Trả tiền đỗ xe tiện lợi qua app My Parking tại TP.HCM

App My Parking là app thu phí đỗ xe dùng cho các bãi xe thuộc quản lý của TP.HCM, mình thấy tập trung chủ yếu ở khu vực trung tâm, Q1, Q3.

Chạy tới, móc app ra đặt chỗ, có thể chọn giờ theo ý muốn, thanh toán bằng ví điện tử, xong, nhanh gọn lẹ. Anh em lưu ý là không trả tiền mặt cho bất kì ai. Chỉ trả tiền qua app.

Giá là 25.000 đồng / giờ, buổi khuya hay tối có vẻ là có giá khác. Trước khi đến chỗ đỗ, anh em cũng có thể xem bãi xe còn chỗ hay không.

Mình luôn cài sẵn app này, cần là móc ra xài ngay.
12
58
Mình đăng ký app này mấy tháng rồi, mà chưa có dịp sử dụng
0
tvtruc
ĐẠI BÀNG
Hà Nội có iParking từ nhiều năm rồi nhưng mình thấy không hiệu quả, chắc vì người trông xe vì lý do nào đó chỉ thích thu tiền mặt (giống BOT). Tính năng mình thích nhất của iParking là bạn biết gần điểm mình đến có những bãi xe nào và còn chỗ không. Nhưng thực tế không sử dụng được vì người ta toàn thu tiền mặt.
1
P@trick
ĐẠI BÀNG
Ở Sài Gòn thì chỉ có đậu xe thôi.
3
Mình thì cứ lũi vào siêu thị hoặc nhà sách, mình đi xe máy 😁
2
harry.pham2016
ĐẠI BÀNG
Không biết khi nào Vn mới có mấy cái parking rộng như parking bên Mỹ, ở Mỹ nhiều cái mall hay bất cứ khu gì thì cái bãi đậu xe nó rộng bạt ngàn gấp mấy lần thậm chí hơn chục lần diện tích của cái mall hay toà nhà đó đi muốn mỏi chân.
Còn ở VN cả SG hay HN không có bãi đậu xe nào ra hồn hết
0
tuilait
CAO CẤP
Hay. Tiện lợi
0
dzungntd
TÍCH CỰC
Ở HN mình thấy cái iP@rking hình như lâu rồi không hoạt động
0
rookie
TÍCH CỰC
Tiện cho mình nhưng không tiện cho ai đó lắm 😁
0
HungNguyen168
ĐẠI BÀNG
Mình thì không quan trọng là người thu hay phần mềm hay máy tự động. Mình chỉ quan tâm nhất là mở đường ra cho đỗ. Nhiều khi đường thì to rộng cũng cắm biển cấm dừng cấm đỗ tìm chỗ đỗ đến khổ. Mình ở HN.
0
nhanthao
ĐẠI BÀNG
Mĩnh cài mấy năm rồi nhưng chưa xài
0
Hay quá
0
NgDung2000
ĐẠI BÀNG
có app lày tiện thật, đỡ mất công chạy lòng vòng tìm chỗ đậu
0
huynhchithanh
ĐẠI BÀNG
Cái app này hay, tiện khi đỗ xe ở quận trung tâm. Khuyết điểm là app trên android chạy hay bị treo, phải chờ khá lâu nó mới phản hồi, hoặc thoát app vào lại mới chạy được.
0
PhongTran_89
ĐẠI BÀNG
xưa còn có người đứng thu, bây h tự thanh toán qua app, mà có mấy ông đỗ ko thèm trả app, do ko ai quản lý, thấy chỗ trống 50/50 mà quá trời xe đậu. Có mỗi mình trả tiền 😂
0
CryDKNY
TÍCH CỰC
đăng ký 2h mà lỡ đậu 4h thì ntn nhi?
0
Ngon
0
nybinh
CAO CẤP
Mình mới xóa hồi sáng nay thì giờ thấy tinhte đăng.
0
warmboy24
CAO CẤP
Đã dùng 1 lần và chưa dùng lần 2... ở Hùng Vương thì có ng ra hướng dẫn tải và sử dụng App, Ai không biết đóng cửa xe đi luôn là ngay lập tức đội công an bên kia đường chạy qua niêm phong.... :d. Cảm giác như là một cách để kiếm thu nhập cho thành phố thôi, kiểu kẹt lắm mới phải dùng...
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019