Trải nghiệm AirPay: Thanh toán nhanh, tiện lợi nhiều ưu đãi

Lê Huyền Vân
18/8/2020 9:4Phản hồi: 172
Trải nghiệm AirPay: Thanh toán nhanh, tiện lợi nhiều ưu đãi
Ví điện tử ngày càng phổ biến và được sử dụng nhiều hơn vì sự tiện dụng, nhanh chóng cùng nhiều ưu đãi giúp người dùng tiết kiệm khi chi tiêu. Mình là đứa sử dụng rất nhiều, gần như là trong các giao dịch, thậm chí đôi khi đi ra đường mà quên mất là mình không một xu dính túi. Thanh toán online, ví điện tử gần như thay đổi thói quen chi tiêu và sử dụng tiền của mình.

Ngoài những buổi ăn chính ở công ty, mọi người cũng hay tổ chức ăn thêm, ăn dặm, ăn sương sương bằng cách đặt qua các ứng dụng giao thức ăn.

NowFood thường được mình lựa chọn vì đa dạng món ăn và có thêm lựa chọn thanh toán online qua AirPay, tiện cùng với những ưu đãi thường xuyên. Đảm bảo được các yếu tố đặt được món ưng ý, mức giá giá ưu đãi so với ra quán hoặc trả tiền mặt, thanh toán nhanh và tiện lợi.

Không chỉ có NowFood, khi tải ứng dụng về mình thấy AirPay cũng có liên kết với Shopee khi thanh toán mình nhận được khá nhiều ưu đãi. Bên cạnh đó mình cũng có thể dùng ví cho nhiều tiện ích thanh toán khác, ví dụ như nạp điện thoại, trả hoá đơn điện, nước, internet, mua vé xem phim, đặt khách sạn, vé máy bay,.... Đôi khi sẽ được hoàn tiền cho những lần thanh toán, tiện không phải di chuyển ra ngoài, rẻ do nhiều ưu đãi, đáp ứng đúng nhu cầu và tiện ích. Mình cũng dễ dàng thanh toán các hóa đơn mua hàng tại các điểm bán chấp nhận quét mã QR code bằng ví AirPay.

Hiện tại AirPay đã có sẵn trên cả 2 nền tảng Android và iOS để người dùng thiết bị nào cũng có thể tải về.
Link ở đây nhá:

Sau khi tải về thành công, các bạn mở ứng dụng lên > nhập số điện thoại cá nhân để đăng ký (mã OTP sẽ được gửi về số điện thoại bạn vừa nhập) > điền mã OTP vào để kích hoạt ví. Như vậy là bạn đã tạo được ví thành công và có thể truy cập vào ứng dụng.

Giao diện của AirPay được thiết kế hoàn toàn bằng tiếng Việt, dễ theo dõi và dễ hiểu. Bố cục và cách sắp xếp trực quan đơn giản hướng đến sự tiện lợi và giúp người dùng dễ thao tác, dù là một người không rành về công nghệ.

Ở trang chủ có mục Ưu đãi mỗi ngày nằm ở vị trí bắt mắt và khá thu hút mỗi khi mở ứng dụng lên, mục này có rất hữu ích để bạn vào săn những chương trình ưu đãi hot và mua sắm.

Một số ưu đãi các bạn có thể tham khảo như:
  • Ưu đãi: Mua sắm bằng tính năng quét QR code và nhận hoàn tiền tối đa 60.000 VND
  • Ưu đãi: Khi thanh toán bằng AirPay trong Shopee sẽ được nhận voucher và Freeship
  • Ưu đãi: Được hoàn Xu khi thanh toán hóa đơn tiêu dùng và nạp thẻ điện thoại
  • Ưu đãi: Được tặng mã giảm giá (tối đa 60.000 VND) khi đặt đồ ăn tại NowFood trên Shopee
Các bạn xem chi tiết ở đây nhá!

