Trải nghiệm 10 phút với Galaxy Tab trong video chính thức từ Samsung
niky
12 nămBình luận: 83
rubyshark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này có giá bán lẻ rồi xấp xỉ 1000 usd
đầu clip thấy full pin vậy mà cuối clip còn có 1 vạch. không hiểu người ta quay clip này trong vòng bao nhiêu lâu. nếu quay liên tục mà sau 10' còn có 1 vạch thế kia thì....
Còn cái vấn đề ứng dụng cho độ phân giải kì cục của nó nữa. Nếu ứng dụng nào chạy cũng mờ mờ xấu xấu thì thật là chán.
tốt thì tốt nhưng cạnh tranh với ipad thì ss chỉ có thể bán thấp hơn ipad mà thôi,chứ the same thì chon ipad vẩn ưu tiên số 1 hơn, vì nếu xét kỉ các mặt thực dụng thì sẽ thấy ipad và GT độ di động không kém xa nhau là bao nhiêu, trên lý thuyết quảng cáo sẽ khác so với thực tế khi sử dụng
Người xem clip này bực mình nhất có lẽ là SJ, tất cả những gì của iPad và iPhone đều được SS vận dụng , từ trình duyệt Email, Ebook, photo ...kể cả Facetime , kiểu trang menu hàng ngang ( đặc trưng của iOS ) . Tất cả được SS học hỏi và làm phong phú hơn nữa
nãy giờ bác đọc các cm có ai nói là bực mình cái bác nói ko.nói như bác như ấm vào ít ng ta ý vớ vẩn.
Hiệu ứng xoay không đẹp lắm nhỉ? nó giật quá, phải như iPad mới hay chứ, nhưng mà được cái nhỏ gọn, mình thích nó nhỏ gọn như thế này!
cobra4eye
TÍCH CỰC
12 năm
quá được, giá tốt nữa là doanh số tăng vèo vèo
SS đã gỡ giải quyết hết các vấn đề mà ipad không giải quyết được, đây đúng là tất cả trong một, quá đỉnh. TUYỆT. Khỏi mua ipad
lỡ mua galaxy S rồi thêm galaxy Tab nữa cho đồng bộ. sau đó sắm thêm samsung Led 3D nữa. quá tuyệt....!
hieusd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này khác gì hàng nhái tq đâu nhỉ, có khác chỉ là nhanh hơn, mạnh hơn, sang tq mua e opad cũng chỉ 2.5t xài sướng hehe, chưa thấy nét nào gọi là Tiên Phong hay Đột Phá ở đây cả, xin lỗi các bác. À, mà ở vn dùng android thì chỉ có xài đồ free thôi các bác à.
Bác này chắc có mỗi em iphone nên tưởng nó là nhất, xin thưa các bác cái phần mềm biên tập phim như bác nói chả có j ghê gớm đâu. 1 con lg km900 lởm chạy java cũng có rồi 😁:D
Còn nếu bác nói quay phim HD thì em cũng phải nhắc bác là trước iphone4 thì đã có khoảng chục mẫu đt có thể làm điều đó rồi, cái này chắc là iphone đột phá nhưng bị trùng ý tưởng với 1 số hãng khác ah bạn? =))
Em thấy cái đột phá lớn nhất của iphone là cự tuyệt với adobe =))
Ngu ngốc!
Ip 4 kiểu dáng bắt chước y hệt Meizu 9 của Trung Quốc, hay ho gì mà khoe ra 😁 may quá M9 nó công bố kiểu dáng trứoc ip4 phải nửa năm, không bọn fan cuồng nó lại ông ổng lên là lại hàng Hồ Cẩm Đào.

Còn tất cả các thiết bị khác, ngoài cái màn hình chữ nhật ra, chưa thấy bắt chước hàng apple ở điểm gì (mà chẳng nhẽ để không giống hàng apple thì phải làm màn hình hình elip, hình bình hành cho nó khác?)

còn về cái GT này, chẳng thấy giống ipad ở chỗ nào cả mà suốt ngày bọn fan cuồng nó vào nó lảm nhảm nhỉ.
1. Bàn phím ảo: cái này giao diện mặc định của Swype, khác hoàn toàn bàn phím của iphone. Ngoài điểm "giống" là cùng là bàn phím qwerty ra (mà cái này thì thằng nào chẳng có số lượng c ác nút + cách bố trí vị trí phím giống nhau), còn lại thì ưu việt hơn bàn phím lởm của iphone cả tỉ lần.

2. Mail: giao diện này giống 99% giao diện của thunderbird, mà thunderbird thì cũng quá nổi tiếng rồi, chứ chẳng liên quan gì đến apple cả. Nếu nói lịch sử phát triển thì thằng iphone là con cháu của thunderbird mới đúng.
Xin lỗi bạn nói nghe ngu bỏ mẹ ấy, xài hàng nhái thì ngoài cái giá rẻ ra cái gì cũng thua xa hàng thật, nếu nói 2.5tr xài sướng thì đi mua mà xài đi mua ipad làm j. Tiền nào thì của nấy thôi, phát biểu linh tinh.
Nói thẳng ra thì nhiều người ghét apple vì những thằng như bạn đấy.
_ ờ, không giống =)), sợ quá sợ mấy bác luôn.
hieusd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu là mình thì chắc bắc thêm cái antene cho gt thu sóng tv,fm luôn cho tiện nhỉ, thậm chí là fang luôn 2 sim, 2 sóng, hehe.
E đang xài ipad và cảm thấy tính năng gọi, sms là ko cần thiết và vô cùng bất tiện, đã từng dùng ............ để gọi quốc tế, chả ai vác cái máy to thế để gọi, chẳng ra dáng pro gì cả, bác cứ uýnh thêm e iphone4 cho nó đẹp, e còn có cả con ipod để nghe khi ngủ nữa cơ, hehe.
Bác tự nói tự phản biện rồi 😁

