Trải nghiệm Loa Soundbar Lenovo L101 săn được trên AliExpress

Hoànglong243
23/7/2021 4:40Phản hồi: 45
Trải nghiệm Loa Soundbar Lenovo L101 săn được trên AliExpress

1. Thông tin sản phẩm

Thương hiệu: Lenovo

Speaker Type: Loa máy tính
Nguồn điện: AC
Số của Loa Bao Vây: 1
Chất liệu: ABS + PC
Âm thanh Crossover: Toàn Dải
Kênh: 2 (2.0)

Công suất đầu vào (W): <25 W
Công suất đầu ra: 300W
Playback Function: mp3
Tỷ lệ tín hiệu trên tiếng ồn: ≥80dB
Dải tần số: 20Hz-20 KHz
Kích thước: 415 * 78 * 68mm

2. Những thứ mình thích:

Thiết kế và chất liệu:

Chất liệu ABS + PC vì vậy khi mình cầm loa này thì thấy khá là nhẹ, gọn, có thể dễ dàng mang theo khi ra ngoài.

Tổng thể loa được thiết kế theo hình trụ dài, nhìn khá hiện đại và độc đáo, núm điều khiển âm lượng được thiết kế ở đầu loa, vì vậy mình có thể điều chỉnh âm lượng dễ dàng, tùy thích theo ý muốn. Theo mình biết thì loa này là mẫu mới của nhà Lenovo năm 2020 nên về mặt thiết kế nhìn có vẻ tinh tế và hiện đại hơn so với các mẫu trước.

Mình khá bất ngờ khi loa có công suất 6W nhưng thiết kế lại nhỏ gọn như vậy.
Phần đáy có 2 đế giúp giữ cho loa được cân bằng, chống trơn trượt và giúp tránh xước bề mặt khi đặt sản phẩm lên các mặt phẳng.

Tính năng:

Với hệ thống loa kép và âm thanh nổi 4D mang đến trải nghiệm âm thanh chất lượng Hi-fi như trong rạp chiếu phim. Âm mid trên loa khá tốt, khi mình mở âm lượng lên cao thì âm treble thể hiện sẽ rõ hơn.

Quảng cáo

Một điểm nữa mình thích ở sản phẩm này là có hệ thống điều chỉnh âm thanh khá là tốt, có khả năng tự điều chỉnh âm thanh lỗi.

Có các cổng kết nối như: USB, AUX 3.5mm khá tiện, có thể tương thích với nhiều thiết bị...

Hệ thống đèn LED mô hình RGB ở 2 đầu bên loa đổi màu liên tục, trong bóng tối nhìn ánh sáng khá đẹp và dịu mắt, không bị chói. Theo mình biết thì loa này của Lenovo hướng tới đối tượng là những game thủ nên mới có hệ thống đèn led này.

3. Những thứ mình không thích:

Mình thấy loa này từ thiết kế đến tính năng đều ổn áp, tất cả đều rất ok với mình. Về thương hiệu Lenovo - đây là thương hiệu nổi tiếng và đồ khá là rẻ và ngon nên mình cũng an tâm, không có gì để lo cả.

Quảng cáo

4. Nên mua hay không?

Đợt vừa rồi mình có lên AliExpress lướt xem có loa nào ok không thì mình thấy em này khá hay, nhìn lạ mắt nên mình đã săn được mã giảm giá và mua được với giá 550K, hàng về đến Việt Nam khoảng hơn 10 ngày, với tình hình dịch như hiện nay thì khá là nhanh rồi, mình để link ở đây mọi người tham khảo nhé.

