Trải nghiệm chụp ảnh với camera của Google Pixel XL: 90 điểm từ DXOMark là hoàn toàn thuyết phục

sGear
1/10/2017 16:20Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dùng phần mềm camera của pixel port qua. Thấy chụp hdr đẹp hơn nhiều so với phần mềm gốc
Ảnh đẹp đấy chứ, mình thích mấy con chụp nó thật thật như này. Mà cũng đâu cần làm lồi cam ra đâu 😕
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DuyKhanh_1994 Phần cứng thì chắc như nhau thôi, nhưng thằng này làm phần mềm quá tốt. Mình thích cái hình có chiều sâu như con pixel này, trên V30 mới của LG thấy mấy hình chụp trên mạng cũng xử lý như vậy.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
1 số ảnh so sánh giữa 2 chế độ "HDR+ AUTO" với "HDR+ ON" (trước là Auto, sau là On)

ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@Eric Passion Cũng ko hẳn là ko tự chỉnh mà là nó là 2 chế độ khác nhau ak bác:
- Auto giống như HDR+ Lite vậy, dải nhạy sáng (dynamic range) kém hơn nhưng đỡ noise hơn, chụp người rất đẹp.
- On thì dải nhạy sáng, chi tiết tốt hơn nhưng sẽ noise nhiều hơn, chụp người chi tiết quá thì cũng ko hay, nhìn mượt 1 chút thì đẹp hơn 😁

Chưa kể chụp flash thì Auto tốt hơn On 1 chút do background được giữ tốt hơn.
@ntnguyen4 Biết thêm đc nhiều thứ quá, thanks bạn, mình tìm hiểu nhiều về chip chứ cam mới gần đây thôi nên kiến thức còn gà lắm, hehe
Con này mua ở đây 8tr hơn có ổn không mọi người. Mình coi trên mạng thấy có lỗi mic không sửa được
Trước giờ chỉ xem chấm điểm máy ảnh thôi. Bên máy ảnh thì DXO chấm điểm cảm biến chứ đâu chấm điểm phần mềm xử lý. Phần làm mờ trên ip thuộc phần mềm rồi mà ta
dạo này ảnh trên tinhte ko còn EXIF nhỉ?
Em ấy thật sự vẫn rất tốt. Tiếc cái thiết kế hơi củ chuối tí thôi
Nói thật từ flagship 2016 trở đi con nào cũng ngang ngửa nhau từ cấu hính, camera, pin, bộ nhớ, màn hình. Từ đó e thấy dùng con nào cũng đc đỡ mất thời gian nghiên cứu điện thoại như hồi xưa
Cho em xin địa chỉ quán ốc, nhìn ngon nên thèm quá.... 😁:D:D
Quá đẹp 😃.
kien22
TÍCH CỰC
7 năm
Ko chống rung quang mà nét thế nhỉ, chắc phải chụp mấy lần
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
quá khủng.
dòng PIXEL này về sau có chống rung quang học không hay là để vậy không thôi, thuần vừa vừa thôi chứ. Chụp tay cũng chả có thì khác gì IOS
kimcy929
TÍCH CỰC
7 năm
Với camera2 api cùng thuật toán xử lí anh tốt có khác.
Đấy giờ này cả Google nó làm camera còn tốt thế, chả bù máy gì mà flagship mang trong mình công nghệ máy ảnh mà chụp " bệt bệt " từ 2013 tới giờ : ))
Phải nói là XUẤT SẮC!

Hình như Nokia 8 cũng dùng chung cảm biến giống Pixel. Nokia 8 còn được tăng cường thêm một camera đơn sắc và OIS nữa, hy vọng Nokia sẽ có đợt cập nhật lớn về thuật toán Camera cùng với Android 8 để ra ảnh đẹp như thế này.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@lucas_mufc Cảm biến Nokia ko giống Pixel bác
ở Hà nội cửa hàng nào bán, bác nào biết chỉ với
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết bác này phải mod không mà Tinh tế dạo này post bài ẩu quá
sGear
TÍCH CỰC
7 năm