Trải nghiệm app Vietcombank Digibank mới: Giao diện hiện đại, dễ dùng hơn

Pnghuy
20/6/2024 11:48Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả hiểu sao giao diện Youpro lại làm cái chữ bị lệch, ocd nhìn khó chịu vồn
vandongvt
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Kg cho sai accessibility cũng vứt
App mới mất cái chuyển tiền trong VCB, hơi bất tiện.
Các bác có tìm thấy phần Auto Debit ở đâu không nhỉ?
Ở bản cũ mình có đăng ký thanh toán tiền điện tự động, mà sang giao diện mới tìm phần quản lý không thấy.
@Đại Đế Mãi Đỉnh Sản phẩm -> Hóa đơn -> Danh bạ hóa đơn: là nó sẽ show ra các hóa đơn đã thanh , hủy/đky tự động thanh toán nhé bác
@light_or_dark_198 Cảm ơn bác. Em cứ tìm theo tên cũ làm mò mãi không ra 😁
NQN.79
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Giao diện này trên IPhone bị lỗi k hiển thị thanh trạng thái
@NQN.79 Sao của thím nhìn ghê vậy 🤣
Đây là của tui
lewisquar
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Khen cho lắm nhưng thực tế dân thiết kế nhìn vô cái giao diện này, đặc biệt là giao diện YouPro thì chỉ cười nhếch mép =))) ng làm UI lần này cho app VCB còn non tay lắm =))) đến mấy cái button còn chưa cảm giác nằm cho thẳng được, nhìn khó chịu vl
ncdai
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@lewisquar Chắc deadline dí nên dev code chưa kĩ, hi vọng các bản update sau chuẩn hơn. Mình là Dev, cũng có làm Des nhìn cũng hơi khó chịu.
Đẹp quá
Oki
Cái Priority không có chỗ đổi theme hay sao ấy.
mth99
ĐẠI BÀNG
22 ngày
VCB càng ngày càng rối, nút chức năng bé, chữ bé. Theme Priority không đổi được giao diện. App VCB thực sự là tồi tệ so với những app ngân hàng khác.
Có cái giao diện làm như ghê gớm lắm 😁 . Máy ATM như sh*t, chậm như con rùa chẳng bao giờ khắc phục.
Chắc app ế lắm mới lên tt book quảng cáo =)))
Xưa giờ VcB app vẫn ngon. Ít lỗi vặt.
Vẫn chưa thấy chỗ xoá hay chỉnh sửa danh bạ chuyển tiền
ncdai
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Chuột Bông Bạn xem thử nhé
@ncdai Thank bác giờ em mới thấy
NQN.79
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@ncdai để nền trắng nhìn vẫn thấy ok hơn..cơ mà font chữ hơi nhỏ
ncdai
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@NQN.79 Đúng rồi bạn, màu trắng ổn nhất.

Font nhỏ bạn chỉnh tạm như này cũng được

Mình đang hóng mấy bản update tiếp theo cho nó chuẩn hơn
nên bỏ mấy cái hình nền đi, vừa rối mắt vừa cải lương vừa không chuyên nghiệp.
Này nhé, tôi xài VCB là chính, và nhờ cái đợt cập nhật này mà tôi khốn đốn luôn á.
Giao diện nhìn nó KHÁC thôi, chứ hiện đại thì ko. app hiện đang rất chậm, quay vòng miết, cái này thông cảm do đang triển khai cái mới.
Nhưng giao diện toàn chữ là chữ, đây là một điểm hết sức cải lùi về mặt UI/UX, vì cứ phải căng mắt ra đọc, các icon có nhưng rất nhỏ ko đủ để làm biểu tượng cho mặt thị giác (còn tệ hơn giao diện chữ của Window phone ngày xưa).
Cải thiện: nhiều tính năng hơn, quét mã ngon hơn, chuyển từ VCB sáng VCB đã đỡ ngoo hơn trước vì đã biết hiện tên tk sau khi gõ số, k cần thêm bước chuyển mới hiện tên.
So với Techcombank, thì kém 1 bậc.
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
22 ngày
mình thì lại thấy xấu hơn giao diện cũ
VCB, đến vì dịch vụ, rời đi vì thái độ =))
Có ai nhạn dc thông báo là giao diện sẽ thay đổi k nhỉ. Phải mất một lúc mới dùng quen nhưng quan ngại mãi vụ mình k chắc đang dùng app chính chủ 😔
- Giao diện thiết kế lằng nhằng, rối rắm, chức năng quan trọng thì khó dùng hơn bản cũ, chức năng linh tinh thì nhiều sắp xếp linh tinh cả, vừa là grid vừa là list, icon thì đặt lung tung, lúc thì bên trên, lúc lại bên dưới, lúc bên trái, lúc bên phải.
- UX kém hơn bản trước (phải click đúng nút X mới đóng dc popup), vị trí các nút thì bé
- Nhồi nhét lắm chức năng, app chuyển tiền thôi mà còn nhét cả quản lý chi tiêu, tính theo dõi data người dùng chăng?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019