Trải nghiệm Lắc Xì của ví MoMo, săn ngọc săn lì xì và nhiều giải thưởng hấp dẫn

Lê Huyền Vân
3/2/2021 13:9Phản hồi: 99
Trải nghiệm Lắc Xì của ví MoMo, săn ngọc săn lì xì và nhiều giải thưởng hấp dẫn
Lắc Xì 2021 MoMo đã quay trở lại, mấy hôm nay cả anh em Tinh tế và mình lắc cuồng nhiệt, các bạn có tham gia không?

Luật chơi

Đăng nhập vào MoMo, màn hình chính thấy biểu tượng Lắc Xì, bấm vào Chơi ngay. Tại màn hình chính của Lắc Xì chọn Tab Chơi ngay, giao diện lắc quẻ sẽ xuất hiện, dùng tay lắc điện thoại theo cách bạn thích.

lac xi momo_7.jpg
Khi thực hiện lắc điện thoại, các phần quà ngẫu nhiên như phong bì tiền mặt/thẻ quà tặng/mảnh ghép phong bì tiền mặt, các câu bói vui, lượt lắc quẻ, khoá chống trộm hoặc lượt xem bói,... sẽ được rơi ra từ quẻ may mắn.

lac xi momo_4.jpg
Ở lần chơi đầu tiên, MoMo sẽ tặng mỗi người 6 lượt lắc.

lac xi momo_9.jpg
Nếu chơi hết, các bạn có thể làm nhiệm vụ để nhận thêm lượt, bằng cách:
  • Đăng nhập mỗi ngày
  • Share facebook
  • Gửi lì xì cho bạn bè/Đòi lì xì thành công
  • Rủ rê bạn bè chơi Lắc Xì
  • Chia sẻ các nội dung Tử vi hoặc Nhân số học

Sưu tầm ngọc để đổi quà

lac xi momo_8.jpg
Có 8 loại viên Ngọc khác nhau bao gồm: Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ, Phúc, Lộc và Thọ cần bạn sưu tập đầy đủ để tham gia Đổi Vé Vàng và Nhập hội cùng nhận 12 tỷ của chương trình.

Có 3 cách để sưu tầm ngọc:

1. Lắc quẻ

lac xi momo_6.jpg

• Mở Ví MoMo, chọn mục Lắc Xì
  • Chọn “Lắc quẻ” để săn Ngọc
  • Sau khi lắc ra Ngọc, vào Bộ sưu tập để kiểm tra.
2. Trao đổi

Quảng cáo

lac xi momo_11.jpg

• Vào Lắc Xì, mở Trao đổi
  • Chọn bạn bè muốn trao đổi
  • Bấm chọn mục Trao đổi trên bàn đáp
  • Chọn Đổi Ngọc 1 - 1
  • Chọn Ngọc bạn muốn đổi từ bạn bè và bấm Xác nhận.
3. Trộm Ngọc

lac xi momo.jpg

• Lắc quẻ để tìm kiếm lượt trộm
  • Sang “nghía” nhà bạn để trộm
  • Vào danh sách bạn bè, chọn người bạn muốn trộm.

Săn khoá chống trộm

lac xi momo-2.jpg
Do người chơi có thể trộm ngọc lẫn nhau nên các bạn cũng cần săn khoá chống trộm để bảo vệ Ngọc quý cũng như phong bao lì xì,…
  • Lắc quẻ để tìm kiếm Khóa chống trộm
  • Khóa chống trộm giúp bảo vệ các vật phẩm như Ngọc, Bao lì xì, Mảnh ghép vật phẩm, Heo vàng và lượt lắc quẻ.
  • Mỗi người được tích tối đa 3 Khóa chống trộm, nếu chưa sử dụng hết thì không thể tích tiếp được.
  • Khóa sẽ tự động được cài đặt để giúp người chơi bảo vệ các vật phẩm đang có.

Xem Tử Vi và Nhân Số Học

lac xi momo_12.jpg
Trong Lắc Xì 2021 còn có những chương trình khác như Xem Tử Vi và Nhân Số Học.

Quảng cáo

Lá số tử vi có 6 chủ đề gồm: Tình duyên; Gia đình; Công việc; Tài lộc; Sức khoẻ; Vận hạn các tháng.
Lắc Xì sẽ mở 3 chủ đề sẵn là:Tình duyên, Gia đình, Công việc. Còn lại bạn phải lắc quẻ để tìm lượt xem. Để xem được, các bạn cần phải nhập nhập chính xác ngày/tháng/năm sinh theo ngày dương lịch.

Nhân số học có 4 chủ đề, gồm: Tiềm năng; Điểm cải thiện; Định hướng; Năm cá nhân. MoMo sẽ mở sẵn chủ đề Tiềm năng, còn lại bạn phải săn lượt xem .

Bạn có thể xem Nhân số học/Tử vi cho chính mình hoặc cho người khác. Mỗi lần xem là mất 1 lượt.

Giải thưởng

1. Các giải thưởng trong suốt chương trình:

lac xi momo-4.jpg

• Voucher ăn uống, mua sắm, giải trí… với tổng giá trị đến 300 tỷ đồng
  • Quà tặng công nghệ Iphone 12, Macbook, Apple Watch,... đến từ FPT Shop
  • Hàng trăm bao lì xì, sổ tiết kiệm lên đến 100 triệu đồng
  • Hàng trăm chỉ vàng 9999
  • Miễn phí 1 năm 3G/4G và nạp điện thoại cho CẢ GIA ĐÌNH
2. Giải chung cuộc: 12 tỷ tiền mặt

lac xi momo-5.jpg
Giải thưởng này được chia thành 3 Gói Tiền Thưởng trị giá khác nhau là: 1 tỷ - 3 tỷ - 8 tỷ.

Người chơi phải cần sưu tập đủ bộ 8 ngọc: Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ và Phúc, Lộc, Thọ để đổi thành Vé Vàng và có quyền lựa chọn 1 trong 3 Gói để nhận thưởng. Số tiền thưởng cuối cùng người chơi nhận được tuỳ thuộc vào Gói đã chọn và số người có lựa chọn giống mình.

Ví dụ:
Có 100.000 người chọn gói 8 tỷ, mỗi người sẽ nhận được 80.000đ
Có 10.000 người chọn gói 3 tỷ, mỗi người sẽ nhận được 300.000đ
Có 1.000 người chọn gói 1 tỷ, mỗi người sẽ nhận được 1.000.000đ

Luật chơi năm nay sẽ làm bạn phải cân đo đong đếm giữa 3 lựa chọn để đặt cược vận may.vGiải thưởng sẽ được trao bằng tiền chuyển trực tiếp vào Ví MoMo của bạn.

3. Quà đặc biệt trong Khung giờ vàng

Lắc Xì 2021 còn có quà là các bao lì xì mảnh ghép. Bao lì xì mảnh ghép là vật phẩm đặc biệt chỉ xuất hiện trong khung giờ Vàng. Bao lì xì gồm 2 mảnh hoặc 4 mảnh nửa trái và nửa phải. Người chơi phải sưu tập đủ 2 hoặc mảnh để đổi thưởng.

lac xi momo_5.jpg
Giải thưởng khung giờ vàng gồm:
  • Quà "TÁO”: MacBook Air, iPhone 12, AirPods, Apple Watch của FPT Shop
  • Bao lì xì tiền mặt đến hàng trăm triệu từ Tinmo
4. Các chuỗi sự kiện khác

lac xi momo-6.jpg
  • Giờ vàng lắc quẻ, Trâu thần phát lộc
  • Ông Công Ông Táo - Lắc quẻ trúng táo và tiền Timo
  • Giao thừa Lắc Xì, rinh lì xì trăm triệu
  • Vía Thần tài, lắc quẻ đổi vận
  • Lắc quẻ chơi xuân - Nhận lộc như ý
Các bạn đã sưu tầm được bao nhiêu ngọc rồi, chia sẻ với mình nhá!

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có tham gia mấy bữa nay. Để có khả năng nhận thưởng vài tỷ được thì phải theo cách đa cấp của momo: mời người mới và dụ họ nạp lần đầu. Hoàn thành thì 100% sẽ được 1 trong 3 ngọc hiếm (lắc xì không thì còn lâu mới ra được). Khung giờ Táo Vàng hôm nay từ 10-21h nhưng mình toàn lắc ra câu chúc 😆😆 Chắc thời vận tới hơi muộn.

Anh em muốn chia vài tỷ thì có thể dùng link giới thiệu của mình 😆
https://momo.vn:4445/referral/MDkxNTExOTIxMCZsaXhpMjAxOQ==
@NobertFlitz Cám ơn Momo đã tích hợp trò chơi "Lăc xì" này vào. Nhờ nó mà mình bỏ hẳn luôn cái vụ nuôi heo đất mà mình đã gắn bó cả năm nay.

Trải nghiệm cái trò lắc lắc này của mình có thể nói là cực kì tệ, mở game ra rất chậm, mỗi tác vụ trong game đều phải chờ và chờ, nhiều lần bị văng app luôn. Chơi được vài lần trong ngày đầu là mình quyết định là không phí phạm bất kì giây phút quí giá của cuộc đời mình vào các thể loại game của Momo nửa.
@khiconsongoku Có thể là do nhiều người chơi quá nên lag đó bác,
Hôm đầu lắc mà con ip x của mình vào mục lắc lì xì là nó đơ luôn máy, phải đợi 1-2p mới out ra đc.
Mấy ngày này thì ổn định hơn
@Trần Nguyễn Nam ĐÔng Mình cũng nghĩ là do quá nhiều người vô server lúc đó. Nhưng nhờ vậy mà mình không còn hứng thú nửa, nhất là dứt được cái vụ nuôi heo, khỏi phải sợ heo đói, khỏi phải lo đánh thức heo, kiếm thức ăn cho heo, lấy heo vàng... Cuộc sống nhiều bộn bề quá rồi, bớt được cái nào hay cái đó.
Kateas Mai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Biết không bao giờ trúng nên chả chơi. Tỉ lệ bên tinh tế là 0.01% thì ở Momo phải là 0.00001%. 🤦
Công nhận, mấy cái quà toàn nhảm nhí ko đụng đến, còn giải thưởng thì chả bao giờ trúng, mọi năm tụi bạn rủ chơi chung cho zui thôi (qua trộm nhà nó), năm nay ko thấy ai rủ chắc khỏi chơi 😄
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@Kateas Mai bác nêu đúng tâm trạng của đa số anh em. Đọc lên nhẹ cả zạ 🤣🤣🤣🤣🤣
@Kateas Mai Next cho khoẻ
Cười vô mặt
Kateas Mai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nxuantoan 😆 nhẹ giả đấy bác. Vẫn phải nhớ đi nặng nha.
katuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kateas Mai Lắc cho zui thôi chứ trúng của ló, móa code mất dạy vl, server thì như hạch
Lắc muốn banh cái đt mà ko trúng gì hết
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangpm vui thôi đừng vui quá
dobangtc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã từ bỏ không lắc nữa vì chương trình năm nay chán hơn năm ngoái...
hut2012
TÍCH CỰC
3 năm
@dobangtc Công nhận. Năm ngoái vui, tương tác với nhau nhiều
dobangtc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hut2012 Năm nay mình lắc chơi với trả lì xì cho bạn bè rồi thôi.. chả ham chia thưởng
@ ict
TÍCH CỰC
3 năm
Kiếm mảnh ghép 4 thôi mà không có được
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@@ ict dễ ăn của mợ quá ! =))
@ ict
TÍCH CỰC
3 năm
@cumhencui :v
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@@ ict 3 mảnh kia kiếm dễ òm - mảnh 4 chắc giá bằng mẹ cái Iphone =))
Nhận thưởng toàn đồ linh ta linh tinh nên dễ nản
Thôi thôi. 2 năm rồi cũng chán. Lắc làm gì
