Trải nghiệm bản thân về iphone os 4.0 [từ cài đặt đến sử dụng]-EDITED
jackryan
11 nămBình luận: 28
CÀI ĐẶT :

- Vì mình dùng iPhone 3GS 3.1.3 NEW BOOTROM 5.12.01 nên không thể jailbreak được, đang dùng SIM của nhà mạng nên không bị unlock, mò mẫm hoài vẫn không biết làm sao, nhân tiện bác Steve Jobs giới thiệu OS 4.0, mình cố gắn thử xem, vì như vậy vẫn còn hơn suốt ngày mò mẫm với mấy cái FREE App or LITE App...

- Download: Hiện nay, có nhiều bạn đã upload link lên diễn đàn, nên xin không bàn đến, mình download từ BItTORENT, phiên bản cho iPhone 3GS, link để ở cuối bài nếu các bạn cần

- Restore: Đúng như nhiều bạn đã nói, Restore từ Windows sẽ bị báo lỗi, thử 2 lần vẫn không hy vọng ... hix. Cuối cùng phải lật đật đi tìm 1 máy MAC thì lại có chuyện xảy ra:

Máy của trường mình dùng iTunes 9.0, vì không có Admin Account nên không thể Update lên iTunes 9.1 được, thử restore 2 lần nhưng .... Oh My God, đứng như Từ Hải :mad: Son of a b*** :mad:

Cuối cùng phải lật đật chạy đến cô bạn lớp trên, thì may mắn là cô ấy vẫn đang dùng MACBOOK PRO, iTunes 9.1 :devil:. Kết quả là Restore rất nhanh, ổn ... ;)
Đặc biệt cảm ơn bạn luyen đã add UDID hộ mình

- Thành quả là đây: 🆒

Email - Unified feature
Bạn có thể gom tất cả các email addresses khác nhau vào 1 inbox --> cool, không phải checking nhiều :dance:

Attaching Files view

Multitasking - Yeah babe, I have waited for you for a long .... long time :bounce:

Game Center: chức năng này tăng tính Social của Game, dạng như XboX live, vẫn chưa dùng thử vì .... chả có ai cả

Vietnamese keyboard: Oh yeahhh ... finally babe :bounce:

Spelling checking - chỉ hổ trợ tiếng Anh thôi nhé

Background - có thể thay được

Và .... FOLDER-Yes, bằng việc hô trợ Folder, số phần mềm maximum được nâng từ 180 --> over 2000 :bounce: Tên folder, mặc định tùy theo thể loại của phần mềm : Social, Business, .... icon của Folder là tập hợp của các App bên trong, ---> thấy được các App bên trong

Tương thích ngược - Các phần mềm mình thường dùng như Skype, ABC, ... không có vấn đề gì chỉ duy nhất ... eBuddy không dùng được nữa có bạn nào bị vậy không? 😕

Remote - my favorite app :bounce:

CAMERA - Digital Zoom: YES! rất dễ sử dụng, chỉ việc tap chổ mún zoom và ... boom ;) Sorry vì trời lạnh nên hay run tay ....

SEARCHING - thêm một tính năng nhỏ nhưng rất hữu ích, ít ra là với mình... đó là có thêm phần lựa chọn Search web và Search Wikipedia

IPOD - có thể điều chỉnh, edit, delete songs ngay trong iPhone :playfull:

VOICE CONTROL - RẤT TIẾC VẪN CHƯA HỔ TRỢ TIẾNG VIỆT :spin:

PASSCODE - không còn bị giới hạn bởi 4 digital code nữa :adolf:

CÒN MỘT SỐ CHỨC NĂNG NHƯ MAP, CALENDER... KHÔNG CHẮC LẮM...
CÒN PHẦN BATTERY LIFE, MÌNH TẠM THỜI THẤY CHƯA CÓ GÌ ... ĐÁNG TIẾC XẢY RA :devil: CÓ GÌ SẼ THÔNG BÁO SAU NHÉ

CÁC BẠN DÙNG BẢN LOCK LÀM ƠN ĐỪNG ĐỪNG UP NHÉ, KHÔNG THÌ .... OMG 😢

Download link cho OS 4.0 - 3GS, BitTorent:
http://torrents.thepiratebay.org/5487092/Iphone_OS_4.0_3gs.5487092.TPB.torrent

