Trải nghiệm Camping tại gia cùng Galaxy A52, lần đầu làm điều này! Chơi minigame và nhận quà nhá!

Lê Huyền Vân
9/6/2021 18:4Phản hồi: 323
Trải nghiệm Camping tại gia cùng Galaxy A52, lần đầu làm điều này! Chơi minigame và nhận quà nhá!
Giữa tình hình dịch bệnh như hiện nay cho dù muốn đi chơi, đi đây đi đó thì cũng đành ngậm ngùi gác lại và tuân thủ các chỉ thị, ở yên một chỗ chung tay phòng chống dịch. Tuy nhiên, vốn “chân đi", bình thường đã hay đi rồi huống hồ chi là đã chuẩn bị nhiều thứ cho cuộc hẹn camping đúng vào những ngày này thì sao có thể ngồi yên.

Thế nên, mình đã nhanh trí nảy ra ý tưởng tự camping, nướng đồ ăn ngay tại nhà với bạn cùng phòng, rồi video call cho nhau để chia sẻ tình hình StayHome của nhau.

Galaxy A52_3.jpg
Mình đã dùng một cái tripod dựng điện thoại lên để quay timelapse lại quá trình căng lều và setup các vật dụng cho có không khí của một buổi cắm trại ngoài trời bằng chế độ Trôi nhanh trên Galaxy A52.

Galaxy A52_2.jpg

Ở mục Khác trong ứng dụng camera chúng ta có thêm nhiều tính năng khác để tùy chọn cho phù hợp với từng tình huống và ý định quay hoặc chụp. Chẳng hạn như chụp hoặc quay video chuyên nghiệp có thể tự tùy chỉnh các thông số theo ý muốn, chụp đêm trong điều kiện thiếu sáng, chuyển động chậm hoặc siêu chậm khi muốn đặc tả một hành động ấn tượng nào đó,...

Galaxy A52-8.jpg
Đây là thành quả một hồi dựng trại của tụi mình. Dùng các ống kính của Galaxy A52 để chụp lại, hôm trước mình post story nhá hàng á có bạn nào thấy không nè!?

Galaxy A52-11.jpg
Không gian nhà mình khá nhỏ thôi nên mình tận dụng camera góc siêu rộng 12MP để hô biến cho người xem cảm giác nhà rộng hơn và cũng xem được toàn cảnh bức ảnh.

Galaxy A52-10.jpg
Một vài vật dùng mà tụi mình sẵn có chuẩn bị cho chuyến đi thật và giờ bày ra để có không khí của một buổi camping.
Galaxy A52-12.jpg
Zoom lên 2x để chụp cận cảnh chiếc đèn ông sao giữa nền tối, nhìn chill chứ bộ.

Galaxy A52-13.jpg
Dựng lều xong thì cũng nên có một tấm trong lều chứ.

Quảng cáo

Galaxy A52_6.jpg
Vừa xong là mình phải khoe ngay với hội bạn về thành quả, sẵn video call hỏi thăm tình hình của nhau trong mùa dịch này. Hầu như mùa này ai cũng quanh quẩn ở nhà WFH hết nên khá nhàm chán, bày trò này kia làm hay nghịch cho vui.

Galaxy A52_7.jpg
Xong rồi thì tụi mình chụp hình cho nhau để lưu lại những kỷ niệm về lần cắm trại trong nhà đầu tiên và đáng nhớ. Ý tưởng được nảy ra rất nhanh từ lần lướt FB và thế là có 1 đêm trải nghiệm mới mẻ trong nhà.

Galaxy A52.jpg
Ngoài những bức ảnh chụp bình thường ra thì tất nhiên phải dùng tới chế độ Chụp một chạm vốn là quen thuộc trên các dòng máy Galaxy những năm trở lại đây. Một tính năng hay ho giúp ghi lại các khoảnh khắc có 1 không 2, những hình ảnh và video ngắn vui vẻ, bất ngờ.

Galaxy A52_8.jpg
Mình còn thấy một tính năng nữa được tích hợp trong ứng dụng chụp hình của Galaxy A52 đó là Vui nhộn. Tính năng này cho phép chúng ta lựa chọn nhiều filter, icon khác nhau khi chụp ảnh mà không cần phải dùng đến ứng dụng của bên thứ 3 như cách các bạn nữ hay dùng.

Quảng cáo

Galaxy A52-14.jpg
Tự makeup và làm đẹp các thứ đúng kiểu yêu thích của nhiều bạn nữ nè.

Galaxy A52_9.jpg
Có ảnh đẹp cũng có ảnh dìm nữa nha, chế độ này có khả năng cho ra những bức ảnh cười không nhặt được mồm.

Galaxy A52_11.jpg
Chụp cho nhau mòn mỏi để có hình sống ảo rồi thì tụi mình quyết định đi nướng đồ ăn. Và tất nhiên là vẫn sẽ chụp đồ ăn để khoe 😃
Ở trong nhà nên dùng bếp điện cho an toàn, cẩn thận củi lửa. Mời anh em vận dụng tư duy tưởng tượng để thấy ngọn lửa trước mặt đang bập bùng và thịt đang được xiên trên đống than hồng nha.

Galaxy A52_12.jpg
Camera của Galaxy A52 có tích hợp khả năng nhận biết chủ thể thông qua AI để có những đề xuất chụp ảnh phù hợp. Khi mình đưa camera vào miếng thịt, máy tự động nhận biết đây là thức ăn và chuyển sang chụp chế độ thức ăn. Nếu bạn nào không muốn dùng thì có thể bấm tắt AI đi.

