Trải nghiệm bay hạng Thương gia của Bamboo Airways

zyzy1908
18/1/2019 4:22Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
Đù bay sang quá. Mih hay bay Thai với VietJet khứ hồi cũng chỉ gần 3tr5. Ngồi 1h20’ cũng chằng khó chịu. Mà VietJet đi chưa bao giờ bị Delay.
Badi King
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bamboo giống logo tinhte, có ai thấy ko?
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy loại máy bay thân hẹp này thì ghế hạng thương gia chỉ to hơn ghế hạng phổ thông chút xíu, cũng ko đc thiết kế có ko gian riêng
hadhxd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không phải tất cả các hạng ghế đều có xuất ăn nhé em iêu,đính chính lại dùm nhé !
kopan
ĐẠI BÀNG
5 năm

"PRORITY" là gì thế nhỉ? Hãng viết sai chính tả? :eek:
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
Để t chống mắt lên xem cửa kính sạch được bao lâu
DaiCaAnhMinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
các bác cho em hỏi có phải cái tag viết sai từ Priority không @.@
Chưa đi máy bay bao giờ 😔
Đẹp nhẩy :3
thexteen
TÍCH CỰC
5 năm
REVIEW có tâm quá, rất chi tiết. Ra miền Bắc những ngày này thì xác định mang theo rất nhiều áo ấm 😁
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
có ai chưa đi máy bay bao giờ giống mình không
Sataichi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chữ này kì kì, hoặc bác nào biết thì share giúp mình. Thật lòng nhé
@Sataichi typo
lỗi tại đầu phun 😁
S777
TÍCH CỰC
5 năm
Thông thường khách Business sẽ ra mb cuối cùng nhưng ở đây BB lại ưu tiên ra trước nhỉ?
Mod nói khách Business có 2 khách nhưng như trên hình là 3 khách mà.
Ở khu Business Lougne có cả VJ à?
2 thanh niên chắc ko phải thành viên Tinhte nên ko biết Mod. Chứ anh là anh nhường Mod ngay. Hihi
@S777 skyboss của vj được sử dụng - kiểu mua vé lounge thôi mà. 3 khách vì có 1 ông chú bên kỹ thuật hay gì đó - ko bít. lúc sau lên ngồi. chịu. khách business ra trước chứ cuối gì. cái gì cũng ưu tiên trước mà. xưa đi Korean cũng chặn phía sau lại cho business đi ra
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@S777 Khu vực cho khách hạng thương gia ở sân bay chung nhiều hãng là bình thường mà.
Thậm chí bi giờ bạn là khách hàng thân thiết của 1 số dịch vụ như mobifone "kết nối dài lâu" ở mức bạch kim sẽ vẫn được vô khu chờ cho khách thương gia ở 1 số sân bay chỉ định cho dù bạn không mua vé hạng thương gia.
Cứ mỗi hãng mà có 1 khu vực thương gia riêng thì sân bay to như cái khách sạn mới đủ phòng chờ.
Như VNA đang trong liên minh hàng không skyteam, bạn mua vé thương gia của VNA đi đâu cũng đc vô phòng thương gia của Skyteam.
Sao khách thương gia lại ra cuối cùng được?!
@S777 zụ ra trước sau thì bồ chuẩn
hạng thương gia trở lên ,emirate đều xếp cho khách lên cuối cùng ,dùng lồng riêng
S777
TÍCH CỰC
5 năm
@kixx Ít ra còn có người hiểu biết. Mình đi các hãng,thì khi nào khách wheelchair, deport...ra trước rồi đến khách thường. Cuối cùng mới là Business hoặc 1st class
kecuoigio
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 công nhận tội cho cô bé, mà yên tâm, cuối tháng lão hói cộng thêm lương trải nghiệm bay cho, hii
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Mình mua Gift Voucher của Bamboo định bụng đi trước tết nhưng bên họ đang quá tải xử lý việc này vô cùng chậm và quan trọng nhất là làm việc với quy trình vô cùng thiếu chuyên nghiệp.
Screen Shot 2019-01-22 at 1.23.31 PM.png
Zinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồng phục đẹp, nhưng lai của nhiều hãng. Nhìn vào thấy có nét của Korea Air và Emirates. Nhưng thôi còn đỡ hơn VJ 😆))
@Zinu mình cũng thấy vậy 😃))
pavel_nedved
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồng phục giống của Vietcombank 😆
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn phần ăn cũng đáng đồng tiền nhưng ưu tiên trải nghiệm là chính chứ giá vé thì không ham 😁 Đi đi về về suốt chịu không thấu.
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
càng có nhiều hãng cạnh tranh thì người dùng càng được lợi
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
5 năm
không biết nhà vsinh mbay Bamboo có khác nhà Vsinh các máy bay khác k bạn ơi
@iwanttoplay quên mất vụ đi toilet 😆)
@zyzy1908 Đơn giản là đứng lên mởi xả nước .. không thì phải cắt cả bồn cầu ra như tai nan năm nào... nói thiệt đấy

https://www.airliners.net/forum/viewtopic.php?t=131523

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019