---------- Post added at 02:49 PM ---------- Previous post was at 02:47 PM ----------

Không hài lòng về mấy phím cảm ứng trên GT,dễ chạm phải khi sử dụng,pin theo trong clip cũng xuống rất nhanh.
nói chung là mựot mà, nhanh , gọn nhẹ, chỉ còn thiếu hợp túi tiền nữa thôi
cảm ứng còn cứng lắm, còn lâu mới bằng ipad:no6xn: mỗi thiết bị chỉ nên tập trung vào 1 mặt sao cho thật mạnh thật sướng chứ cái GT này em thấy nhiều tính năng mà chả có cái nào nổi bật
Chất lượng hàng nhái TQ sao bằng được bác, linh kiện èo èo, cảm ứng phải kiên nhẫn mà nhấn, Tap thì đã có từ thời IBM x41, Hp elitebook,vẫn sử dụng Motion từ thời 2008 nhỏ gọn , về chỉ cần cắm vào dock là có em laptop đúng nghĩa. chắc bạn không đọc bài về Samsung ngay tại diễn đàn này.
Đột phá chính là cái camera facetime đó bạn, màn hình 7inch tiện mang theo bên mình, lôi ra cất vào nhanh chóng mà vẫn thể hiện tốt những gì mình quan tâm.
Bạn có chấp nhận bỏ ra 1 vài Obama cho những cái app nhảm nhí trong khi đó Android mang lại cho ta miễn phí

Thế bạn nghĩ sao khi cái Sharp nhỏ xí mà nó tích hợp lun Itivi nhỉ, điều quan trọng là nhà sản xuất lun muốn tích hợp tất cả những gì cần thiết để phục vụ lợi ích người tiêu dùng với giá thành hợp lý.
Với 1 chiếc tap như thế thì cái tai nghe răng xanh mới có dịp phát huy chứ. Mà mình nghĩ những lúc đt lúc quên sạc pin, hay khi sóng gió yểu xìu thì có em tap kề bên cũng đáng giá.
Đáng giá là Galaxy đã học hỏi được những cái ưu và cái thiếu của Ipad để tích hợp cho riêng mình, chứ không như Apple chỉ sản xuất ra nhiu đó để dành cho năm sau tiếp tục móc túi người tiêu dùng
nhìn thì ko chê rồi. có điều đến giờ mình vẫn ko thấy thích thú với mấy cái tablet này. thực chất chỉ là cái smartphone to thôi chứ gì đâu. còn nếu xử lý cv hơn thì mình vẫn chọn laptop thôi. cùng lắm net.
nhiều ông chưa sờ vào cái thiết bị nào mà cứ ông ổng mồm chê người khác nguy hiểm cũng thật là nguy hiểm không kém 😆

Đợi mấy trang gadget nó có bản review hands-on của phiên bản sp thương mại đã rồi hẵng phán xét 😃
Tôi rất thích GT vì kích thước dễ cầm , cảm ứng nhạy , nếu giá phù hợp túi tiền tôi sẽ mua , nhưng công tâm mà nói SS mô phỏng iPad lộ liễu quá , ngay cả những thứ phụ kiện nhỏ nhặt

nasharmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
càng lúc thấy em này càng hay, mong em nó sớm lên dĩa ở Tp HCM. Giá rẻ chút nữa thì càng tốt. hii
Ra những sản phẩm đỉnh cao như vậy hãy ra chứ, ra cái nào phải nổi và để đời cái đó.

Nhưng dù sao cũng phải nói là nó có giao diện một số thứ giống những sản phẩm của Apple thật, nhất là keyboard ảo, không mang hơi hớm Apple tui chặt đầu xuống cho mọi người ngồi.

I'm Apple's fan.
thế thì chặt đi, bàn phím đấy là giao diện mặc định của phần mềm nổi tiếng swype (là cái gì thì google), chẳng có gì là giống của apple cả.

Tự nhiên có cái ghế để ngồi.
Với lại các bác để ý cho, tại các bác không được học quảng cáo này nọ nên không biết đươc mục đích mà nhà sản xuất muốn có được ở từng sản phẩm của họ.

Apple nó không thích là một tô HỦ TIẾU THẬP CẨM và chấm NƯỚC TƯƠNG + NƯỚC MẮM(nên người ta chỉ chuyên vào một mặt nào đó thôi, không thích ôm cả đống chức năng rồi chả chức năng nào ra chức năng nào, NHẤT NGHỆ TINH mà các bác) và nó không thích CHƠI VỚI NGƯỜI KHÔNG SÀNH ĐIỆU VÀ ĐẲNG CẤP nói huỵt toẹt ra là người NGHÈO MÀ HAM XÀI SANG nhưng chả biết gì về sản phẩm chỉ lấy về nghe gọi nt với gái.

Người ta đã xác định rất rõ đối tượng và tầng lớp nhắm đến rồi. Xin hết..

I'm Apple's fan.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019