Trải lòng khi mua hàng ở Di Động Mango

30/03/2023 17:03Phản hồi: 2
Trải lòng khi mua hàng ở Di Động Mango
Chuyện là mình mới mua con xperia 1 trên di động mango. Mọi việc sẽ không có gì khi mình tìm hiểu để up rom cho con máy lầy.
Mình mua là máy mới nguyên seal full box mình có hỏi shop và shop nói máy tồn mới 100% nha .Khi mới mua về mình cũng check kĩ và không thấy việc gì nhưng hoang mang bắt đầu ập đến khi trên hộp ghi chip 835 trong khi máy là 855 mình check kĩ là thấy nó chính xác là 855 nên có thể biết cái hộp này là mua ở đâu đó, rồi đăng bảo là máy này full box rồi, còn phụ kiện sạc đi kèm cũng không phải chính hãng tệ thật sự nó sạc chậm vô cùng, dùng củ sạc đó lâu ngày kiểu gì cũng hư máy. Nhưng mà lúc đó mình cũng chả quan tâm vì trải nghiệm về chiếc điện thoại là tốt, màn đẹp, loa thì căng đét. Mình là một thằng cuồng giữ kĩ điện thoại nên là ngay khi nhận em nó xong thì mình quất ngay cho nó cái skin mặt lưng.
Anh em biết rồi đấy điện thoại nhật thì app nội địa nhiều vô kể mình đã xoá nhưng mà không tài nào hết nên là định up rom quốc tế nhưng sau khi tìm hiểu thì máy docomo không up được up lên là brick ngay. Mà lúc đó mình cũng tìm hiểu được là máy docomo sẽ có chữ docomo ở mặt lưng mình lục lại kí ức thì nhớ là chỉ có chữ xperia thôi nhưng vì tiếc cái skin nên mình chả lột ra làm gì
Thì tối đó như một thế lực nào đó tiếp tay lúc mình đang cạy bụi bám vào skin thì mình lỡ làm bung skin ra ở phần đuôi sẵn tiện mình check thử rồi dán lại nhưng mà bất ngờ chưa mặt lưng ghi chữ SOV40 chứ không phải Docomo
Nên là lúc này sẽ có hai trường hợp.
Một là máy đã thay mặt lưng điều này chứng tỏ là máy đã qua sử dụng
Hai là máy đã up rom mà anh em có thắc mắc là máy mới mà lại đi up rom là sao khó hiểu thế nên mình cũng nghi ngờ máy đã qua sử dụng
Còn phần tuổi tho pin máy báo trên 80% dung lượng ban đầu mình không biết là liệu mua mới về nó đã thông báo thế chưa hay là máy đã qua sử dụng pin chai đi nên nó mới thông báo thế không biết là ae nào đã mua máy mới rồi thì giải đáp giúp mình phần này với ạ
Nói chung là ae nào đang định mua còn xperia 1 ở shop di động mango thì nên cân nhắc kiểm tra hàng cho kĩ chứ mình sợ lắm rồi. Đây là trải nghiệm của mình thôi nên anh em cân nhắc. Nói chung là kinh hoàng.
2 bình luận

Xu hướng

Chia buồn cùng bác đã ăn phải quả xoài ủng rồi.
@Việt tàu khựa Buồn thật sự luôn bác cũng máy máy sài ổn chứ mà không biết bên trong thay đổi những gì nên hơi bất an

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019