Trải nghiệm đồng hồ điện tử Samsung Galaxy Fit e mua 99k sau 1 năm dùng
Bài hay!/16 người
anhlavodich3210
11 ngàyBình luận: 172
Chào các thím, Hôm nay em sẽ review cho các thím trải nghiệm của em về con đồng hồ điện tử Samsung Galaxy Fit e của nhà Samsung sau 1 năm trải nghiệm.

Đây là clip Review của em, mời các thím xem nhóe

Đầu tiên, về mức giá.
Em mua con nay với mức giá 99k ở một năm trước, giá bán lẻ của nó ở một năm trước là gần 1 triệu đồng nhé, còn giá hiện tại của nó chỉ còn 300k thôi

Vì sao em lại mua nó ở giá rẻ như vậy? Em xin giải thích luôn là tại vì, em mua con Samsung Galaxy A50s của nhà Samsung với giá 7tr790k, cho nên nó bán rẻ suất con đồng hồ này chỉ 99k. Mua hết 2 món: Điện thoại,đồng hồ. Tổng là 7tr889k. Nhưng được giảm 500k vì mua trực tiếp. Vậy chi em chỉ thanh toán tổng số tiền là: 7tr389k

Bill của em:

Giới thiệu luôn cho các thím về con này, con này là một đồng hồ điện tử cùi bắp nhất của nhà Samsung rồi
Chất liệu dây của nó là Silicon,đeo vào khá thoáng mát tay, không gây nóng và khó chịu cho da em. Dây đeo của nó thì bền lắm, khó làm đứt. Nó có thể tháo rời dây ra và đóng lại 1 cách dễ dàng.

Về màn hình con đồng hồ thì Công nghệ màn hình của nó là PMOLED, Kích thước màn hình 0.74 inch. Nói chung là màn hình của nó hiện lên rõ, dễ nhìn. Ra ngoài sáng ban ngày vẫn nhìn thấy được nhé, không hẳn là không thấy nhưng cần 1 khoảng cách thích hợp là nhìn được ngay. Chất liệu mặt của nó là mặt kính thường, có thể chịu va chạm nhẹ, cào xước, vv...

Dung Lượng Pin của đồng hồ này là 70 mAh được nói dùng tới 7 ngày, nhưng trải nghiệm thực tế của em chỉ khoảng 4-5 ngày là hết Pin rồi. Sạc thì tầm 30-1h là đủ xài thoải mái cả tuần.

Tiện ích của con này thì nó dùng để:
  • Đo nhịp tim
  • Tính toán Calo, năng lượng tiêu thụ
  • Theo dõi giấc ngủ (đếm giờ ngủ)
  • Đếm số bước chân
  • Chế độ luyện tập
  • Rung thông báo (Messenger, Viber, Zalo, Facebook,vv...)
  • Thay mặt đồng hồ
  • Báo thức

Về kết nối, nó có thể kết nối Bluetooth với Android và cả IOS. Android thì nó đòi Android 5.0, còn IOS thì phải iOS 9 trở lên. Còn kết nối với Samsung thì sẽ có một phần mềm riêng để kết nối, đó chính là Wear Galaxy, ở đây thì để chỉnh sửa cái đồng hồ. Như là cài đặt màn hình, phần mềm, thay đổi mặt đồng hồ, vv...

Lời của em:
- Con này thì là con thứ 2 của em đấy, con thứ 1 thì em không biết nó không chống nước được nên đeo vào đi bơi. Đi bơi xong về nhà thì chập luôn, không hiện lên nữa. Đem ra bảo hành, 10 ngày sau người ta gọi lại xác nhận là hỏng. Đồng ý đổi cho em con mới, được Free luôn

Cảm nhận của em:
  • Con này tính ra chỉ bán cái thương hiệu thôi, giá 1m ở 1 năm trước thì đúng là dụ gà dụ khỉ dân không hiểu công nghề đâm đầu vào mua
  • WTF bán giá 1m. Chỉ cần tầm 300-500k là mua được con Mi Band ngon hơn nhiều. Em mua xong, về cũng suy nghĩ là mình dính chiêu trò Marketing thật. Kiểu như là, nó đôn giá con điện thoại lên rồi dụ bán cho mình con đồng hồ ghẻ này. Thôi, cứ xem như là mua điện thoại giá mắc rồi mua được đồng hồ giá rẻ cho đỡ tức nhỉ
  • Sau 1 năm, con này cũng trầy xước nhiều, nhưng vẫn xài tốt, cắm vào là sạc rồi dùng. Vẫn xài tiếp được thêm 1-2 năm nữa. Em cũng ít khi đeo, mua về vứt ở một xó ấy, lâu lâu đeo ra để làm màu với cho oai với những người không biết thôi

