Trải nghiệm Hyundai i10 1.2L AT Hatchback mới, lựa chọn tốt cho nhu cầu cá nhân
Bài hay!/5 người
thanhtung6868
4 thángBình luận: 129
1 là mua Fadil cho rẻ hẳn, động cơ bốc, nhiều tính năng an toàn, có thể độ thêm nhiều tính năng của mẫu xe gốc Opel Karl. 2 là lên hẳn Huyndai Accent chứ tầm tiền lăn bánh ~500tr mua con i10 là sai lầm.
@tgianglk Mỗi cái là Fadil sắp bị khai tử. Cần chuẩn bị tâm lý tốt khi mua 1 con xe sắp khai tử ^^ Tôi ko nói nó "bị sao" nhé, tôi chỉ bảo là nó sắp bị khai tử thôi, đó là sự thật do chính hãng công bố.
@tgianglk thêm 100 hay 200tr cũng là cả 1 vấn đề đó bạn. Chứ đơn giản thì nói làm gì
@dualshoсk Mình nghĩ sản phẩm xe xăng của Vinfast được nâng bảo hành lên 10 năm, nên "tạm thời" trong 10 năm đổ lại thì không lo về chế độ hỗ trợ khách hàng của hãng. Chắc chắn hãng cũng sẽ có chính sách đổi xe xăng lên xe điện thôi, chạy tầm 5-7 năm khi hạ tầng cơ sở phục vụ xe điện hoàn thiện rồi đổi lên VF5 - VF9 là đẹp.
Slump
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tgianglk để ăn đc bh 5-10 năm thì cũng khó đấy bạn ạ, y chang việc bán bảo hiểm =))

chỉ cần thay dầu động cơ ko đúng lịch tại hãng (có ghi nhận trên hệ thống của hãng) thì kể như xong, có vô vàn lý do mà hãng từ chối bh, đến lúc xảy ra mới biết nhé, cho nên lý thuyết thì 100% xe đc bh 10 năm --> đúng, nhưng thực tế liệu có đc 10% ko ?
@Slump Mấy cái này thì nó thuộc vào lòng tin và uy tín của thương hiệu. Mà uy tín của Vin thì..... nhiều người còn nghi ngờ lắm !
booy2booy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
bác cho hỏi, giao diện App trên màn hình là của zin theo xe hay kết nối từ app nào bên DT qua vậy? Tks
Chắc là mua fadil cho máy mạnh tý
Đoạn "... bảo vệ hành khách" thì mod nên đưa thêm thông tin nó đạt bao nhiêu sao của tiêu chuẩn an toàn gì đó 😆
rongict
TÍCH CỰC
4 tháng
Cụt đuôi. Gọn nhẹ.
Slump
ĐẠI BÀNG
4 tháng
dòng xe nhỏ dành cho độ thị này vẫn còn phát triển còn dài, vì đơn giản nó là đô thị, mà đô thị VN thì mấy khi phóng quá đc 40km/h đâu, đg thì nhỏ, xe nhỏ lái cho nó nhàn, lên xuống hầm, bao quát xe nó cũng dễ.
minh95pt
TÍCH CỰC
4 tháng
Đi xem 1 số xe A,B thực sự nếu đi dòng cao hơn rồi thì thấy nó như phò vậy. Chắc đc con city vs vios ổn.
hmm, không biết khi nào Việt Nam mình mới có thể làm và sản xuất xe rẻ như bên TQ ta
linkking
TÍCH CỰC
4 tháng
Dạo này các hãng thích làm góc cạnh nhỉ, mình vẫn thích kiểu tròn tròn hơn
Vẫn chưa hiểu tại sao vẫn ko có điều hóa AUTO.
Morning có đh AUTO lâu lắm rồi.
Nhìn không mê nổi. Người có tầm này tiền thường chạy dịch vụ hoặc cố mua để đèo vợ con đi về quê đỡ nắng đỡ mưa, cho ra gì với họ hàng. Thôi dùng tiền này mua đất cho êm, cần gì book tài xế hoặc thuê xe tự lái cho đỡ tốn kém phần tiêu sản này.
chimanhvu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Nhiều bác cứ áp đặt là không đáng để mua xe hạng A, nhưng cái này còn tuỳ thuộc vào hoàn cảnh của mỗi người chứ có phải ai cũng giống ai đâu. Người nhiều tiền, dư dả thì không nói làm gì, ai chả muốn đi xe đẹp, xe tốt, nhiều option. Còn những người tài chính có hạn, không muốn vay mượn cho đỡ đau đầu, đi làm hàng ngày khoảng 30km trở lên, nhà ngoại, nội cách tầm 100km trở lại, có gia đình nhỏ, hay về quê hoặc đi chơi thì mình nghĩ mua tầm morning, i10 hay fadil đều hợp lý. Nhất là những người mua xe lần đầu, họ đâu có kinh nghiệm mua xe cũ. Nói chung mua xe nào là tuỳ hoàn cảnh mỗi người, không nên áp đặt cái sĩ diện của mình vào thực trạng của người khác được.
oldman20
TÍCH CỰC
4 tháng
@chimanhvu Chuẩn, $ nhều thì nói làm mẹ gì bác nhỉ? 😆 mấy ông bảo thêm 100-200 lên xe ngon hơn, vãi chưởng. Xe 400tr bỏ thêm 100 là thêm 25% mà mấy ông kêu như thêm 1-200k ấy
Cười ra nước mắt
@oldman20 thì tụi nó có mua đâu, toàn kêu ng khác mua mà bác, chém gió là giỏi thôi
mọi thứ đều rất ổn ngoại trừ giá hơi cao thôi
Mình vừa định lấy em này, nhìn em fadil hoàn thiện không bằng. mắt mình thích i10, rộng.
( Không lấy vì mình lấy xe đã qua sử dụng )
icon929
TÍCH CỰC
4 tháng
thề chứ nhìn mấy xe hàn ẻo lả chán thấy mồ, e là e chỉ ưng lexsus với bmw, còn xe phổ thông thì thà là mua toyota hơn
xe đẹp , đợt vừa rồi mình có đi xem mẫu này , nhưng thấy hơi nhỏ nên dành tiền năm sau rước City 😁
dnduy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
con này đẹp thôi chứ thua xe fadil, mình đi cả rồi!
mình đã chạy em i10 nhiều lần, cũng chạy những xe hạng B, C khác, thấy em này khá ổn, hơi hao xăng. Mình nghĩ cùng tầm tiền, mọi người có thể cân nhắc mua xe cũ phân khúc cao hơn.
Em này mà bản full lăn bánh 400 thì ngon. Vin tuyên bố ngừng dòng máy xăng thì Fadil, Lux coi bộ hơi căng.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019