Trải nghiệm Amazfit GTS 2: 4 triệu có GPS, nhận cuộc gọi, thông báo font tiếng Việt

MinhTriND
2/2/2021 9:14Phản hồi: 107
Trải nghiệm Amazfit GTS 2: 4 triệu có GPS, nhận cuộc gọi, thông báo font tiếng Việt
Amazfit GTS 2đồng hồ thông minh thuộc phân khúc tầm trung, chỉ khoảng 4 triệu, nhưng những giá trị mà nó mang lại thì thật sự tương xứng. Ngoài những tính năng tập trung vào chăm sóc sức khỏe và đo lường các bài tập thể thao, Amazfit GTS 2 còn gây ấn tượng với mình ở các tính năng mà mình đánh giá là rất hữu ích, bao gồm việc nghe cuộc gọi ngay trên đồng hồ.

Thiết kế

amazfit-gts-2-tinhte (3).jpg
Amazfit GTS 2 có màn hình AMOLED 1,65 inch hiển thị sắc nét, mật độ 341 ppi, kính vát cong 3D, màn hình được phủ carbon để chống trầy xước. Thân máy được làm bằng hợp kim nhôm khá sang và nhẹ 24.7 g. Có 3 tuỳ chọn màu sắc là vàng, xám và đen. Mặt đồng hồ sẽ có dạng vuông, với các cạnh kính bo cong nên cảm giác khá mềm mại, không bị cứng và thô. Trải nghiệm vuốt cũng tốt, không gặp vấn đề gì. Với kích thước màn hình 1,65 inch thì nó sẽ vừa vặn với những người có cổ tay bé như mình hoặc với các bạn nữ, còn với anh em hơi mập mạp hơn thì mình nghĩ sẽ hơi nhỏ. Ở mặt sau của đồng hồ là nơi bố trí của các cảm biến và điểm tiếp xúc cho vị trí sạc từ tính.

Các tính năng nổi bật

amazfit-gts-2-tinhte (23).jpg
Có 3 tính năng mà mình đánh giá là nổi bật và hữu ích nhất đối với nhu cầu sử dụng của mình. Đầu tiên là tính năng nhận cuộc gọi trên đồng hồ. Nhận có nghĩa là bạn không thể thực hiện cuộc gọi đi, chỉ có thể nhận khi có cuộc gọi đến. Loa ngoài của đồng hồ và mic đủ tốt để mình có thể trò chuyện với người ở bên kia. Với tình hình an ninh phức tạp ở các thành phố lớn, việc không cần phải moi điện thoại ra khỏi túi để nghe rõ ràng mang đến nhiều lợi ích, cả về sự tiện lợi và an toàn.

amazfit-gts-2-tinhte (9).jpg
Yếu tố thứ 2 mà mình đánh giá cao đó là Amazfit GTS 2 hỗ trợ tiếng Việt hoàn toàn, thế nên là các thông báo từ ứng dụng đều có thể nhảy lên và đọc một cách dễ dàng. Font chữ hiển thị hơi nhỏ, nhưng có thể đọc được, không phải là vấn đề quá nghiêm trọng. Sau cùng, 1 tính năng giải trí khá vui vẻ trên thiết bị đó là nó được trang bị bộ nhớ trong 3GB, giúp bạn có thể chép nhạc vào để nghe. Có 2 cách nghe, đó là bạn kết nối đồng hồ với tai nghe không dây, thứ 2 đó là bạn có thể tận dụng loa ngoài của máy để nghe nhạc luôn. Loa ngoài không quá lớn, nhưng đủ dùng và giúp bạn có thể nhanh chóng thư giãn trong một số hoàn cảnh nhất định.

Sức khỏe và thể thao

amazfit-gts-2-tinhte (22).jpg
Amazfit GTS 2 được trang bị cảm biến BioTracker 2 PPG giúp đo đạc nhiều thông tin khác nhau với độ chính xác cao hơn so với thế hệ trước. Cảm biến của đồng hồ đo được nhịp tim, độ bão hòa oxy trong máu, đo đạc chất lượng giấc ngủ. Toàn bộ dữ liệu đều được đo đạc liên tục, và thông tin sẽ gừi đến 1 app tên là Zepp trên điện thoại. Thông qua app này, bạn có thể xem lại những data về sức khỏe của mình, về nhịp tim, giấc ngủ và thiết lập nhiều thông số cũng như thiết lập khác trên đồng hồ. Amazfit trang bị cho đồng hồ tới 90 chế độ luyện tập thể thao, phù hợp với nhiều môn khác nhau.