P/s: lần đầu tiên mình Post một bài ... ra hồn (hi vọng thế), lúc trước toàn là ... thanks bác nhé, cho mình xin key nhé, ..... :p OMG, chán với việc ấy quá đi mất. Mong bài viết này sẽ đóng góp 1 phần cho cộng đồng iPhone VN, thanks!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Thank bác. Em cũng đang xài 3Gs của nhà mạng bản 3.1.3 luôn đây. Ko biết sau khi OS4.0 chính thức ra mắt thì bên Vina có update free cho mình ko nhỉ? Đọc bài nhận xét của bác em thích lắm.
Xin chao ban BlackWings,
Cảm ơn comment của bạn nhiều lắm. Theo mình biết, iPhone sẽ được cung cấp update OS miễn phí bởi Apple, Nên bạn không có gì phải lo, với lại OS 4.0 này cũng fully supports tiếng Việt mà
100% vina update free nên bác cứ yên tâm nhé
gooday
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tuyệt vời. Rất tiếc mình chưa thử được, nhưng những trải nghiệm của bạn chia sẻ thật làm công đồng iphone vui và chờ đợi ngày ra chính thức
skin01vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em xin hỏi lại thông tin về úp fw là win7 bản quyền có úp được không , em đang rất hoang mang vì nguồn tin quá ( em chỉ có win7 )
Bản beta hiện tại, theo kinh nghiệm bản thân, mình đã up thử 2 lần trên XP, iTunes 9.1 nhưng vô vọng bạn à....😢
Ngay cả Mac mà dùng iTunes 9.0 vẫn không úp được, phải nâng lên 9.1
Còn win7, mình chưa thử, nhưng mà.... Không có vẻ gì là được đâu 😕
dạo này ko học nữa sao mà "đu' đỡn" đóng góp nữa hả bạn "MẬP"
Ohhh trời :eek: thì ra là TP. Học hành vẫn ok đây, nhưng thành viên từ 3/2008 rồi mà chưa post topic nào cả, với lại đang hưng phấn với OS 4.0 :playfull:
Cho thấy Táo có sức hút lớn nhất với bạn nhỉ 😁
Huhu, đang xài cùi bắp, nhìn thấy này lại ghiền Iphone rồi, quyết tâm chờ Iphone 4 😁
iPhone mình đang dùng là cái thứ .... 3 rồi đấy :adolf:, với lại mấy ngày nay mình đang bó tay chuyện Jailbreak 3GS NEW BOOTROM 😢, vậy nên sau gần một ngày mày mò, cài được 4.0 OS nên rất "hưng phấn" :playfull: - thanks LIENHUONG - Mod nữ đầu tiên :playfull:

Mình cũng vừa khui hộp em 3GS này hồi tuần rồi nè :D, cũng hy vọng tháng 6 này sẽ có iPhone 4G :wavespin: đang mơ : HP Slate + iPhone 4G :bounce:
Bao giờ ra chính thức đây, chờ lâu quá. Mà nhà em nó là 3G mới chết chứ. Thôi đành ngậm cười nơi chín suối với muiltouch rồi 😔(
ý bạn là multitasking phải không? Ngày Release chính thức, nghe đâu, vào khoảng tháng 6. Còn vụ multitasking, iDev đã chỉnh được, chỉ khác nhau có một dòng lệnh ... nhưng có cái là phần cứng hơi hạn chế nên có lẻ Multitasking sẽ chạy hơi chậm trên iPhone 3G và 2G

bạn có thể vào đây http://www.redmondpie.com/multitasking-enabled-iphone-3g-ipod-touch-2g-in-iphone-os-4-9140631/ để xem
Thanks, Jack. Bạn kg thể nào cưỡng lại sức hấp dẫn của ip phải không ? Nhìn ip os 4.0 thấy mê quá :dance:muốn nâng cấp lên ngay nhưng ngặt nỗi mình đg xài win 7 nên đành chờ và đợi 😢. Hy vọng bạn có thể sớm post bài cài đặt ip os 4.0 trên win 7.0.
Các pro ơi!Em lây đâu ra macbook bi h, các pro nguyên cứu xem có cách nào ko jay?
À ! Em nghe thông tin rò rỉ là sắp có offilne BB đấy, ở HN, được bên em tài trợ đấy.
Các pác nhớ để ý tham gia nhé.
shizuaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi thích cái vụ có thể edit, delete songs trong iphone thế ;)
😁, ừh, mình mong iPhone cũng có File Manager - như bao điện thoại khác, hix
hay nhỉ được phép del bài hát . thèm os 4 xịn quá ko hiểu 100 tính năng mới sẽ là gì đếm xơ xơ thì cũng phải đến 30 tính năng mới rồi
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn ghiền wa tiếc là chưa đủ tiền để rinh 1 em về làm như bác 😁:D:D
Bác bảo thế thì tội cho em quá, hay là bác đang chờ iPhone 4G sẽ có mặt vào tháng 6 này rồi mua luôn một thể? :rolleyes:
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu đc nhứ thế em xin làm 2 con lun 😁:D:D

Thanks vì tinh thần hết mình vì 4rom của bác 😃 . Nhìn mí cái ảnh bác post em thèm quá. Mong rằng 4G ra thì 3GS down giá dể anh em thỏa dc giấc mơ công nghệ :bounce:
không down được gì nhiều đâu bác ạ - Apple vẫn là hàng cao cấp chứ không phải phổ thông chỉ mong có sự thay đổi cách thức bán hàng của nhà mạng thôi chứ giá thì em nghĩ tới hạn rồi :|
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn KHÔNG HIỂU ! Sao những tính năng "cực kì" cơ bản như thay background hay tạo playlist thì mãi đến tận 4.0 mới có ....? Ngài Jobs đúng là "đi trước" thời đại thiệt @! Bảo đảm O.S 5.0 sẽ có những tính năng "siêu việt" như xem phim flash, bluetooth - những chức năng của "tương lai" ! 😃😃😃😃
Thế mới là nghệ thuật câu khách :p Mỗi FW ra 1 cái mới thôi để ng ta đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác chứ 😁 Nhưng nói thẳng ra là Apple ... keo kiệt chứ chưa chắc là công nghệ ko làm được 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019