháng
@viettien_milo Nó đang có trend thằng âm binh nào có khả năng hô mưa gọi gió như khỉ điên bên tàu đó. Giáo chủ Apple Tim Cook qua cả nước rần rần về tương lai cơ hội, cơ mà trang tin công nghệ hàng đầu VN, dân cư mạng gọi vui là động Apple mà cũng chỉ đưa tin vắn thôi.
Bài dạng này nằm trang chủ cũng là 1 cách tăng tương tác đáng kể khi đang có trend hô mưa gọi gió 😃)
Lụt lun cũng được nóng quá nóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019