Pin và các chức năng khác

amazfit-gts-2-tinhte (18).jpg
Amazfit GTS 2 có pin 246 mAh, theo như công bố của hãng thì có thể dùng được 7 ngày sau mỗi lần sạc. Với trải nghiệm cá nhân của mình, nhu cầu riêng của mình thì có thể dùng được khoảng 4 ngày, Bên cạnh các tính năng nêu trên thì Amazfit GTS 2 vẫn sẽ đảm bảo được hầu hết các tính năng của một chiếc đồng hồ thông minh, như coi thời tiết, làm đồng hồ báo thức, đếm ngược thời gian…Về mặt đồng hồ, bạn có thể tải về từ ứng dụng trên điện thoại, có nhiều mặt khác nhau để anh em có thể lựa chọn. Tiếc là không có kho ứng dụng co Amazfit GTS 2.

Ngoài ra, một điểm khác mà mình cũng rất thích trên thiết bị đó là có khả năng chống nước 5 ATM, vì lẽ đó, bạn có thể thoải mái tham gia các hoạt động dưới nước, đi trời mưa hoặc rửa tay này kia mà không sợ máy bị hỏng. Nhìn chung với tầm giá 4 triệu bỏ ra, những bạn có nhu cầu mua smartwatch để nhận thông báo, nhận cuộc gọi, giữ kết nối thì rõ ràng máy đáp ứng rất tốt. Còn về phía những người chơi thể thao, quan tâm sức khỏe, Amazfit GTS 2 chắc chắn vẫn sẽ hỗ trợ được các nhu cầu đó.

Bạn có thể đến trải nghiệm ngay tại các cửa hàng thuộc hệ thống: CellphoneS, Hoàng Hà, Techwear, LDStore, Phong Vũ, Mihome, Golden Dolphin... Hoặc mua ngay trên các sàn Tiki, Lazada, Shopee.

