Tinhte App

Tinhte App
[TPHCM] Đang có triển lãm ảnh chụp bằng iPhone của nhiếp ảnh gia Trần Việt Đức
TDNC
7 năm trướcBình luận: 78Lượt xem: 11.576
2 bác coi lại mạng của mình thì hơn :p
@meobeo_ Em dùng wifi đường truyền cáp quang thuê bao gần 1 củ/ tháng nhé
P/s sao em ko pos ảnh lên tt bằng 1520 đc nhỉ. ?
@IPHONE Pro.No1 mình cáp quang thuê bao chỉ 380k thôi nhưng cái lúa mì 900 còn load ảnh được ý chứ 😁
Chỉ thử load thôi chứ chưa có thử cái khác :D
@meobeo_ troll nhau tý cho vui nhà :p😁
Ảnh này đúng là quá lạm dụng PTS, chỉnh sửa màu sắc quá lòe loẹt, xem hơi rối mắt
Thật thú vị.
Người mình xem cái gì cứ có cái tật, cái gì cũng phán bình thường thôi, dìm hàng người ta cũng có nâng bản thân lên được đâu??? Một tấm ảnh đẹp đâu cứ phải chụp bằng máy ảnh xịn, điện thoại xịn là đẹp? Rồi cứ phán pts nhiều quá, vậy có đọc kỹ bài viết hay chưa? "Chia sẻ với mọi người sáng nay, anh Trần Việt Đức chia sẻ mình chụp bằng iPhone 4 và xử lý bằng nhiều phần mềm khác nhau trên điện thoại, nhưng đa phần là dùng Instagram và Hipstamatic." Dùng iphone 4 cũ kỹ, dùng phần mềm trên máy chỉnh sửa ra ảnh như thế thì còn yêu cầu gì hơn nữa? Hay là các bác định xét xem ảnh có nét bằng nokia 1520, hay bằng máy ảnh DSLR hay không? Nhận xét cá nhân thì ảnh chụp quá ổn so với điều kiện cho phép. Trước khi chê, hãy tự nghĩ xem bản thân dùng một con iphone 4 có khả năng chụp ra được những tấm ảnh như vậy hay không đã nhé. Ý nghĩa của cuộc triển lãm này là không cần gì quá cao, chỉ với một chiếc điện thoại không phải quá xịn gì, chúng ta cũng có thể có những bức ảnh có ý nghĩa.
@huntercd Người mình có thói là thấy ý kiến khác mình cái là phê phán rồi quy chụp cho cả cộng đồng. Điện thoại iphone mà không quá xịn thì còn cái nào xịn hơn ? Với tiền mua cái iphone thì tôi mua được cái DSLR và một cái nokia 1110i cũng cho được những bức ảnh ý nghĩa mà đẹp hơn ip4 nhiều 😁
@huntercd Tại sao phải dùng iphone 4 mà không dụng cái khác đẹp hơn. Chẳng qua la pr thôi.
@nguyenpa Nếu đã xem là pr, thì dùng cái gì mà chẳng pr? Dùng máy canon thì pr cho canon? Dùng máy nikon thì pr cho nikon? Dùng máy sony thì pr cho sony? Dùng máy nokia thì pr cho nokia? Bạn suy nghĩ như vậy có phải quá hạn hẹp không?
Iphone 4 giờ chỉ bỏ ra tầm 3tr5, 4tr là có 1 con 2nd rồi, có gì gọi là quá mắc so với thị trường điện thoại hiện nay. Cái quan trọng là, dùng một con điện thoại tầm tầm như vậy, vẫn có thể chụp được ảnh đẹp, ảnh có ý nghĩa, chứ không cứ nhất thiết là phải vác một con máy mười mấy hai chục triệu mới chụp ảnh đẹp được (tuy đẹp xấu là do mỗi người, đặc biệt là với thói quen soi mói chỉ trích của dân mạng của mình). Hay là bạn thấy cứ chụp ảnh là phải chụp máy thật xịn thì mới chụp được ảnh đẹp? Vậy giờ những người còn chụp ảnh bằng phim hoặc chụp bằng những con máy ảnh du lịch giá triệu mấy 2 triệu chắc chụp xấu lắm, zoom lên cái vỡ ảnh ngay hén? 😁 (p/s: câu này mình hay nghe nói lắm).
Ảnh thế này thì quá là ổn so với điều kiện cho phép, 1 cái ip4, và 2 cái app....trình cao thì cầm gì cũng ra ảnh đẹp...
dị ứng với những bức ảnh dùng quá nhiều hiệu ứng, đặc biệt là iphone dùng instagram
Hình ảnh OK, chỉ k thích cái cách trình bày hình lên 1 chiếc iphone giả to đùng như vậy, quá cứng nhắc!
Xem ảnh chụp bằng camera phone của bácTuấn Lion xong, qua xem ảnh của nhiếp ảnh gia này chụp nhìn thấy chán... bác Lion đâu... tổ chức triển lãm ở cafe TT đê...
@phamlong Khỏi cần bác ới Lion có một lượng lớn người theo đọc những bài cụ ấy viết rồi, cụ ấy đã là người nổi tiếng rồi, chỉ tiếc là nổi tiếng thôi chứ ko nhiều tiền.
Ảnh triển lãm chụp bằng Iphone còn ảnh tường thuật của Tinhte chụp bằng Lumia?
mong có nhà báo xài Galaxy để làm phóng sự rồi triển lãm chia sẻ cách chup ảnh đẹp
:mad: Safari loát ảnh như shjjt....đkm....wifi 2 củ cáp quang mà loát nửa tiếng k đk cái ảnh...safari 20 năm nữa cũng ko bằng IE trên lumia 520...nản với apple
@blueseaN9 Mình thì ngược lại với bạn,ko hiểu như thế nào? Con 1520 mới mua được 1 tuần 😔
Có bác nào dùng lumia 1520 pos được ảnh lên tt ko vậy? Em bó tay 😕
Tương lai sẽ có triển lãm ảnh chụp bằng Nokia, samsung, xperia, oppo.... 😁
Vào Facebook gặp Đạo Đức Giả vào đây lại gặp HỌC GIẢ.........Hình ảnh chụp xấu thế ..........vẩn xưng là Nhiếp ảnh gia.........Việt Nam ta ........Bó tay luôn
Thấy mấy đồng chí xem ảnh toàn so sánh ảnh như review thiết bị. Hết so sánh màu sắc, tương phản, rồi hậu kỳ rồi sắc nét ...

Hãy quên nó chụp bằng cái gì đi chỉ cần quan tâm tới bức ảnh cho mình cảm xúc gì mà thôi!
sao ảnh toàn chỉnh sửa quá đà hết cả bản chất vậy.lấy cái gì chụp cũng được rồi về cắt cúp và pts blend đủ kiểu là ra thế này thôi à
ip4 chụp đâu có gì nổi bật đâu mà làm hẳn cái triển lãm trời, thua rất xa 720
sẻ có thằng vào chê cho xem ;)
Em thấy ảnh bình thường như mọi người vẫn chụp, đôi lúc còn thấy tối và xấu, hạ mất giá trị chụp ảnh của Iphone 😕 chắc do khiếu thẩm mỹ của em yếu 😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.147 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
190 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.169 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM