Trải nghiệm Apple Watch SE sau khi nâng cấp từ Series 0

duythanhst
27/3/2021 11:2Phản hồi: 13
Trải nghiệm Apple Watch SE sau khi nâng cấp từ Series 0

Mình là một người không hề thích đồng hồ thông minh vì việc phải sạc đồng hồ đối với mình khá là ngớ ngẩn. Trong nhiều năm vừa rồi mình chỉ sử dụng đúng 1 chiếc đồng hồ cơ và cảm thấy vậy là đủ.

Mọi chuyện hoàn toàn thay đổi khi tháng 9 năm ngoái (2020), mình được một người bạn tặng cho chiếc Apple Watch đời đầu tiên - Series 0 ra mắt năm 2014. Suốt bao lâu nay mình vẫn khá là tò mò vì sao nhiều bạn bè mình lại đeo Apple Watch như vậy, và mình quyết định đeo thử. Nói sao nhỉ…mọi thứ đã thay đổi từ đây. Đối với một người chưa từng đeo Apple Watch, sau 3 tháng sử dụng Series 0, mình nhận ra một số điểm được và chưa được như sau:

Điểm tốt

1. Khiến cho mình quan tâm tới sức khỏe hơn
  2. Giảm thời gian sử dụng điện thoại

Điểm chưa tốt

1. Quá chậm
  2. Pin yếu
  3. Không có khả năng cài các app mới

Là một người không thể chịu được việc sử dụng một sản phẩm công nghệ mà độ lag quá lớn, mình đã nghiên cứu giữa 3 lựa chọn: Series 5, Series 6SE. Tuy SE sử dụng chung chip S5 với Series 5 nhưng rõ ràng SE được sản xuất năm 2020 nên sẽ có một số điểm cộng so với Series 5 sản xuất năm 2019. Series 6 có giá thành cao hơn SE từ 2 đến 3 triệu bởi một số tính năng: always-on display (màn hình luôn hiển thị), đo điện tâm đồ (ECG) hay đo lượng oxi trong máu. Mình đã lựa chọn SE.

Từ khi sử dụng Apple Watch SE, mình nhận thấy bản thân:
  1. Tập thể dục nhiều hơn - với Activity Rings và các tính năng nhắc nhở
  2. Thiền nhiều hơn - với app Breathe
  3. Quan tâm đến giấc ngủ hơn - với app AutoSleep

Mời các bạn xem video để hiểu rõ hơn. Đây là bài đầu tiên mình post lên Tinhte sau 10 năm mò mẫm ở diễn đàn này. Hy vọng các bạn sẽ thích 😃
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😆
với bạn sr3 là đủ cần gì srSE
duythanhst
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu bạn có coi video sẽ hiểu vì sao m muốn mua SE. M cũng có nói ở comment trên. M dùng watch chủ yếu để theo dõi chất lượng giấc ngủ và tập thể dục. Và sr0/1/2/3 như bạn nói không future-proof.
@Coca Escanor lúc nào cũng có những ông như vầy =))
@Coca Escanor sr3 nó lag kinh dị, khởi động đồng hồ cũng mệt mỏi chứ đừng noi là xài, chắc do nhu cầu mình cao hơn bạn rồi
@dthanhliem83 kk chắc là thế rồi
giọng nói bạn attractive thật, video review hay, ghé vào YouTube thấy content cũng thú vị, +1 subcribe
duythanhst
ĐẠI BÀNG
3 năm
@KhôiTrần15 Wow cảm ơn bạn đã coi và ủng hộ 😃
Apple0508
TÍCH CỰC
3 năm
Hay đó bạn ơi. Bày review cũng như hình ảnh video rất chuyên nghiệp nha.
Mình thì đang dùng apple watch series 5 mới mua gần 2 tháng thôi. Đi làm thì mình để always on display. Về nhà mình tắt nó đi.
Mình cũng siêng tập thể dục hơn khi mang đồng hồ.
Review ngắn, gọn lẹ nhưng ổn, chúc mừng bạn sở hữu em aw se, mình cũng ghét cái gì lag lag, mình chẳng dùng aw để chủ yếu xem giờ, mình tận dụng mọi tính năng của nó: tập thể dục, thông báo...nói chung, ăn ngủ cùng aw, nên nó lag là bực lắm
duythanhst
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dthanhliem83 Hoàn toàn nhất trí!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019