[Tp.HCM] Cuối tuần này đi đâu chụp?

tuanlionsg
13/12/2012 4:22Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Á á... ảnh của bác tuanlion bị sao thế.. đẹp quá vậy.
Có Nex 7 mà lens ông anh mượn rồi. Để kêu trả gấp. Chứ cầm kit sao quýnh macro tới Dc ^^
Hihi có aB là vui òi.
hay quá .chụp côn trùng như này thì phải là máy ảnh rồi chứ điện thoại chỉ đi theo học hỏi và cho vui thôi. chúc anh em có một chuyến đi vui vẻ .
Coi bộ tuần này hợp với mình nè 😁, cái superzoom lấy nét được 1cm :D áp sát vào ống kính vẫn nét tốt có điều tối thui vì ko flash :|
@Tài Bryant Có flash canon 580EX II nè, sử dụng được không, anh cho mượn 😃
@somvietnam Trùi nếu anh cho phép thì em mượn ạh :p
Máy em cũng có đế hot shoe TTL, trước có gắn thử Nikon Speedlight SB-800 đánh phà phà 😁. Thế thì hẹn anh CN :D
anh ơi e ko biết có chụp đc macro với lens 55-210 trên Nex7 ko anh?
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@kentkoo Đc, mua thêm close up filter hay là mua raynox gắn vô, khoảng 2 tr á :-S.
@conb 2 triệu cho cái filter hả bác?
mua luôn cái lens macro có khoảng 6 triệu... hiz hiz
conb
TÍCH CỰC
11 năm
@kentkoo 😆. Nhìn vậy chứ 1 lúc đâu có rướn nổi 4tr đâu. Vs lại cái raynox hay 500D của canon nó ảo diệu lắm =)). Cbi đi phan thiết tớ còn phải mua cái filter nd gần 1tr3, đang phân vân giữa nó vs 1 lens mf macro để tuần này có cái nghịch vs a e.
Bạn cứ thử searh DuyMy raynox 250 đi, sẽ thấy sức mạnh macro đáng đồng tiền của nó.
"thôi rồi Lượm ơi, 1 dòng máu đỏ..."
1) Cuối năm lu bu quá, phải làm việc cả cuối tuần...
2) Lense kit lấy gì mà chụp macro, chụp gần nhất cũng phải cách 10-20cm mới thấy rõ... mình chưa tới level mua lense macro mà hú hí với anh chị em

đi vui vẻ nhá!
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
Em và nhỏ bạn đi chung với dc ko 😃 . Galaxy S3 và Lu6200 😔 , ko có máy ảnh chỉ có đt dc theo chơi ko nhỉ :(
Nói là đi chụp macro nhưng đâu có nói là các bạn kg được chụp thể loại khác. Bác Bình sẽ hướng dẫn tất tần tật mọi thắc mắc của các bạn trong tầm hiểu biết của bác ấy.

Tao Đàn mình đi chụp rồi, gì chứ ở đó đủ thứ để cho các bạn chụp. Phía cổng Nguyễn Du hình như còn có hội trym, qua đấy tác nghiệp cũng tốt chán!

Ngoài ra các bạn tham gia fb có thể gia nhập nhóm Yêu Nhiếp ảnh HCM để có thể tham gia 1 trò chơi nho nhỏ với 1 phần quà duy nhất (trị giá trên dưới 2 triệu đồng), đây là một cuộc thi với phần thưởng liền tay (trong buổi sáng hôm đó) mục đích để thay đổi không khí và để mọi người giao lưu với nhau nhiều hơn. Để tham gia nhóm chỉ cần các bạn sử dụng "avatar chính chủ" để mọi người nhận diện.

Tham gia nhóm Yêu nhiếp ảnh HCM vui lòng click tại đây (Bang chủ của nhóm là bác Phước Hoàng)
Cuối tuần này sẽ tham gia với mọi người đề học hỏi thêm kinh nghiệm. Mình cũng thích thể loại này. DSC06701_2.jpg
@a&t ủa Vn có con này ko ta?
@kyoshiro3000 Con này là bọ cánh cam mà, thiếu gì bạn.
@a&t ủa vậy hả bác, mìn chưa thấy nó ở Vn bao giờ..để mai săn lùng nó làm mẫu mới đc..=))
các bác thấy Nikon D5100 chụp tốt ko ạ 😁 e có tầm 14tr để mua em này... mua sớm đi chụp với các bác :D
Ui, mình chả có máy ảnh, mà ham quá lấy E72 cùi bon chen 1 tấm :p
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất muốn tham gia. Sẽ đi nếu lên tp kịp.
mấy tuần busy liên tục, không đi được cùng các bác tinhte, nhớ mấy anh em ở Tân Phú, 1 em gái ở Biên Hòa, lâu rồi không gặp, hẹn dịp khác, đành ngồi ngóng hình các bạn thôi, anh mika ở quận 9
em chỉ có con sony 8mp cùi 3 năm về trc..muốn đi nhưng hok dám 😔
S3 8.0mpx tham gia được không ta???
góp vui một pic

em ở Hà Nội không đi được nên góp vui 1 tấm cùng mấy bác 😁
Có mỗi niềm đam mê + đt......đi theo mấy huynh chắc chỉ thêm ghiền....
tony007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích chụp ảnh mà chưa đủ lúa..có con máy du lịch chắc cũng theo học hỏi lý thuyết mai mốt có điều kiện thực hành lại ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019