Trải nghiệm Karcher FC 2-4 đầu tiên tại Việt Nam!

Bape bụ bẫm
9/4/2024 3:40Phản hồi: 70
Trải nghiệm Karcher FC 2-4 đầu tiên tại Việt Nam!
Hello anh em quá lâu để gặp lại mọi người! Sau thời gian dùng Mì xào (Xiaomi) đâm ngán ngẩm thì mình mạnh dạn chuyển sang Cá Trê (Karcher) trên đây là bài viết đánh giá Karcher FC2-4 sau 3 tháng sử dụng của mình (mua góp trả dc 3 tháng).

Dưới đây là video chi tiết về sản phẩm anh em có thể tham khảo thêm nhé.

Có chút trục trặc về con lăn nên mình có hỏi bộ phận chăm sóc khách hàng và được biết hàng mới được phân phối nên chưa có nhiều trải nghiệm và cũng mới biết mình là người mua đầu tiên.
Nếu bỏ qua tay cầm thì không khác gì robot hút bụi- cụm gồm: con lăn, khay chứa nước bẩn, lược chất thải rắn.
Đây là khay lược - nhìn hơi ghê vì mới lau nhà xong

Khay chứa nước bẩn

Điều mình cực kỳ thích ở Karcher FC2-4 đầu tiên là Nhẹ cả bộ luôn bình chứa full nước tầm 2,3kg nhẹ hơn rất nhiều so với Tineco S3 mà trước đó mình đã dùng.

Điểm thứ 2 nữa là vì đây là cây lau nhà thuần tuý chỉ có tác dụng phun nước và chất bẩn khô hay ướt được con lăn cuốn vào và sàng lọc không thông qua hệ thống hút nên máy có độ ồn cực kỳ thấp.

Điểm thứ 3 mà mình cực kỳ thích khi dùng sản phẩm này là khả năng linh hoạt góc quay rộng, lau diện tích rộng hơn rất nhiều so với các dòng sản phẩm khác, có thể so sánh 1 cách khách quan dòng này có thể lau đến hơn 80% diện tích sàn nhà của mình.
Gầm xe máy - cây lau chui lọt lun nhé
Cả gầm bàn
Linh hoạt trong khi sử dụng tay cầm có thể xoay để lau vào trong các kẹt tủ- gầm bàn

Quảng cáo

Điểm thứ 4 là ưu điểm nhe, lau tràn viền nên rất phù hợp lau cầu thang, nhà phố thì rất chi là nhiều cầu thang nếu sử dụng các dòng máy lau sàn khác thì việc lau hết diện tích cầu thang rất mất thì giờ.
Con lăn tràn viền 1 bên lau sát cạnh mà không bỏ sót vị trí nào- này cũng tiện cho việc lau cầu thang
Minh hoạ mình đang lau cầu thang nhé

Một ưu điểm nữa về bề mặt nhựa có độ hoàn thiện cao nên dùng liên tục hơn 3 tháng vẫn chưa thấy sự xuống sắc của sản phẩm.

Nhưng có 1 nhược điểm khác là khi nhà có trẻ nhỏ hay nôn trớ thì công suất của máy không đủ khả năng giải quyết hậu quả anh em có thích thì nên cân nhắc yếu tố này nhé.

Song song đó máy không có khả năng tự vệ sinh nên việc làm sạch phải tự chạy bằng cơm điểm trừ rất nhiều cho dòng sản phẩm này.

Quảng cáo

Các khay chứa chất bẩn khô và ướt sau khi làm sạch

Và yếu tố quan trọng nhất giá hơi cao so với các dòng lau sàn khác nhưng với mình chấp nhận được vì mình mua trả qua thẻ tín dụng nên khá là đỡ ngán tiền.
Một bình đầy nước có thể lau hết nhà. Nếu lau thêm cầu thang thì phải chăm thêm chút, tiết kiệm nước lắm nên sàn nhanh khô, chai hoá chất tặng kèm mình để lạc mất.

Phần trừ điểm tiếp theo là pin, mình sạc 1 ngày cho 1 lần lau hơn 120m2 vẫn ổn luôn cả cầu thang này thì 10 điểm không nhưng, nhưng lại có vấn đề chỗ khi đẩy vội pin có dấu hiệu bị tuôn nên phải cắm lại.
Thông số pin
Sạc đầy thì đèn tự tắt. Đế sạc nhìn cũng đẹp lắm

Tổng kết lại, Karcher FC 2-4 là một lựa chọn tuyệt vời cho những ai tìm kiếm một giải pháp làm sạch sàn cứng hiệu quả và tiện lợi. Với thiết kế thông minh, công nghệ tiên tiến và hiệu suất ấn tượng, sản phẩm này xứng đáng được xem xét để nâng cao trải nghiệm làm sạch nhà cửa của bạn. Đây chắc chắn là một đầu tư đáng giá cho không gian sống sạch sẽ và thoáng đãng.
Anh em có nhu cầu tham khảo về giá trong phần mô tả video, thấy hay cho mình xin 1 sub và 1 tym làm động lưc nhé, còn có chê thì thêm Dislike làm mình buồn cũng dc hehe. Bye
Mình edit thêm video vệ sinh Karcher FC2-4

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng xịn dùng nó sướng
@Tú Bán Sách Có sướng bằng dùng Tú ko
@Jet Audio Hehe
@Jet Audio Dùng Tú sướng hơn nữa
@Tú Bán Sách Tú sẽ về Đội hehe
Mình vẫn Tineco 😁
Đang có con S3 như bài cũ của chủ thớt, con này giá chát quá ko đáng đồng tiền 1 chút nào =___= có mỗi cục pin để chạy cái con lăn, ko có hút ko gì cả.
@Bape bụ bẫm thay pin thì ở SG đem ra cho mấy cửa hàng đóng cell pin thôi bác, ngon bổ rẻ :d
@phamviethoa191092 nếu ở SG thì khoẻ rồi mà tức cái thay pin kêu gửi xác lại ko gửi lun
@Bape bụ bẫm Ở tp lớn thì ok bác, còn ở tỉnh hơi khoai zụ này. Mình thì gửi lại bình thường, quan trọng được việc. Để thời gian sau có hư đi thay làm cái review lun cho mn
@phamviethoa191092 Ok có gửi mình he
giap_88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nước chảy dầm dề thế chỉ dùng cho sàn gạch hoa. Mình nghĩ sàn gỗ thì không nên dùng
@giap_88 nước ko chảy nhé bạn hihih, ướt là mình mới vệ sinh xong, lau qua 2p khô rồi á
@giap_88 Gỗ bạn có cần tư vấn loại bóng k bám
K
giap_88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Bape bụ bẫm Mình đang gom lúa để rước e robot hút bụi lau nhà. Thấy thương bà xã lau nhà vất vả quá bác ạ
@giap_88 Hehe mua góp giờ dễ mà bro nhưng nếu nhà nhiều tầng k nên xài robot
Được cty tặng con hút bụi này, bác nào lấy e để lại 7tr5 nhé. Nhà nhiều quá dùng ko hết
@loving_u_1991 giống dòng Dy về kiểu he mà mua góp chưa xong ko dám mua trải nghiệm nữa haha
Nam VP
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@loving_u_1991 nhiều shop đang bán hàng mới tinh 6tr9 kia kìa bác
@Nam VP Hehe chắc sale 4/4 chưa đổi giá
@Nam VP chắc cũng hàng đc tặng thôi chứ lấy đâu ra giá đó bro
Nhìn cái ảnh gớm quá đọc ko hết nổi bài review
@Khánh Meow minh chứng hơu thật bạn thông cảm hihih
Namlvlee
TÍCH CỰC
2 tháng
xịn xịn
@Namlvlee ưng cái ko ồn và lau dc nhiều diện tích
@Bape bụ bẫm có điều lau ko sạch đc bác nhỉ
@haobcyqhdvb Sạch bạn ạ, nước lau hơi mắc mà mình xài loại nào cũng dc, lau muốn hết nhà còn tineco chỉ tầm 60-70 thui
lau cái sân hay sao mà nhìn con lăn kinh dị vậy chời
@trungmum Nhà đó bạn, tóc, vụn thức ăn với lại lau hết cả nguyên căn mà
Mình thích mạnh bạo kiểu máy hút khô ướt karcher wd, muốn tổng vệ sinh nhà cửa thì tạt nước chà, chà xong lấy máy đó hút khô queo rất nhanh
@legatee_hazing0f Dòng đó mình cũng có vài hôm rãnh mình lên bài nhưng kiểu bạn mô tả thì tổng dọn dc chứ lau nhà mỗi ngày thua nbe
sao tìm online hoài chả thấy chỗ nào VN bán con này vậy bạn?
@anh523110 Chắc hết hàng rồi bữa mình lên video bán dc 3-4 con j nữa, cục pin đặt t12 tới h chưa có hẹn t5 vì vụ biển Đỏ
@anh523110 Để mình hỏi xem bên sale có còn hàng k có j mình nhắn cho
Có cần hút bụi sàn trước khi lau không chủ tút ơi?
@suzukiviva115 Khỏi bạn vừa lau lun nó cuộn vô bình chứa hết à
tantn.qng
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Loại hút vẫn sạch hơn. Và tiện hơn không tốn nhiều công sức vệ sinh lại máy.
@tantn.qng Mình xưa cũng nghĩ như bạn nhưng khi dùng thử dòng này là thay đổi tư duy ngay lau dc nhiều dt và nhẹ nhàng là chân ái
Giá chát quá lau bằng cơm thôi
@asterix0108 Hehe lau cơm thì 1 ngày mất 1 tiếng nhưng mua này lau ngày 2 lần vẫn chưa tới 1 tiếng ní à
@Bape bụ bẫm Có điều kiện thì cứ xài thôi bạn. Mà ko biết có bền ko và chi phí thay linh kiện sao chứ như robot hút bụi thì tốn kém quá.
@asterix0108 Linh kiện k quá mắc pin tầm 700k mà tự đóng pin chắc rẻ hơn, con lăn 200k nước lau sàn thì mình tự chế nên ko sao hêhhe, tính ra này rẻ hơn robot mà lau nhiều hơn nếu chung cư 1 sàn thì robot mạnh hơn còn nhà phố thì này hay hơn.
@asterix0108 Sao cmt bạn k thấy thông báo ta
Cực ghét cách bán hàng của tụi Tineco tại VN. Lập một đống nick clone rồi đi khắp cái group từ group robot hút bụi, tới group chia sẻ dọn dẹp để tạo mấy bài trigger đặng cho đồng bọn vô quảng cáo. Gặp mấy group dễ thì tụi nó cho auto-spam tràn lan, còn mấy group khó chặn post link thì tụi nó giả bộ tạo tương tác rồi post hình sản phẩm vô để seed. Thà như mấy thằng sale hãng TQ (Xiaomi, Dreame...) nó huỵch toẹt là tao đang quảng cáo sản phẩm đấy, chứ suốt ngày đội lốt người dùng để nâng bi sản phẩm. Tởm nhất có con hồi đầu thì post bài hỏi han (đặng cho mấy clone vô qc trá hình), sau chuyển hẳn qua spam qc "mình đã mua và thấy rất tốt blah blah..." luôn.
@Bape bụ bẫm Ở sg thì đi cả ngày bác ạ, còn ông bà thì ngày lau đều. sau này có bé chắc nhiều hơn. kaka. Mà Bh 2 năm cứ xài tẹt đi bác
@phamviethoa191092 Chính xác 2 năm là cái xác k tính pin hehe mình cũng đi suốt nên dậy sớm lau nhà.
@Bape bụ bẫm mình toàn lau tối, lau xong đi tắm chứ sáng thua. chưa kể ngày nóng tối lau mát hơn kaka
@phamviethoa191092 Hehe lau nhà vui nhe
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình vừa mua một cái Jonr D12 3,7 (đã áp giảm giá này kia). Mình ở nhà chung cư, sàn gỗ công nghiệp, nhà mình có con nhỏ, diện tích lại không rộng nên mình không dùng sofa hay gì hết, tối đa diện tích cho bọn trẻ con nó có không gian "bày biện". Cũng vì vậy mà cũng hay phải lau vì mọi cuộc chơi, sinh hoạt đều diễn ra trên mặt sàn. Kết luận dựa trên hoàn cảnh và sau 3 ngày sử dụng là mình nên mua nó từ lâu rồi.
@haidnacitt Chính xác mong bạn hài lòng với sp mới review ae nhe
Đồ hãng này bền, nhà có cái máy karcher chuyên hút bụi, xài mấy năm rồi chỉ thay bọc đựng rác thôi, chưa sửa cái gì, lực hút vẫn mạnh như mới mua, made in Hungary chứ không phải China (điểm cộng). Tuy nhiên mảng 2 trong 1 vừa hút vừa lau thì xiaomi đang mạnh (mấy hãng con như dreame, roborock gì đó). Tui đang xài 1 cái của xiaomi cũng tiện lắm, đã bảo hành 1 lần, hết 2 năm bảo hành không biết có tạch không?

Đừng mua mấy con robot tự động, hàng xịn mấy trăm $ thương hiệu Mỹ luôn, xài được vài tháng hư tới hư lui.
@Hàng Không Mẫu Hạm mấy hãng mì xào thấy mẫu mã đẹp ban đầu ngon lành nhưng xài hơi nhiều nahnh xuống lắm, mình bị hư pin con Tineco sau 6 tháng bh rồi chán quá hên có đứa e năn nỉ pass lại cho đi lun thui qua chơi đồ Đưc cho chắc ăn, nếu nhà rộng ko tầng thì cũng nên dùng robot thay vi lau nhà nhiều cầu thang nên tui mua cây lau cho tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019