Quảng cáo

Sau nhiều lần thanh toán và nhận ưu đãi mình thấy AirPay tiện lợi và hữu ích. Các bạn có đang sử dụng không, chia sẻ cảm nhận nhá!
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luân NH
ĐẠI BÀNG
4 năm
airpay hỗ trợ ít ngân hàng quá
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@yllas Nếu nó ghi lại cái mà bạn nhập cho nó rồi mới gửi bank thì mọi thứ trở nên phức tạp.
Tuy là còn OTP nhưng chẳng an tâm giao cho 1 app TQ.
Luân NH
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zendomarata Momo xài quá ok luôn chứ, hỗ trợ nhiều ngân hàng, chuyển tiền thanh toán nhanh gọn lẹ
@minhtienbk Nó ghi lại cái gì của bạn để gửi cho bank nào =)))) comment chán chả buồn nói.
Anw, tốt nhất bạn k nên dùng ví điện tử hay bất kì dịch vụ online nào cho an tâm nhé ^^
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@yllas Ngược lại , xài rất nhiều nhưng ko chơi với bên này.
Nếu bạn biết về bảo mật , thì đây giống cách triển khai tấn công kiểu man-in-midle.
Ti tỉ loại, ad khen loại lởm nhất 😆
ThienAn6969
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhdung87 Công nhận thằng Moca nó cùi bắp thiệt. Giao diện xấu, chả có tính năng gì
legiondark
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhdung87 Cái ví lởm chưa từng thấy, đã từng tải và từng xóa, đã vote 1 sao vì không dùng được, chấp nhận mất vài trăm k trong tài khoản chứ k bao h cài lại nữa, bực cả mình.
Ngáo Cần
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhdung87 ăn tiền thì phải kiếm cái khen chứ sao
@liketheblues Ô moca chả bjo dùng, chỉ nạp trong grab thôi chứ hả bjo tải ví, con đấy cũng xếp vào hàng lởm 😆
Trước dùng xong lại xoá đi
Momo là thằng đỡ lởm nhất trong các loại mặc dù vẫn lởm vkl
@Vtp2015 lại một thằng ngu vào sủa bậy
shenlong2210
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang Long. Tui chỉ cách cho ông xài rồi, ông ko tiếp thu thì thôi còn lên mặt dạy đời nữa. Ông xài thẻ còn không biết cách bảo mật còn lên nói oang oang nữa. Hay giờ tui ghé nhà ông, tui quay phim rồi ông đưa cái thẻ VISA gì của ông tui quay tí được không ông?
shenlong2210
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vtp2015 Tui chả nhớ xài chưa nữa vì shop của tui chỉ quét của khách thôi, có gì bạn ghé shop MuaSamOnline.US của tui hoặc ghé AEON chi nhánh Bình Dương tui chỉ cách nhé.
shenlong2210
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rickyvietnam Quăng bom gì bạn ơi, bạn cứ giữ ví của bạn đi nha. Còn mã QR code tầm khi nào bạn rảnh, bạn báo tui trước 1 phút rồi quăng cái mã QR đây tui đi chợ shop MuaSamOnline.US với.
Nói nhớ giữ lời nha bạn, đợi mã QR Code của bạn.

