Trải nghiệm hệ thống giải trí ICE trên máy bay Airbus A380-800 của Emirates
levuongthinh
4 năm trướcBình luận: 62Lượt xem: 26.218
62 Bình luận
Nghe đồn Vietnam Airline sẽ trang bị ipad Pro vào năm 2016.
Việt Nam mình có cái này chưa nhỉ
@MrIphone721 Việt Nam chưa mua A380 😁 Chỉ có A321 A330 A350 B777 B787 còn mấy cái ATR nữa
ở VN thì dịch vụ bay giá rẻ lên ngôi nên còn lâu mới có mấy cái dịch vụ này 😃
VNA cũng có ý định mua, tuy nhiên cuối cùng lại huỷ vì sân bay TSN và NB k đủ hạ tầng để đáp ứng.
Mong sau khi xây xong Long Thành thì có 380 😁
@MNDung Hình như mấy sân bay ở VN không đủ hạ tầng cho A380 đáp thì phải :D Chẳng thấy cái nào. Như ở HN mình coi ở Nội Bài có 1 lần A380 đáp xuống cho tham quan thôi. Còn lại chẳng bao giờ thấy, to nhất cũng chỉ là B747
đã thế 😔 chưa đi lần nào
Hôm vừa rồi, em bay từ UK về VN bang VN Airlines. Bay chuyến 1.9, về đến nơi 2.9, là chuyến đầu tiên VN bay chính thức bang 787....
Cảm giác cũng phê pha lắm bác ạ. 😃
Nên k thể hình dung đc, con Airbus này mà ngồi, sẽ còn hoành tráng thế nào. 😃
Khoang hang C của 787, thực sự mới đáng đồng tiền bỏ ra đi C 😃
@hieutrinh85 Đâu b hôm 28 e bay vào sg đã được đi 787 r mà 😃) lúc lên cao nó cho cửa sổ tối thui hết rồi bật đèn màu loạn xạ như cái vũ trường
quá tốt luôn !!
Hãng máy bay hàng đầu tg chưa đủ sức hài lòng bác thì chịu r :3
Tôi đã dc trải nghiệm trên máy bay A380 1 lần.
nhìn phê lòi. ham quá
Có ai chửi gì bạn kungfu đâu ta.Nói sự thật ra mà =))
Đã được đi A380 mấy lần nhưng ko phải Emirates và thấy rất thích
Cái nhớ nhất khi đi trên máy bay này của em ngoài việc phim hay, màn hình đẹp, chỗ ngồi rộng rãi thì máy lạnh nó mở lạnh cóng luôn. Khoác áo gió, xin hai cái chăn vẫn còn lạnh. Việc chăm sóc khách hàng của nó thì khỏi chê dù là khoang thường. Khách nào đi kèm em bé là được bố trí ngồi gần vách ngăn chia khu vực. Đèn an toàn vừa tắt là bưng đồ chơi ra cho em bé, nếu em bé ngủ là xách ngay cái nôi ra máng lên vách ngăn để em bé nằm.
Việt nam đã có a380 và boing 787 dreamline rồi các bác nhé
Bác chủ thớt chắc chưa thử dùng điện thoại và wifi nên em share thêm nhé.
Điện thoại có roaming thì chỉ việc bật lên và tìm mạng. Nhận tin thì miễn phí, nhắn tin khoảng $1/sms. Gọi thì mắc hơn. Có biểu giá trên website Mobi, Viettel...
Wifi $1/ là xài 500Mb, miệt mà chat chit online facebook... nhưng cũng có đôi lúc bị mất kết nối thì lại connect lại.
Kèm mấy hình cho các bác xem
@HuyPta Mà mình mua gói wifi ngay khi lên máy bay hay là đặt trước trên web thế bác???
Hãng Emirates này trước mình nhớ mang máng mở đường bay Sài Gòn - Bangkok, không biết máy bay có hệ thống giải trí kiểu vầy không nhỉ?
ước gì được bay trên chuyến bay của hãng này một lần trong đời 😔
Chưa thử A380 nhưng B787 thì bay nhiều rồi. Ưu điểm mình thấy là:
+ Vì toàn là máy bay mới nên nội thất rất sạch và đẹp 😃.
+ Màn hình giải trí đời mới to đẹp, nét do độ phân giải cao, chạy ứng dụng khá mượt ko giật lag như mấy con đời cũ.
+ Cửa sổ máy bay ko thấy tấm chắn kéo lên, kéo xuống để che ánh sáng nữa mà sử dụng công nghệ gì đó mà mình cũng ko rõ, nó chỉ đơn giản là tấm kính trong thôi nhưng khi điều chỉnh giảm sáng thì nó sẽ đen kịt lại tối om luôn.
+ Cảm giác con này khi hạ cánh thì phanh hãm giảm tốc rất nhanh, ko cần đường băng dài lắm.

Tuy là cùng model 787 nhưng tùy thuộc vào từng hãng hàng không đặt hàng mà nội thất trang bị sẽ khác biệt nhau rất nhiều.

Hồi xưa mấy lần đầu bay còn háo hứng ngồi xem phim với chơi game nhưng khi bay nhiều quá rồi thì các bác sẽ thấy là chả buồn động vào nữa đâu, chỉ cố ngủ một giấc và ngồi mong cho máy bay nó sớm hạ cánh thôi.
@blinkinkin Đúng rùi ạ, g bay nhìu nên cũng bớt nghịch. Nhưng vẫn cố gắng ngồi ghế cửa sổ cho khoái ạ!
Tính e như trẻ con, đi máy bay nhìu r mà lần nào cũng khoái xem cất cánh hạ cánh thui ạ ^^
Cũng là A nhưng sao ATR72 chán kinh, đi như công nông lộc cộc các bác nhỉ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019