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndta13
CAO CẤP
3 năm
Amazfit còn có dòng GTR 2e và GTS2e nhưng chưa bán ở VN. Dòng e rẻ hơn 1tr, bỏ cái bộ nhớ trong, lớp phủ chống bám vân tay, loa ngoài, bù lại pin trâu hơn, thêm cảm biến nhiệt độ. Nói thiệt mình vẫn hóng dòng 2e hơn 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
3 năm
@ndta13 giống tớ, cũng đang hóng con GTS2e, đợi ra là quất liền đấy, vì thực ra mình cũng chả cần nghe gọi trên đồng hồ làm j cả
mrcantona
TÍCH CỰC
3 năm
@trnam cá nhân mình thấy thông báo cho mấy app OTT ko qan trọng lắm, trước dùng ss active mình cũng tắt bớt notifi các app đi chỉ để thông báo ứng dụng cơ bản thôi cho tập trung
@ndta13 Ko khoái GTR chút nào, chỉ dùng GTS vì thích mặt vuông 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
abusalad
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndta13 Gts 2e hình như là gts2 mini thì phải, form như bản gts, độ mượt cũng ko bằg gts2
Đang xài phiên bản 1 của GTS, đợi thời gian tới xem bá tánh phản hồi thế nào về bản 2 rồi sẽ cân nhắc việc trade-in, nom qua cũng khá kích thích, cơ mà hơi ức chế ở vụ chỉ có thể nhận cuộc gọi đến, còn cuộc gọi đi lại ko thể thực hiện như các SW. Hơm nhẽ Amazfit muốn dành tính năng này cho phiên bản 3 để ép người dùng phải nâng cấp lên tiếp? ☹️
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 E cũng đang dùng bản 1, và ko thích lên bản 2. Vì giá bản 2 chat quá, giờ lên GTR 2 hoặc GT 2 Pro thôi.
@Storm Walker Bản 2 này của GTS ko gọi đi được, ko hiểu hãng nghĩ gì chỉ nâng cấp duy nhất chiều gọi đến ☹️
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Để dành cho GTS 3 bác ơi
@Storm Walker Chắc là vậy thiệt, chơi kiểu này ăn dè quá, như kiểu sợ ko có gì update tiếp nữa vậy 😂
Lỗi tin nhắn xuống dòng bị cắt chữ, xem tin nhắn nó hiển thị thời gian ngắn chưa kịp đọc đã mất tiu do mình mặc áo khoác dài tay ... nên chuyển qua garmin 745
@NDC9057 A thì ko khoái mặt tròn chút nào nên chỉ xài được các thiết kế vuông kiểu GTS 🤓
sunger
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng thích em này. Chờ thêm đánh giá rồi sẽ cố hốt.
@sunger Có nhiều đánh giá từ các reviewer òi đó, lên Youtube coi đi 🤓
Hao hao aw
Mình thích bản tròn. Đẹp long lanh
@Kiên.cp Ngược với A òi, chỉ thích mặt vuông, nom cứng cáp, khoẻ khoắn & đỡ... ẻo lả hơn 😁
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
AW vẫn vô đối
@p700i Gớm
@donquijote Thứ đó chỉ xài với iPhone, còn Android thì AW có ý nghĩa gì? 🤓
@thanhlevan81 Mình thì xài GTS, thời gian đầu mới mua cũng bỏ thời gian ra tập luyện nhưng chủ yếu để test thử lượng pin, sau đó thì cũng chỉ đơn thuần coi giờ & nhận Noti 🤣
@bocua Chuẩn òi, dưới mắt những người ko có thiện cảm với Apple thì thứ gì chả xấu 😆
Nguyenkhoa99
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sẵn cho hỏi cổ tay mod chu vi nhiêu thế.😁
Congcu
CAO CẤP
3 năm
107@@ chắc tại ngồi cạnh gái xinh 😃
@Congcu Nhịp tim cao thế? Bình thường tầm 86 thôi chứ nhỉ 🤣
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Ảnh ông mod ngồi cạnh gái kìa bác, ko p em nhé.
@Congcu Thì đó, A cũng chung thắc mắc như vậy, khả năng vừa làm gì đó mất sức 😁
hunglx212
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn đẹp đấy chứ
@hunglx212 Mình vẫn khoái bản trước hơn, mạn rìa bên phải của bản 2 nom nhô ra & lượn sóng thế kia cảm giác hơi thiếu tính thẩm mỹ 😅
Thích garmin hơn
@Võ Thành Quân Sport watch thì Gà là vô đối rồi
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Võ Thành Quân Đắt gấp mấy lần luôn. Amafit nhiều người dễ tiếp cận hơn, tính năng đủ dùng và thiết thực.
@Võ Thành Quân Mặt tròn ko phải gu của A, bỏ qua toàn bộ các model nào mặt tròn 😁
@ĐiênHâm Quan trọng
Vừa múc con Mi Watch xong thì ra con này. Con Mi Watch thiếu vụ nghe điện thoại với bộ nhớ trong so với con trên
, bù lại pin ngon hơn, màn cũng to hơn, rẻ hơn tầm 1 củ, với mình thích mặt tròn hơn là mặt chữ nhật kiểu này.
Mod nên bổ sung là có tính năng always on display vì thấy tính năng này khá hay.
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alakazam1994 Mua Amafit GTR 2 nhé, mặt tròn 46mm. Tính năng hệt con GTS 2 nhưng GTR pin lâu hơn.
Cũng thích con ý cơ mà trót múc con này mất rồi bác ạ, nhu cầu cũng đủ nên chắc đợi GTS3 luôn vậy, về cơ bản cũng chỉ để nhận thông báo với xem giờ là nhiều nhất, thi thoảng đo nhịp tim lúc tập luyện với xem nhanh cái thời tiết trước khi ra đường. Mấy cái chức năng này con smartwatch nào cũng đáp ứng được hết. 😁
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alakazam1994 Mình hay nghe nhạc nữa nên cần tính năng này. Đeo tai nghe và chạy bộ. Còn nhu cầu như bác nói. Vậy là ok.
@ĐiênHâm Mình nghe nhạc ở spotify nên buộc phải dùng điện thoại rồi. Con này chắc không phải smartwatch chạy cái WearOS nên chắc không cài mấy cái app bên ngoài được để dẩy mấy món này. Mấy chức năng ý để điện thoại gánh hợp hơn 😆)
@alakazam1994 Chú xài khi tập luyện & khi chỉ để nhận Noti thì thời gian trụ được bao lâu? 🤓
Nhìn không đẹp, thiếu cân đối
@thanhlevan81 Mình cũng ko ấn tượng với thiết kế của bản 2 này, phần viền bên phải nhô ra nom ko có thiện cảm 😅
Amazfit có nhiều con ngon mà
@Hạt mè bé xíu Cơ bản thì mấy dòng GTS giá tiền vừa phải, tính năng cũng phong phú, chưa kể thiết kế đẹp, thời trang. Đó là những ưu điểm vượt trội so với các dòng khác 🤓
Pin càng ngày càng tốt. Watch 3 LTE mình được 2 ngày, nếu chỉ Bluetooth.
Cái tính năng trả lời cuộc gọi bằng cách nắm/thả/nắm bàn tay chưa được tốt. Chạy xe máy tay cứ giữ tay lái là nó nhận luôn cuộc gọi.
pin ổn đấy nhỉ
@HiepAnh_Px 29Y7 Còn tuỳ nhu cầu cũng như tần suất sử dụng của mỗi người, mọi thông tin trong bài chủ yếu để biết & tham khảo mà thôi 👍
hai tmt
TÍCH CỰC
3 năm
Có thêm tính năng gọi điện thì hốt liền 1 e về trải nghiệm...
lethanh231
TÍCH CỰC
3 năm
@hai tmt Thực tế ít sử dụng đến bạn ơi
hai tmt
TÍCH CỰC
3 năm
@lethanh231 Tại mình đi làm ko đc dùng đt bạn ạ
@hai tmt Đợi phiên bản 3 nha, hy vọng Amazfit tích hợp, bản 2 này thốn quá, cho nhận điện mà ko cho gọi 🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019