Trải nghiệm bay Vietjet Air từ TPHCM đi Vân Đồn trên Airbus A321 và ngắm vịnh Hạ Long từ trên cao

Vinavia
6/7/2019 15:25Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vjet đây tháng 72019
Vinavia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanlong1966 Cảm ơn bạn đã chia sẻ
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi Vietjet dc cái máy bay mới. Còn vụ giờ giấc thì hơi chán.
Vinavia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan13a1 Về giờ giấc thì mình khuyên bạn nên bay các chuyến vào buổi sáng, càng sớm càng tốt. Tỉ lệ bị delay sẽ thấp hơn nhiều so với các thời điểm khác trong ngày
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vinavia Mình thường chọn bay chuyến sáng khoảng 9-10:30 bác ạ.
Sân bay Vân Đồn là đẳng cấp quốc tế luôn đó bác =))))) em sinh ra ở Hạ Long, nhìn mà muốn làm chuyến vào Sài Gòn rồi quay lại Vân Đồn để ngắm Hạ Long quá. Nhưng giá vé hơn 1tr khứ hồi là quá rẻ =)))) đắt gấp đôi e đi limousin từ Hà Nội về
Vinavia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bobatbai Cực may là mình săn được vé giả rẻ đi Vân Đồn ngay dịp Giỗ tổ Hùng Vương năm nay. Rất mong sẽ có ngày trở lại 😃
bác săn vé hay thế, có thể chia sẻ kinh nghiệm với mình không 😁
Vinavia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@con_sau_may_tinh Thường thì mình hay sử dụng ứng dụng Skyscanner để tìm vé rẻ trong tháng hoặc trong năm. Trên ứng dụng đó có hết. Còn riêng Vietjet thì thì thoảng mình có canh vé rẻ lúc 12h trưa, tại hãng hay tung ra vé rẻ lúc đấy
ngochoan81
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không lên đi vietjet, ghế chật không có chỗ để đồ cho bạn nào mang balo vừa nhé, phải nhường cho valy ,còn balo để ở gầm ghế, đồ ăn gọi đồ thì bên em không có chỉ có mấy đồ linh tinh thôi, khi hạ cánh bị anh cơ phó lái hay sao mà tiếp đất thì ngã dúi dụi.
luxueqi
ĐẠI BÀNG
5 năm
cũng làm 1 gói thầu bé bé cho cái sân bay này mà không đc tặng cặp vé nào =))
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
chà VJ bữa nay cũng quảng cáo luôn ta.
với tui thì đây là 1 hãng hàng không tệ nhất trong những hãng tệ. Delay liên miên (hãng khác cũng bị nhưng rất ít, đặc biệt là VNA), máy bay nhồi nhét ghế chật chội rất khó duỗi chân, ghế ngả lưng theo kiểu 1-2cm cho có lệ, nhân viên mặt đất thường xuyên làm khó dễ dù hành lý chỉ lố khoảng 5-7 lạng. Nói chung, trừ khi nó rẻ hơn hẳn 300-500k/vé và Jetstar ko có chuyến, còn nếu chỉ rẻ hơn 100-200k thì tui đi vietnam airlines cho nó lành, thật.
Nằm trong kế hoạch 1 vành đ. 1 con đg của quan thầy có khác, triển khai thần tốc thật. Trong khi sân bay Cát Bi cách đó chẳng bao xa, tự nhiên xây cái sân bay to nhất nước ở nơi khỉ ho cò gáy.
Dịch vụ của Vj giờ kg chấp nhận được.
Yeah
phattran1904
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc lên cũng hơi hồi hợp và có bị ù tai tí xíu
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết thớt check in online trước bay mấy tiếng? Chứ mình ci online VJ trước 1 đêm thì toàn ghế 27 đổ về sau. CI kiosk thì thỉnh thoảng hàng trên, mà lại phải trước giờ bay hơn 1h.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Để hôn nào ra Hạ Long chơi với cả xem khu Vân Đồn ntn 😁 lần gần nhất đã hơn 8 năm rồi
Ghét nhất ra máy bay bằng xe bus
Hy vọng Vietjet sớm cải thiện dịch vụ khách hàng
Rất thú vị.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019