2 năm xôm xao các hội nhóm lì xì chéo lấy lượt lắc, mua bán con giáp hiếm, rồng phượng tận 100, 150k/con, có nhiều người post bài bóc phốt số điện thoại lừa đảo chuyển tiền ko trả thú, 1 nghìn đồng cũng xù không trả, mua cho lắm rồi tiền thưởng vé vàng còn ít hơn tiền đã mua thú 🤣
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@nicolasdoan năm ngoái chia ra mỗi người được hơn 100 nghìn xíu à ! nên thằng nào bỏ tiền mua Linh Thú thì lỗ sặc máu là phải rồi !!!
năm nay cũng thế thôi ! hết bài rồi !
Mình thì không hứng thú gì với mấy trò này. Nhưng thằng bạn mình thì nghiện cmn luôn :v
Suốt ngày mượn điện thoại mình lắc xì. Cài tùm lum đủ thứ momo, mocha, zalo pay, viettel pay,...
Nhìn nó lắc mà thấy mệt chứ nói gì đến chơi -.-
Trò này đúng vớ vẩn, lak gãy tay, hư điện thoại mà cuối cùng nó chia cho hơn 100k, năm nào cũng thế. Chỉ tội các bạn trẻ đi spam khắp nơi chỉ để lấy lượt. Thời gian đi spam lak đi kiếm việc khác làm còn nhiều tiền hơn.
@Scorpius DLord
Cười ra nước mắt
manhhungpl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vâng Bác! Năm ngoái, tui đi sửa cái thay pin 6plus cho ông anh. Thợ làm quên hoặc dán keo cố định pin không kỹ. Đến khi anh ấy lắc kiếm con giáp và lì xì khắp nơi để kiếm lượt lắc. Lắc chưa đủ bộ đổi quà, văng pin lục đục trong máy. Làm mình bị phàn nàn. Nhưng ổng có cơ hội được đổi đt mới.
Nói chung lắc lắc và spam mấy tin nhắm trong MoMo mắc mệt.
@Scorpius DLord Nói đúng lại còn nói to quá bác ạ 😆
quà nhảm nhí chẳng đụng tới
Mm chi quảng cáo mạnh ghê
Kinh vãi
Vũ!
CAO CẤP
3 năm
hi, chán
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cô Hàng Xóm mình mới được 1 mảnh
Vũ!
CAO CẤP
3 năm
@tuantran203 lắc 2 năm nay mới đc số tiền siêu to này đó 😔
tuantran203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cô Hàng Xóm năm trước chơi viettel pay được nhiều quà hơn, momo đông quá ko chơi lại được
@Cô Hàng Xóm Mình đc 4 mảnh liên tục mà toàn 1 nửa kk 😂
Vũ!
CAO CẤP
3 năm
@nicolasdoan
Cười vô mặt
Cấm PR nhé mod.
Supra81
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác nào còn mảnh cuối cho mình xin
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@Supra81 cái mảnh cuối là bằng cái ip12 đó bác 😆))
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Supra81 nó bán mảnh 4 cho bác làm gì - nó đổi đủ 4 mảnh lấy đt đem bán còn có giá cao hơn đi bán cái mảnh 4 =))
3 mảnh kia kiếm dễ òm...
@Supra81 Sell mình mảnh 3 đi bác.
Mình mua mảnh 4 của đứa bạn rồi.
honglong12
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Supra81 Hoài của, chỉ có mảnh 3 hiếm thôi. tớ có tổng 11 mảnh, trong đó mảnh 4 có 4 mảnh, không có mảnh 3. Mảnh 3 hình như không chuyển đươc thì phải
tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
Cú lừa công nghệ
TranquanBP
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khó bằng lên trời
Quảng bá, quảng cáo đa cấp, trá hình thôi. Tiền có thể nó gửi về tài khoản cho bạn nhưng những thứ bạn làm giúp nó kiếm cả mớ tiền rồi. Mấy trò quảng cáo kiểu công nghệ này xưa rồi.
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@Pentanol giới thiệu được Ngọc Hiếm - tức là giúp nó lây lan rồi còn gì =))
lắc dễ gì ra Ngọc Hiếm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019