ps: nhớ nạp tiền đầy đủ nha, shop tui bán toàn đồ trên 1 triệu không à.
Quá nhiều loại ví, các ví nên liên kết với nhau như kiểu ngân hàng để tiện cho người dùng thanh toán
Khen cái Ví cùi bắp. Ka ka.
mình cũng dùng airpay
Ai dùng shopee và Now food thì sẽ thấy được sự tiện lợi.
dongkihote
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sơn Phát Đạt Airpay ưu đãi thanh toán hoá đơn điện nước mỗi tháng, ưu đãi nạp điện thoại nhiều.
@Sơn Phát Đạt Bạn này chuẩn nè,dùng shopee và now mới thấy hết tiện lợi
Archile
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sơn Phát Đạt Airpay mình chỉ xài để order đồ ăn qua Now và rút tiền từ ngân hàng khác về ngân hàng liên kết vì free
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dongkihote làm thế nào dc ưu đãi bạn
dongkihote
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongdt12 Bạn xem link này. https://www.airpay.vn/khuyen-mai/hoan-tien-hoa-don/
hmcn87842
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiếc là không liên kết với Nh ACB
ruanyoufu
TÍCH CỰC
4 năm
Mình xài cũng lâu rồi, thấy ok
Bài viết trải nghiệm mà không có tý gì trải nghiệm viết như 1 bài quảng cáo chính hiệu ?? 😁 ??
@Q.Dragon rõ là đang quảng cáo cho airpay mà bác :D đó là điều ko cần nói ra nhưng ai cũng biết :D
12hraovat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có mỗi cái ví vợ... Mà k đc rút ra tiêu
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
lâu lâu nó cho mấy cái giảm giá tiền cũng được
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vãi cả Quảng cáo
Airpay trước xài để mua fshare 5k :v , thanh toán shopee.
Zalo để mua vé của Bamboo. Nó bắt nạp tiền min 100k, bội số 10k không linh động gì cả nên đa phần mình xài Momo.
Momo: dạo chả có ctkm gì hay 😔
Viettelpay: thanh toán cước internet.
@liketheblues Momo khuyến mãi rầm rộ lúc đầu thôi, thời gian sau chả có 1 cái gì. Còn ViettelPay thì giao diện hơi tệ, được cái chuyển tiền ổn. Còn Airpay thì cũng thông dụng, liên kết với nhiều cái độc độc, nhưng giao diện hơi rối. Mình thấy app ngân hàng VCB, Đông Á, SCB thanh toán cũng ok, mua thẻ cào cũng được, nhưng do ít khuyến mãi với bán đồ ít nên ít có giao dịch. Tóm lại mono vẫn thân thiện và tương đối ổn.
@Cuộc sống tốt À quên còn cài app Vietcombank để quẹt Vnpay 😁
maplestory2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@liketheblues MOMO bây giờ chỉ để đặt vé xem phim thôi 😆, airpay thanh toán điện nước internet đủ cả, lại còn discount quá tiện
đang dùng shoppe thì airpay không thể thiếu rùi, còn thằng Momo chó đẻ, là cái ví điện tử mắt dạy nhất từng biết
@haohanluongson T xài thấy bình thường mà
@haohanluongson Mất dạy sao bác, momo giờ rất thông dụng nhé, nó cũng liên kết hơi bị nhiều ngân hàng à. Có điều mới xài thì khuyến mãi rầm rộ, chừng nữa năm là im ru.
giangcj
TÍCH CỰC
4 năm
@Cuộc sống tốt Khuyến mại xong trừ tiền bù ấy mà, hồi mình đặt vé máy bay nó tính thêm 100k phí
@giangcj Đặt vé máy bay đại lý, web chính hãng hay ví điện tử khách nó cũng có phần phí giao dich thôi mà.
@haohanluongson Tớ cũng dùng nhiều shopee và vẫn thấy airpay như cc, ít ngân hàng vãi.
neumotngayem
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng vì nó liên kết với Shopee, liên kết với TP Bank, má nó ức nạp tiền vào ví thì được, giờ rút về lại tài khoản báo lỗi, gửi qua tài khoản khác cũng lỗi, hỏi support thì bảo do anh đang ở nước ngoài, ơ thế sao ko chặn luôn từ việc nạp tiền đi, giờ tự dưng tiền trong ví mà ko làm gì được
haiduong681
ĐẠI BÀNG
4 năm
@neumotngayem Mình cũng dùng TPBank với Airpay, bth vẫn rút ok, nhanh. Lâu lâu mới có một lần tiền về tk chậm nhưng đều về tk trong ngày rút hết
NEl_o1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài quảng cáo trá hình ah.
@NEl_o1 Lồ lộ ra đó chứ trá hìn gì nữa mai fen 🤣
Chán thật.
Add thẻ tín dụng thì không được.
ATM thì không có Techcombank
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaikhang91 Làm gì có ví nào liên kết được thẻ tín dụng??!
pdmhung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DoanTri Tam Zalopay
@thaikhang91 Thẻ tín dụng add bình thường. Mình vẫn thanh toán điện nước bằng airpay qua HSBC hay VPBank
@thaikhang91 add bình thường nhé, nhg phải liên kết với bank trc để xác thực rồi add thẻ credit nào cũng dc.
haiduong681
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaikhang91 Tech kén ví điện tử lắm, may ra có VinID. Chắc làm ăn vs Vin nên vậy😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019