Trải nghiệm AirPods Pro 2: Transparency thông minh hơn, âm thanh chi tiết hơn nhưng khó nhận ra

Mikeknowsme
27/9/2022 2:22Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
có tiền mua đỡ ghiền liền
khanhkt3
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã dùng song song cả 2, về âm thì đúng là bass nhiều hơn. Cơ bản âm thanh nghe nhẹ nhàng hơn
Mức âm để có thể biết đc gọi là độ hay "cá nhân" hơn thì ở mức trên 70% mới phân biệt rõ
Mình dùng phần mềm nghe nhạc điều chỉnh EQ nên dễ nhận ra đc
Haiz, từ hồi mình chuyển sang dùng tai nghe wireless hàng rẻ tiền (tầm 7-800k), tự nhiên tâm lý thoải mái hơn hẳn. Trước mình dùng Airpod 1 thôi, nhưng thời đó 2017 mua đã 4,9 triệu gì đấy rồi, dùng căng thẳng vãi ạ. Kiểu cứ phải nâng niu chăm chút ấy. Xong r cái giống càng nâng niu thì nó càng sớm hỏng cơ, y như rằng 1 năm rưỡi chai mẹ pin 1 bên tai 😆). Bực quá từ đấy về sau dùng tai nghe mấy trăm nghìn, thấy cuộc đời vui vẻ hơn bao nhiêu haha
@light_dark_91 Nếu sắm airpod thì fai mua thêm apple care+ bác à , dc bh thêm 1 năm , chai hay bể hư là ra đổi mới k nói nhiều . mỗi năm mỗi renew là khỏi sợ chai , giá tầm 1tr rẻ bèo
HongPhongLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
@light_dark_91 ồ đúng là apple mà, họ làm pin bên trong airpod cùi nhất có thể, rồi bắt người dùng như mình trả rất nhiều tiền chỉ để thay cục pin nhỏ xíu bên trong
Cười vô mặt
@hoanglong0712 em chọn dùng tai 7 800k, nghe vẫn tạm đc, khi nào hỏng vứt xừ đi thay mới bác ạ, giá chỉ bằng 1/5 1/6 Airpod 🤣
@light_dark_91 e mua 2018 giờ vẫn dùng,hồi đó dùng dc 2 năm thì chai pin 1 bên tai xong đi thay giờ lại chai nốt bên kia vậy là thay cả đôi giờ đến chai dock sạc đang tính lên đời
Lại mua
HongPhongLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quy.helios giống bạn
boozyer
CAO CẤP
2 năm
có cả airpod 3 & pro thì vẫn thích đeo con 3 hơn.
khi nào cần chống ồn mới cần đeo pro, còn môi trường hỗn hợp thì 3 đeo tiện tai với tmai hơn hẳn
Cho hỏi apple nó bảo hơn đời cũ 50% là có phải hơn gấp 2 lần k nhỉ , nếu gấp 2 thì phải là 100% chứ . hỏi ngu anh em đừng chửi nhé
@hoanglong0712 hơn 50% = 100%+ 50% = 150% = 1.5x
@hoangtien123 Nghĩa là gấp 1.5 lần, vậy là apple có quảng cáo sai đâu, do các anh reviewer tính sai
@hoanglong0712 hihi ở Tinhte mình chỉ thích Sonlazio và AudioPsycho, lâu lâu có ông AmbitiousMan (không biết phải Mod không) viết bài là thấy chỉnh chu.. còn lại thì...
Xài airpod khuyên anh em nên mua apple care+ , mỗi năm mỗi renew lại ,tầm 1tr/ năm , cứ thấy pin chai là ra đổi cái mới , bể hư vô nước đem xác ra đổi luôn . tính ra lợi lắm vì apple nó làm mới tai nghe 3-4 năm lận
@hoanglong0712 VN làm gì xài đc gói này bạn
@thanh_satria Được , trc khi đi bảo hành nhớ chat nhẹ với nhân viên apple , những chỗ dễ tính nó nhận luôn , đằng nào cũng fai đem qua apple sing thẩm định rồi đổi mới à , mình làm rồi mình biết
@thanh_satria Tôi mua đợt 2020. Apple xác nhận lỗi rè lô hàng này nên gia hạn thêm 2 năm bảo hành 😆 tính ra đc tổng 3 năm.
Tháng trước tai nghe rè 1 bên mang bảo hành họ kiểm tra sal đổi luôn cho bộ tai nghe mới. Chỉ không đổi case. Tính ra đc renew luôn 😃)) dù k mua care+
@hoanglong0712 Giờ bên trung tâm bảo hành VN đổi mới đc luôn, tai nghe giờ made in VN luôn r.
DrTMA92
TÍCH CỰC
2 năm
“Nhưng mình cảm nhận được ngay có chống ồn kín hơn, đặc biệt nếu như bạn đang từ chế độ xuyên âm môi trường (Transparency) chuyển sang chống ồn sẽ thấy kín hơn rõ.“
bacs cho m hỏi kín hơn trong câu này nghĩa là thế nào. là chống tốt hơn hay cảm giác bị bịt/bí- ù tai hơn? M đang quan tâm đến cảm giác chống ồn trên 2 so vs 1 để lên đời. Nếu chống tốt hơn nhiều và k bị bí ù tai thì quá ngon.
khanhkt3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DrTMA92 Hơn 1,5 cảm nhận cá nhân
@DrTMA92 Kín ở đây là lúc chuyển sang chế độ chống ồn, bác sẽ thấy tai kín hơn so với AirPods Pro 1, mọi âm thanh xung quanh được triệt ngay lập tức
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chưa thấy lý do
HongPhongLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
không đáng để nâng cấp đâu
evn203
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mới đầu ra pro 1 cùng thấy mấy thằng chia sẻ thần thánh lắm và sau 1 lận tự thưởng cho bản thân khi mang em nó vào rất háo hức và đến giờ thì cảm nhận 1 điều là rất phí tiền. Chẳng thần thánh như ae nghỉ, chất âm thì quá bình thường, còn độ trể thì chắc chắn rồi, rõ nhất là ae thử hát kara bằng ứng dụng kaka thì đúng là thảm hoạ không như tai nghe dây được. Minh khuyên ae nào chưa mua thì tốt nhất đừng phí tiền hãy dùng tai nghe có dây là xịn nhất
Eric Patrick
ĐẠI BÀNG
2 năm
sợi dây mua ở đâu vậy ae?
Lucy Techie
ĐẠI BÀNG
2 năm
quán cà phê đẹp
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đeo lâu không biết có bị đau tai không ạ
Chất âm con này có tơi diệu không mod
Muốn tắt chức năng tự động điều chỉnh âm thanh khi mình quay qua 1 bên thì làm cách nào vậy anh em?
Có chức năng này nghe nhạc thấy khó chịu quá, vì nó cứ bị 1 bên to, bên nhỏ.
WindJino
ĐẠI BÀNG
một năm
Cho mình hỏi Airpod Pro 2 có thay thế được Airtag không anh em? Tính mua Airtag mà nghe quảng cáo Pro 2 có chip U1 nên giống như tích hợp Airtag vào case Airpod để tìm đồ vật. Mình bật Find my thì chỉ báo case đã hoạt động bao nhiêu phút trước thôi, chứ không có theo thời gian thực.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019