Lời khuyên của em: Không nên mua con ghẻ này,để tiền mua những con đồng hồ khác còn ngon hơn.
Bài hay!/16 người
cellman
TÍCH CỰC
11 ngày
Chi tiết ghê ^^
@vn_soft Vậy còn đâu tâm huyết cho cả bài =)))
@cellman Nhiều tính năng nhỉ
Cơ mà độ chính xác như thế nào thì không thấy nói
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Run4yrlife Có điều mà nó chưa biết. Đeo ss như không đeo. Nhẹ gọn. Còn con mi thì càng ngày càng xấu. Đọc review mà thấy hài vl.
@vn_soft kết bài ở cuối là chuẩn văn rồi bác
austin_1st
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Chốt hay vãi, không nên mua mà làm người ta đọc hết cả bài 😆
@hieu282828 Xài gì hàng tàu lởm đó bạn ơi. Mình thà xài con sam sung như bạn thớt còn hơn đâm đầu vào con lởm xào mì. Mà mình xài apple watch.
@denmilu Bạn nói hay lắm, đứng trên góc độ thương hiệu thì chắc chắn Samsung đã đẩy giá con này lên gấp 3 lần giá trị thực của nó.
Xét về chức năng, con này được xếp vào SMARTBAND, chứ không phải SMARTWATCH, nên đừng đem Apple watch ra khoe, mình thấy so sánh ngu học lắm.
Bạn kể tên con BAND nào của Samsung, Apple, LG,...trong tầm giá dưới 1tr ăn đứt được con Miband 4 thời điểm đó cái để mình mua dùng.
Và bạn nên nhớ, Miband 4 là dòng BAND được bán nhiều nhất thế giới năm qua nhé, đừng có tỏ vẻ thượng đẳng gì ở đây, cứ sử dụng đi rồi hẵng phán bạn ơi.
@hieu282828 Bạn nên tẩy chay hàng tàu thay vì bảo người khác dùng nó bạn ạ. Động não lên nào. Biết vì sao nên tẩy chay đồ bọn nó ko?
@austin_1st Đọc hết còn than thở gì nữa
Hời quá rồi còn j
@Ngothien123 Cũng chưa chắc!!! mà nói chung có thêm cái đồng hồ để xài thì cũng quá ổn rồi!!!
Tưởng bạn khen pr cơ, chê thì đúng rồi.
@sonha28 Khen thì auto là pr còn chê thì luôn luôn đúng, hihi.
@flower_cutter Chưa chắc mà, cái nào đúng thì khen chứ. hihi
baohungle
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Câu chốt hay lắm em trai =))))))))
hainga2401
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Rì viu khét lẹt 🤣
Haha samsung cái gì chả cùi
@Tên Hiển Thị Apple w 1 giờ đeo ra ai nhìn? 30phút sạc 1 lần à tào lao quá
@LuxuryAcaiEnergy quá tào lao á chứ!!!
@LuxuryAcaiEnergy Đeo cho biết là Aw thôi còn ko cần bật màn hình cũng được 😁
@sonha28 Vậy mua mấy cái con nhái aw 300k đeo kg ai biết kkk cần gì bỏ ra 2tr mấu mua cái đh mà tắt màn hình
ruanyoufu
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Con này cùi kinh khủng
Đọc lướt xuống chỉ để ghi bình luận là ko phải người đọc nào cũng thích từ “thím” của em đâu. Vào đọc vài câu thấy toàn thím, ko đọc nữa bình luận để lại rồi đi ra
Em phục bài đánh giá chi tiết thật của bác 😃😂
Làm quả game tặng luôn
cảm ơn bác nhiều
trước mua 2 con đồng hồ, Gear Sport và watch active 2, rốt cuộc là phải bán cả 2 con đi vì thừa thãi quá, dùng cũng chả mấy 😔
ph@m.duy
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Nó thua con miband 4 nhỉ, miband 4 còn có 500k mà ngon hơn
@ph@m.duy Miband 4 là bá đạo trong tầm giá rồi
@ph@m.duy thêm 150k nữa mua miband 5 luôn.
TunTun159
ĐẠI BÀNG
11 ngày
trời đất ngồi đọc từ đầu tới cuối chốt câu chưng hửng luôn =))))))))))))
aiglove
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Tưởng nó 99k thật vào xem mua cho con đeo 😁
aiglove
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Vmemory cảm ơn bác nhé. có con đồng hồ nào như camera ip có thể xem qua điện thoại không nhỉ 😁
aiglove
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@hemilo tinhte giờ chơi chữ ác quá 😁
@aiglove Bởi đọc tin cũng phải tỉnh táo nha, hông là lầm nha!!!
@aiglove Chắc chỉ có mấy con quay lén thôi chứ chưa thấy Smartwatch nào quay được
Giờ nên mua miband4 hay con này vậy b?
@hemilo Mới thấy ông nào sale 650k xách tay kìa. Chắc còn giảm, không thì bà con la ó cho xem
@Vmemory Để đợi thêm xem sao!!!
@hemilo 650K là quất được rồi, đợi cũng ko giảm nhiêu đâu
@sonha28 Cũng còn hơi phân vân!!!!
Kết câu cuối. truất
Rẻ ghê
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019