Trải nghiệm Galaxy A12 đón Tết và giải trí

Chill With Dan
29/1/2021 9:49Phản hồi: 371
Trải nghiệm Galaxy A12 đón Tết và giải trí
Một năm cũ trôi qua với quá nhiều biến động, sắp đến năm mới cũng là dịp để chúng ta làm mới lại bản thân mình. Dù là mỗi người ai cũng có nhiều thứ phải lo nhưng cũng đừng quên rằng chúng ta cũng cần phải chăm chút cho bản thân và gia đình mình để có thể đón một cái Tết tràn đầy niềm vui.

Hôm nay mình đã cảm nhận được thoáng chút không khí Tết từ lúc đi dọc các con đường thấy mọi người nô nức mặc áo dài chụp hình phố Tết, bạn bè mua đồ Tết,… Nên mình cũng không muốn bỏ lỡ cơ hội này để sắm sửa cho bạn thân và gia đình, mọi người đi cùng mình nha. Tình hình dịch bệnh cũng hơi căng thẳng nên Đan Anh sẽ cố gắng hết sức đi chuẩn bị cho Tết nhưng vẫn hạn chế đến nơi đông người nhé.

Pin 5000mAh, sạc nhanh 15W

Dự là mình sẽ đi từ sớm đến chiều luôn, nên sẵn tiện cầm con Samsung A12 đi theo, viên pin 5000mAh sẽ phù hợp. Mình sẽ sử dụng A12 trong ngày hôm nay như một con máy chính duy nhất để xem khả năng pin của nó như thế nào nha. Mình nghĩ Tết đến sắp phải đi mua đồ, sắm sửa, ở ngoài đường nhiều nên chắc các chị, các mẹ cũng khá cần một chiếc smartphone pin trâu như vậy.

Đầu tiên mình đến một quán cafe từ sớm để tranh thủ ít người. Với những bối cảnh trang trí Tết khá đẹp để chụp hình. Mình có sẵn một bộ áo dài chụp cho ra không khí. Lúc này pin từ 100% mình đã sạc đầy từ tối, có sạc nhanh 15W chỉ mất khoảng 2h sạc.

Tổng kết thời lượng sử dụng pin của mình nửa ngày với A12 như sau:

Khoảng 7h sáng mình bắt đầu cầm điện thoại sử dụng và ra ngoài, đặt grab đến Cafe, bật 4G liên tục thì tới cafe. Ngồi đó nhắn tin telegram, lướt Facebook đợi bạn tới thì pin sụt còn 95%. Đến 9h12 sau khi chụp hình liên tục, chơi gae, up hình lên mạng xã hội,... thì pin giảm còn 83%. Mình dùng Google Maps tìm đường đến chỗ bán áo dài ở quận Tân Bình, đến nơi là khoảng 10h30 thì pin là 77%. Tầm khoảng 11h, mình thử áo dài xong, gọi video call cho đứa bạn nhờ chọn mẫu gíup thì pin còn 69% pin. Sau đó, mình đi lựa cây hoa, đồ trang trí Tết, về nhà trang trí xong gần 4h chiều hơn thì pin còn tận 57% pin, một mức pin còn lại rất ấn tượng, với mức pin này chúng ta tha hồ dùng tiếp đến tối muộn.

Camera cho ảnh đủ tốt để sống ảo

Tới đây thì chắc chắn là phải chụp hình rồi. Ở phân khúc giá rẻ này, chủ yếu là dung lượng pin thôi, mình không mong đợi gì nhiều ở camera của một chiếc điện thoại.

Quảng cáo

Nhưng thứ mình thấy ok nhất là camera selfie cho ra ảnh rất được luôn.

Ảnh không bị bệt, không hạt nhiều, xử lí ánh sáng ổn và có làm đẹp nhẹ, không bị lố, vẫn tự nhiên.

[comapre]
[/compare]

Quảng cáo

Ảnh selfie không bật và bật góc rộng
Ống kính này là 8MP có luôn góc rộng để khi selfie, người dùng không cần phải vươn tay ra quá dài mất tự nhiên, ảnh dễ rung mờ mà vẫn có được góc rộng. Ở phân khúc giá rẻ, camera selfie có tùy chọn góc rộng thật tuyệt vời, góc đẹp, không bị cắt mặt, cắt đầu, đủ chi tiết.

Ống kính góc rộng 5MP, 123 độ cho bạn thu được nhiều góc hơn.

Camera sau thì là cụm 4 ống kính được xếp vuông giống với xu hướng của những chiếc flagship năm nay. Về điểm thiết kế này mình cảm thấy khá ấn tượng.

Hơn nữa với ống kính 48MP ảnh không quá xuất sắc nhưng đủ để bạn chụp và đăng lên mạng xã hội. Lưu ý không nên chụp khi trong điều kiện thiếu sáng, và vật thể di chuyển nhiều.

Tiếp đó là ống kính góc rộng 5MP, 123 độ, cho phép bạn chụp phong cảnh rộng, bao quát hơn. Còn lại là hai camera 2MP một cho xóa phông và cho chụp macro.

Xóa phông cũng rất được mắt còn macro thì anh em nào thích chụp hoa lá mùa xuân thì sẽ phù hợp đấy.

Ảnh chụp macro.

Hiệu năng vừa phải, vừa sức với tác vụ nhẹ

Chụp hình xong thì phải đăng ngay lên facebook, đăng xong thì mình ngồi chơi game 1 tí với đứa bạn để có năng lượng chở nhau tới chỗ mua áo dài.

