TP.HCM đề xuất cấm loa kéo
locthuyforever
một tháng trướcBình luận: 347Lượt xem: 14.684
cấm đi, nhức đầu méo chịu đc. Ở mặt tiền thì xe cộ ồn ào, dọn vào xóm thì ca hát nhảy múa inh ỏi nhức cả đầu. Ở ngay cái xóm ít học, toàn người ăn ko ngồi rồi ko có việc làm nên rảnh quá kéo nhau hát hò buốt cả não @@
Nên hạn chế hát karaoke ở gia đình, cho phép hát vào khung giờ quy định để không ảnh hương đến người khác
loa kẹo kéo chỉ là 1 phần ,cần cấm toàn diện ,đưa ra luật ô nhiễm âm thanh
cấm loa kéo ,tụi nó hát dàn kara ở nhà cũng vậy à
dân tình cần văn minh ,muốn hát thì tới tiệm kara ,hoặc muốn múa lửa thì xuống tầng hầm
@kixx Quan trọng vẫn là ý thức thôi!!
Loa này phù hợp đi dã ngoại thôi, chứ mấy ob cứ lôi ra tra tấn hàng xóm thì ai chịu nổi
Không cấm, nhưng quy định thời gian. Vi phạm thì phạt nặng
Cấm mẹ mấy thằng hát karaoke hay mở nhạc mà to cả phố nghe được ấy, cái loa kéo nó còn lướt cái qua luôn 🙄
cấm chứ còn gì nữa,mình cũng đau đầu với thể loại này lắm rồi...
Mình thấy đa phần hát loa kéo trên youtube, tại sao ko làm việc với nó để dẹp quách cái ứng dụng đó nhỉ?
Mấy cái loa trên nhằm nhò gì xóm mình. Cái loa đẩy như thùng xe hốt rác. Công suất chắc cả 1000w mở cái cả xóm nghe toàn đưa ra ngoài đường. Nhà cửa kính cách âm nghe vang bên tai.Mà nó hát thì thôi rồi. Hàng xóm lâu năm ko lẻ tố cáo
Muốn hát thì phải có giấy phép hát hò để loại bỏ các thành phần hát dở mà hay hát .
Ai hát làm ơn đóng cửa nghe 1 mình, cái thể loại quay loa ra đường gào rú là đáng ghét nhất.
Ô nhiễm tiếng ồn CẤM là đúng !
Cấm mịa đi . Toàn tào lao
" kinh hoàng "
Ko cấm tra tấn lỗ tai mọi người hơi bị phê ...Toàn ca sĩ ko hà ..ko có ca lẻ....?
Mình ủng hộ cấm loa kéo và loa karaoke, mình nghĩ Tinhte nên làm một cuộc khảo sát cho toàn thể anh em Tinhte lên tiếng nhé.
Cái loa ko có tội ... lỗi là do cách xài ! Tim cúc said: Đó ko phải lỗi của táo mà do ko biết xài 😝😝😆
Caí này đồng ý ngay và luôn.
Cái loa có tội gì mà cấm. Cấm là cấm bọn hát hò vô lối ý. Muốn hát phải có phòng cách âm và giờ giấc như quán karaoke ý
Ủng hộ, quá ồn ào.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.424 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM