TPHCM cho học sinh nghỉ Tết đến hết tháng 02/2020 để tránh dịch Corona
Kepler4983
5 ngày trướcBình luận: 227Lượt xem: 7.949
227 Bình luận
1 tuần nữa là kiểm soát dịch ko có nghi nhiễm nào là cho đi học đc rồi . Vẫn chưa hết ngày
@sgok Hết tháng 2 thôi bạn, còn nghỉ tháng 3 là đang đề xuất lên trên thôi đã dc duyệt đâu
@sgok "Ngoài ra, TP HCM sẽ kiến nghị Chính phủ, Bộ Giáo dục và Đào tạo cho phép học sinh, sinh viên, học viên các cơ sở giáo dục nghề nghiệp nghỉ hết tháng 3, đồng thời điều chỉnh kế hoạch thời gian năm học 2019-2020"
có đọc thấy chữ "KIẾN NGHỊ" ko
@hunghm113 mày cá không
Vãi tít
đại học văn lang vẫn ko cho nghỉ nhé 😆)
mình là sv và mình thấy năm nay mình khỏi nghỉ hè
Đang đau vkl vụ nghỉ ngơi này đây 😔
Nghĩ đi cho lành, qua hè học bù
Sau này có chuyện kể cho con cháu rồi hic hic
Nhà nước cán bộ đảng viên nói thế nào thì chúng em cũng phải ghe,xin tuân lệnh
Nghỉ đúng mà nhật nó an ninh vậy mà nghi ngờ ca nhiễm đến 200 mạng , ông sin thì toang mẹ luôn
Dân trí.. ko nghỉ cũng kêu, nghỉ xong cũng kêu.. hài, tính mạnh mình do mình qdinh, nghỉ 1 tháng cũng không ngu hay ra đời thất bại hơn ai. Là cha mẹ biết nhiều thôg tin thì chủ động cho nghỉ chứ cần gì phải đợi?
nghỉ không ai phản đối. nhưng nhà trường vẫn thu tiền học thì phụ huynh vẫn phải chịu có chấp nhận được không? học sinh sinh viên còn học bù được chứ mẫu giáo quoanh năm làm gì có bù. vừa phải ở nhà trông con, vừa mất tiền...
@thuca1992 Rõ ràng 😆, bác xây nhà, xong có động đất sập nhà, chủ đầu tư sẽ bảo nếu muốn xây lại thì chồng tiền lại đây để họ xây. Đó gọi là trường hợp bất khả kháng do thiên tai.
@HangAnh=^^= Chà liên quan. H thợ xây k xây nhà vì dịch ông có trả công họ hàng ngày k
@thuca1992 Lấy ví dụ thôi bạn ạ. Trong tất cả các điều khoản đều nói đến sự cố khi có thiên tai. Đây cũng được coi là thiên tai đi. Mưa bão động đất con bạn không đi học lúc đó chắc bạn cũng chả nhớ để nói đâu 😆
@HangAnh=^^= Thôi, k cãi lại đc mấy thằng ngu đâu vì chúng quá đông và nguy hiểm.
Mai cuối tuần rồi mang về vẩn kịp app ơi.
Cho nghỉ thoải mái đi, hè bù vô
ở nhà cho sẽ cho lành kkk
Tình hình còn nghỉ dài
Cô cho nghĩ sướng còn gì là bằng.
sướng gì bạn !???
Cấp 2 thì tự lập nhiều khi còn chưa có nữa chứ đừng nói là cấp 1, tgian nghỉ vầy là để chúng nó phải làm quen với tự lập đấy ! Cũng phải học online thôi chứ đâu thể nào bỏ học đc !?
Hè học bù lại thôi., con thi tuyển sinh sao ta???.
vì sự an toàn của trẻ đây là quyết định đúng đắn.
Lại thất học rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019