Thao tác đa nhiệm của mình diễn ra tương đối ổn với chiếc máy A12 này. Nó không thể cho chúng ta sự mượt mà tuyệt đối hay chuyển tab siêu lẹ nhưng khi vào Instagram, chuyển qua app đặt xe, gọi điện thoại, search đường đi tới tiệm áo dài, tới nơi thì chụp hình quay phim với áo dài thì mình cảm thấy hiệu năng cũng được đấy.

Với con chip Helio G35 (MT6765) cho phép mình cập nhật tình hình vui chơi Tết cùng đồng bọn, mạnh dạn lưu nhiều ảnh: Up hình lên Facebook, luôn giữ kết nối, đọc và cập nhật comment liên tục. Chơi game giải trí ở mức vừa phải.

Chụp một đống hình tha hồ không lo nghĩ đến dung lượng. Cấu hình thì đi kèm sẽ là RAM 4GB và 6GB cùng với 128GB bộ nhớ trong, hỗ trợ khe thẻ nhớ microSD lên đến 1TB.

Mình có thể vừa chụp xong đăng ảnh, story lên Instagram ngay và đếm like cùng bạn bè 😁

Mình muốn mua áo dài mới mặc Tết, không còn dịp nào trong năm phù hợp hơn để mặc áo dài, áo dài vừa rồi là áo dài cũ, nên mình muốn mua một cái mới hơn. Có bạn thích mua vải về để may còn mình thì không có nhiều thời gian nên mua áo dài may sẵn. Mình tìm được một chỗ mua trên instagram mọi người có thể tham khảo.

Mình dùng A12 trong suốt chuyến đi vào Instagram để tìm địa chỉ tiệm áo dài, chuyển qua app đặt xe, gọi điện thoại, search đường đi, tới nơi thì chụp hình quay phim với áo dài,… hầu như không xảy ra bất cập gì, mượt mà. Nhân tiện thì A12 đang dùng chip MT6765, tuy nghe qua thì có vẻ không có gì nổi bật nhưng mình cảm thấy sử dụng rất ổn. Không giật lag, chuyển các tab đa nhiệm tương đối mượt. Nên chuyến đi sắm áo dài của mình chỉ có đường đi hơi xa chứ không có gì quá cập rập.

Tết này dài hơn, vui hơn, đáng nhớ hơn bên nhau cùng Galaxy A12 pin siêu trâu.

Minigame với 2 món quà là:
  • 01 loa di dộng JBL Charge4
  • 01 pin sạc dự phòng 10,000mAh.
Mọi người hãy comment tính năng mà mình thích nhất trên Galaxy A12. 02 comment may mắn nhất, mỗi bạn sẽ trúng 1 món quà ở trên theo thứ tự nhất nhì ạ.

Một số hình ảnh khác:

371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích ở A12 là cam xoá phông và chụp macro tạm ổn 😃
Sao chỉ có mình với @Chill With Dan thế này 😆
Thích pin trâu của nó
@hoangsytai , @hemilo , @Hanguyen91 , @NHAN-TS vào chơi game với Dan kìa 😆. Pin cũng là cái mà mình thích khi sử dụng A12
@utmit Mãi yêu anh trai
Hun cái nè
@utmit Ok bác nhé
@utmit Mãi yêu
@utmit Cảm ơn bác!!!!
@utmit Sao không gọi tôi. Chán bác quá
Pin, mình thích nhất khoản pin trâu, vì năm nay là năm trâu
@NHAN-TS Thế thì năm nay pin con nào cũng trâu
@lamtien338
Cười vui vẻ
Điểm mình thích ở con A12 này có lẽ là camera xoá phông khá ảo diệu.
Ảnh này chụp cam thường xong vô app chỉnh lại là tha hồ mê muội . Con gái thích thất ở khoản camera này
@Hanguyen91 Và em là con gái 😆
@utmit Và em thích sống ảo.
Camera góc rộng ở A12 khá ấn tượng
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Khưu Hoàng Huy Máy phụ con này cũng được nè thấy pin này kia cũng ổn
hongphuc9x
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích mỗi quả pin 5k mah
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@hongphuc9x Con này mua về để phát wifi hay nghe gọi làm máy phụ thì ngon, pin trâu
hongphuc9x
TÍCH CỰC
3 năm
@POL_279 Đúng ý mình
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@hongphuc9x Giá cũng rẻ nữa cứ thoải mái thôi 😁
Thich pin 5000 và sạc nhanh
Nhìn thì vậy chứ .Đan dùng s21 là chắc rồi
Nhìn qua tưởng ip 13 . Nhưng mà công nhận tay e Đan vừa to vừa dài 🤣🤣🤣
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Thắngkb Để ý Đan hơn à để ý sản phẩm đúng kh bác 🤣😆
@POL_279 Nhiều lúc xem sản phẩm chỉ vì có người đẹp thôi bạn
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Thắngkb Chính xác là vậy 😁
Thấy xinh là like
LeNu1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bộ nhớ trong cao đủ xài
@LeNu1989 128g giờ mình thấy vẫn ít. Nhu cầu quay video mình hạn chế mà 1 năm đã ngốn 71G
thích nhất là cái cam trước của nó, toàn dùng để chụp Đan Anh =))
chiente1986
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích nhất là pin của em nó
@chiente1986 Mình cũng thế. Pin vô địch
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@chiente1986 5k mà còn sạc nhanh
akb48
TÍCH CỰC
3 năm