Hiện tại ở Việt Nam trên các sàn TMĐT mình cũng thấy loa này được bán khá nhiều với mức giá khác nhau, mình xem trên Lazada với Shopee thấy 2 shop này bán khá ổn, uy tín, bảo hành 12 tháng và giá cũng hợp lí nên sẽ để cả 2 link Shopee ở đây và Lazada ở đây cho mọi người tham khảo nhé. Mình nghĩ mọi người nên mua trong nước để khi có vấn đề gì thì bảo hành và đổi trả cũng dễ dàng, tiết kiệm chi phí hơn. Mình đánh giá đây là một sản phẩm thú vị và thời thượng, dễ dàng decor nên recommend cao cho mọi người em này.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptdmobile
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loa này để bàn trước màn hình máy tính cũng khá đẹp, mua AliExpress giá cao quá bạn, như link trên Shopee giá rẻ quá có 350K, ngon làm một em
@ptdmobile mua xong thì lướt trên shopee thấy cũng có😂
Loa đẹp phết giá có 350K thì cũng đáng để xúc luôn cho nóng
Đừng nói nữa, quất đi em
@hangnguyen1984 mình đã xem ở các gian hàng thì thấy shop đấy ổn áp đó bạn
Langtucudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lenovo thật không?
@trungneu2k Lenovo bác nhé
Langtucudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoànglong243 Giá ngon thật
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
Shopee có shop đang bán 850k có phải là có hàng chính hãng và hàng fake không nhỉ?
@bravery10 mình mua trên Ali 550k😂 thì shopee giá 350-400 là hợp lí bạn ah
Tins Lee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bravery10 Shopee phãi tick chính hãng hoặc cửa hàng uy tín chứ trên đấy bát nháo như chợ nhật tảo 😆
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
@Tins Lee Uhm, mình vào xem như ma trận, có shop còn đăng là loa không dây (bluetooth).
@bravery10 vậy là shop đấy đăng linh tinh đó bạn, theo mình biết thì loa này không có bản Bluetooth
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
6W thì thế là to quá chứ nhỏ gì bác ơi..😆)
@teobe ý mình là công suất lớn nhưng loa nhỏ gọn 😃))
@Hoànglong243 Nhiều mẫu loa công suất lớn hơn tầm cỡ loa này remax m33 10w.
Soundmax SB202 12w.
@tuyen_kientruc2013 cảm ơn bạn đã chia sẻ
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoànglong243 Ý mình là loa ấy to so với công suất đó..😃) Mấy em sony như XB20 mình thấy bé hơn em này mà tận 9W đó.. Mình có em Ego-Doss nhỏ hơn cũng đâu 6W rồi..😃)
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
Có đúng là có phiên bản bluetooth không anh em nhỉ, shopee thì k tin tưởng lắm.
@bravery10 theo mình biết thì loa này không có bản bluetooth bạn ạ
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoànglong243 Vậy mà nhiều shop cứ đăng vậy ai không để ý cứ tưởng ngon rồi hóa ra bị lừa.
@bravery10 đúng rồi bạn ạ, trước khi mua mình nên tìm hiểu thông tin thật kỹ tránh bị lừa 😔((
Đáng mua
@Lê Văn Việt Tiến
Đừng nói nữa, quất đi em
Cái này nó như loa máy tính mà. 😃
@lamquockhanh007
Cười ra nước mắt
Sao check giá ali lên đến 7l nhỉ
@qng171 Tuỳ từng gian hàng bạn ạ
valve
TÍCH CỰC
3 năm
Đèn đó tắt được ko bạn? Mình ghét kiểu đèn bàn thờ
@valve đèn k tắt được bạn ạ
minhtuan0007
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loa khá đẹp không biết là nghe âm thanh như nào, công xuất 6W thì cũng có vẻ ổn, giá 350K thì cũng đáng để thử xem như nào
@minhtuan0007 nghe ổn áp phết bạn
2nd
TÍCH CỰC
3 năm
Thà mua con này hay hơn,380k 15w,chống nước,bluetooth 5.0
@2nd tại mình thấy loa kia nó lạ mắt, có đèn led nên nhìn chill chill😂
@2nd Mỗi loa một phong cách khác nhau ông so sanh khập khiễng
@Congnghekhunglong chuẩn rồi bạn :v
@Yassuo.2492 tuỳ sở thích, phong cách của mỗi người đúng không bạn😂
Màu tối có vẻ đẹp hơn màu sáng
@cunatvechai mình thì lại thích màu sáng hihi
Có 5w thì mua làm gì
@lamdainhan10 mình nhìn thấy hay hay, lạ mắt thì mua thôi bạn :v
Mới mua con hàng "pha-ke" 290k trên Shopee thấy cũng ổn áp. Có 2 loại: 1 cắm dây, 1 bluetooth. 😃
@andytran1986 thế chắc pha ke nên có bluetooth chăng?
Giá trên Ali là giá sau cùng chưa bạn, về VN có phải trả thêm thuế phí gì nữa ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019