Galaxy A52-3.jpg
Bên cạnh đó, phía góc trên của giao diện camera có cho chúng ta lựa chọn filter để chụp, mình vận dụng nó trong từng bối cảnh cảm thấy màu phù hợp. Ví dụ như mình dùng màu ấm để chụp cho dĩa thịt trong đẹp mắt hơn.

Galaxy A52-5.jpg
Đây là ảnh chụp chế độ bình thường với AI nhận diện Thức ăn.

Galaxy A52-6.jpg
Đây là bức ảnh mình dùng filter tích hợp trong giao diện của máy. Tuỳ bối cảnh mà áp dụng để có bức ảnh ưng ý hơn.

Galaxy A52_13.jpg
Ăn xong thì giải trí xíu, bọn mình ngồi coi lại các bộ phim hoạt hình mà hồi bé hay cày và giành nhau xem. Màn hình 6.5inch rộng rãi của Galaxy A52 giúp ích cho tụi mình trong tác vụ giải trí này. Kê điện thoại lên ngồi xem say sưa, chỉ đơn giản vậy thôi mà vui.

Galaxy A52_14.jpg
Kế đến, tụi mình đã chơi game cùng nhau như một hoạt động thường xuyên mà cả 2 đứa hay dùng để giải trí. Không hiểu sao mà thích cái trò zombie tsunami từ hồi mới rủ nhau chơi tới giờ, rồi sau đó cũng có chơi 1 ván PUBG với 2 đứa bạn khác trong nhóm. Màn hình của máy được trang bị tần số quét 120Hz nên mang đến sự mượt mà khi xem những chuyển động nhanh hay chơi các tựa game thiên về đồ hoạ và tốc độ, cũng như cảm nhận được việc lướt trên màn hình đã hơn.

Galaxy A52_15.jpg
Cấu hình của Galaxy A52 đủ sức đáp ứng các tác vụ đa nhiệm hàng ngày và phục vụ được nhu cầu giải trí, chơi game từ cơ bản đến đồ họa nặng. Quá trình chơi máy không có hiện tượng quá nóng khiến cảm giác lo lắng và bực bội.

Galaxy A52_16.jpg
Cuối cùng là thời lượng pin 4500mAh trên Galaxy A52 có thể đáp ứng được dư dả các nhu cầu vui chơi trong 1 buổi đó, chơi xong game vẫn còn pin để cày một vài tập phim trước khi ngủ.

Mình đã có một trải nghiệm cắm trại trong nhà khá thú vị và sẽ thật đáng nhớ giữa thời buổi giản cách. Anh em đã có những hoạt động nào để đánh bại sự nhàm chán ở nhà cùng hay cùng ý tưởng indoor camping như mình thì để lại comment nhá.

Minigame:
Mùa dịch này ở nhà cũng khá nhàm chán đúng không? Mình có một chiếc loa JBL Pulse4 tặng anh em nghe nhạc, giải trí khi ở nhà, hoặc mang đi picnic, du lịch sau mùa dịch.

Thể lệ: Anh em để lại comment trả lời cho câu hỏi “Anh em thích làm gì nhất ở nhà với Galaxy A52?” theo hình thức: Mình thích + điều bạn thích làm + trên Galaxy A52 + số may mắn có 4 chữ (vd: 1234,…)

Thời gian: Game sẽ kéo dài đến hết ngày 26/06/2021

Lưu ý:
  • Người chơi phải thực hiện đúng và đủ luật chơi.
  • Nếu số may mắn trùng sẽ tính người chơi cmt sớm hơn.
  • Không giới hạn số lượt comment.
  • Mọi quyết định của BTC là quyết định cuối cùng.
Chúc anh em sức khỏe!

Kết quả Game
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ờ ,ở nhà chơi cho nó lành chớ lên núi cấp trại thì gấu sẽ ghé thăm.
@Trung Thanh Idea Pr cho điện thoại tốt. Camping tại gia lần đàu thấy có người làm trong phòng. Bt người ta làm trong sân hay sân thượng. Thấy căng lều trong phòng hài thật 😂😂😂
Không thấy chị em nó tự sướng sau😂🤣😂.
Cho camp chung với, dc hông.
Chị cho em chơi chung với, điện thoại thì nhường anh em nhớ 😁
_ Cái màn nhà mình chính là camp ... cho 1 tỉ thứ vào bên trong màn
Cười vô mặt
Mtk2411
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích xếp phát trong lều 😌 với a52 6969😂
Mình thích chụp marco trên Galaxy A52 1169
Haha Gấu Vân khè trong hang 😝
Mấy mod dễ thương quá 😁
BTW, cho mình xin info dây đèn với.
KunMonster
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích đồ ăn + Thích chụp marco trên Galaxy A52 + 6428
Ai chứ Vân rủ là chơi liền 😀
Mình thích đọc sách và uống trà khi camping tại nhà, mình dùng Galaxy A52 để quay lại những giây phút đó 😁 . 1981.
Mình thích chơi games với gấu trên Galaxy A52, số may mắn: 2504
mình thích chụp ảnh với Galaxy A52 vì SS nó ảo 2675
Mình thích chụp ảnh macro trên Galaxy A52 2547
Bài rì viu đúng chất của con gái 😁
@sandy15 Ế quá thì quảng cáo để kéo doanh thu 😆 chứ review gì như này cậu
@Trọn kalitel
Cười ra nước mắt
Mình thích pin trâu trên Galaxy A52 0372
game nhạc nhẻo quá sao không ai làm vậy
@nhucongpro Cmt bình thường đã khó đằng này cmt bằng số , thế ai chơi , đã thế không giới hạn lượt cmt , giữ cmn điện thoại mà xài đi 🙄 quay éo ra số trúng thì khỏi trao giải á 🤔
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thích chụp camera góc rộng trên Galaxy A52 1390

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019