Trải nghiệm mặt đồng hồ Garmin Epix 2 ngoài nắng

cuhiep
22/2/2022 10:46Phản hồi: 51
Trải nghiệm mặt đồng hồ Garmin Epix 2 ngoài nắng
Mình thử dùng mặt đồng hồ Garmin Epix 2 ngoài nắng xem khả năng hiển thị của nó như thế nào, đáp ứng được yêu cầu của người chạy bộ hay dùng bình thường hay không. Theo cảm quan của mình thì mặt đồng hồ của Garmin Epix 2 có thể đáp ứng thoải mái nhu cầu xem thông tin của anh em ngoài trời nắng.

Mình đang ở Đà Nẵng, lúc mình chụp và quay phim mặt đồng hồ Epix 2 này là từ 11 giờ 16 đến 11 giờ 19 phút.

Tại sao mình cần thử xem đồng hồ Garmin Epix 2 ngoài nắng?

Đồng hồ Garmin được anh em dùng để chạy trail, tập thể dục ngoài trời nhiều. Trước giờ họ dùng mặt đồng hồ dạng hấp thụ ánh sáng để hiển thị nên ngoài trời càng sáng thì càng thấy rõ hơn. Tuy nhiên loại công nghệ đó màu sắc không đẹp, và xem bình thường thì không sáng và đẹp như công nghệ màn hình trên các màn hình bình thường khác vốn dùng nguồn sáng từ chính tấm nền màn hình phát ra.

Như vậy chúng ta sẽ có được màn hình đồng hồ hiển thị đẹp, sáng, tốt trong các điều kiện bình thường (hầu hết thời gian sử dụng). Và cái mình thử là liệu trong điều kiện ngoài trời nắng thì nó có bị tối quá mức đến nỗi không dùng được hay khó nhìn hay không.

Kết qủa thử nghiệm

Màn hình Garmin Epix 2 có độ sáng đủ để anh em có thể quan sát được thông tin trên màn hình ngoài trời nắng.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá đẹp
mmth88
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp 😁
Moá nó đẹp, ghiền quá vợ ơi
Đẹp rồi. Chỉ còn chờ có tiền nữa thôi
Garmin ngoài nắng lại càng rõ
anhbetong
TÍCH CỰC
2 năm
dòng epix này màn hình cảm ứng hả a
@anhbetong Đúng rồi.
lạ thật, t ko có cảm xúc nhiều với đồng hồ
Cười vô mặt
@StevenNguyen9988 bữa mình đi cứu trợ thì người ta cũng nói gần giống bạn: "tôi chỉ cần mì gói và lương thực thiết yếu"
@HyH có thấy giống đâu nè 😃
quá đẹp mà lại hơi to @@
hnt.n007
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp quá, nhưng 45 thì có thể mang vừa
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn ghiền quá.
shocolas
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh @cuhiep khi nào thanh lý Enduro thì ping em nhé!
Cười vô mặt
@shocolas Xong rồi hahaha
LE MINH TRI
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có esim để nghe gọi nữa là quá hay.
@LE MINH TRI làm ơn, đồng hồ thể thao cần esim làm gì?
iamcp
TÍCH CỰC
2 năm
@HyH Cần chứ bạn ơi. Trong trường hợp khẩn cấp thì vẫn cần esim để gửi định vị chứ.
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
2 năm
Nhiều lần tính đổi SMW, rồi lại thôi
Đồng hồ này đẹp nè
mặt đồng hồ đẹp thật nhưng mà hơi to thì phải!
Mặt đồng hồ này hơi to so với cổ tay anh Hiệp rồi.
@Tweener Lob lên hình nhìn vậy thôi 😁, nhình đeo enduro quen rồi nên thấy cũng thường
Con này có chế độ hiển thị always display on không
dnguy3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@navy.seal Có bác. AOD thì pin khoảng 5-6 ngày. AOD off thì lâu hơn, khoảng 9-10 ngày mới hết pin.
Model Epix Gen2 có màn quá đẹp nếu so sánh với Fenix 7 series.
@dnguy3 Nghe ngon nhỉ. Còn các chế độ thông báo, gmaps, tương thích với iphone thế nào bác.
đẹp quá đi mất
Thế là cũng rõ rồi. Con của mình ngoài nắng không rõ bằng.
dnguy3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bomduc Con của bác là model nào? Mình dùng Epix Gen 2 chỉnh 30% sáng, ra nắng nhìn cũng rõ mà. Do Garmin Epix Gen 2 có cảm biến ánh sáng nên tự tăng sáng theo môi trường.
@dnguy3 Mình có 1 con fenix 6 hay 5 ấy vs 1 con running. Dùng cũng lâu phết rồi. Dòng này được cái nhìn hầm hố vs pin dùng được lâu hơn mấy con smat ngày nào cũng phải sạc. Chạy bộ quá ổn. Thêm nghe nhạc nữa là ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019