Trải nghiệm máy lọc không khí KA600 - Dùng cho không gian lớn, trang bị công nghệ UVC-LED diệt khuẩn

Lab Reviewer
31/3/2023 10:19Phản hồi: 18
Trải nghiệm máy lọc không khí KA600 - Dùng cho không gian lớn, trang bị công nghệ UVC-LED diệt khuẩn

Video về UVGREEN KA600

Thiết kế và thông số chính của KA600

Thiết kế của KA600 dạng hình hộp chữ nhật có màu trắng cùng với thiết kế liền mạch, thích hợp để trong phòng khách, phòng ngủ mà vẫn giữ được thẩm mỹ.

Bao quanh thân máy là vỏ bọc dạng thanh chắn đều, nhìn rất đẹp và hoàn thiện

Mặt trên là bảng điều khiển và các nút cảm ứng cũng như đèn báo trạng thái, phần mặt màn hình làm đen rất đẹp.

Thông số chính của KA600

Diện tích sử dụng của KA600 trung bình từ 50-60m2 đi cùng công suất lọc 270m3/H
Trang bị màng lọc HEPA H13 với 3 lớp lọc
Máy chạy với độ ồn trung bình từ 25-50dB ở mức chấp nhận được
Đèn UV loại bỏ 99,99% vi khuẩn trong không khí
Cảm biến bụi mịn và công nghệ Ion Âm

Quảng cáo

Trải nghiệm thực tế

Vỏ hộp ghi thông tin về các phụ kiện đi kèm cùng 1 vài thông số

Mô tả về màng lọc HEPA H13

Máy có thời gian bảo hành lên tới 2 năm

Quảng cáo

Tóm tắt 1 vài thông số chính quan trọng trên máy lọc không khí KA600

Thiết kế trang nhã nên đặt trong không gian phòng khách của mình rất đẹp và gọn gàng, em nó cũng không quá cao như em Xiaomi

Phần thiết kế vỏ ngoài của KA600 dùng dạng thanh dài khác biệt so với Xiaomi dùng dạng lỗ tròn xung quanh

Bảng điều khiển cảm ứng có thông tin về chỉ số bụi mịn, các nút khá trực quan và dễ sử dụng

Màn hình sắc nét kèm nút cảm ứng nhạy

Máy trang bị 4 cấp độ gió và chế độ Auto thuận tiện, anh em có thể tự chỉnh hoặc như mình thì cứ để auto là được

Việc trang bị 1 nút khóa màn hình đối với mình cực kì hữu ích khi gia đình mình có trẻ nhỏ, và việc chúng táy máy bấm trên màn hình là điều khó tránh khỏi.

Ngay dưới là phần đèn led báo chỉ số chất lượng không khí, anh em có thể dựa vào đây để xác định chất lượng không khí trong nhà.

Màng lọc HEPA H13 dễ tháo lắp, anh em có thể vệ sinh thường xuyên rất dễ dàng

Cận cảnh màng lọc mình đã sử dụng một thời gian, màng lọc này dạng tấm chứ không phải dạng tròn như chiếc Xiaomi

Phần lõi quạt đằng sau được thiết kế chắc chắn

Máy không đi kèm ứng dụng như trên Xiaomi để có thể theo dõi trực quan trên ứng dụng liên tục, tuy nhiên với cá nhân mình thấy thì điều này không cần thiết cho lắm.

Kết

Việc sử dụng một chiếc máy từ thương hiệu Việt ban đầu đối với mình vẫn còn hoài nghi nhưng thực tế sử dụng trong nhà thì mình thấy chiếc KA600 này có giá rất tốt (chỉ hơn 4tr đồng sau khi áp mã giảm giá) dùng được cho không gian phòng khách lớn, kèm theo các tính năng diệt khuẩn (đều có giấy chứng nhận), tuy vẫn chưa xây dựng được 1 hệ sinh thái hoàn chỉnh nhưng những gì nó mang lại khá tốt. Việc bảo hành hay tìm hiểu thêm thông tin về sản phẩm thì có chuyên viên giải thích và lắp đặt tư vấn tại nhà luôn. Còn anh em thấy sao về em máy này, giá cả có tốt so với công nghệ mà nó đem lại hay không? Cứ để lại bình luận bên dưới nhé. Cảm ơn anh em.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThTrà
TÍCH CỰC
một năm
Chỉ sợ vấn đề mua màn lọc sau này
@ThTrà Dạ con nào cũng phải vệ sinh với mua hết. xài hao y như máy lọc nước
ThTrà
TÍCH CỰC
một năm
@Lab Reviewer Ý là sợ sp chết yểu không có màn lọc để thay sau này áh
Chứ giá thấy cạnh tranh
TiaMa
TÍCH CỰC
một năm
@ThTrà mình nhìn màn lọc thì cũng là loại có thể mua chứ ko đến nỗi hiếm
Việt gì, tàu đấy.
Mua Xiaomi là chuẩn nhất
@oliverleo ko phải vấn đề xài màn. mà để ở phòng khách cái màn hay bị trẻ con đụng vô thôi a.
@Lab Reviewer à cái đó thì nó có luôn cái child lock, nhà mình đồ phòng khách hay phòng con là mình bật hết, nút hay cảm ứng ko dùng đc chỉ chỉnh app đc thôi cũng tiện
CleanShot 2023-04-01 at 22.32.13.jpg
@oliverleo chắc của e nó hiện là parent control. mới cập nhập app thì thấy. e đang để nó ở phòng lm viec bé kia để phòng khách
@tinhdg sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
Máy đẹp nhỉ.
@Thuỷ_Hoàng nhỏ gọn đó a
Cái uvc trong máy thì thật sự ko diệt được bao nhiêu vi khuẩn xung quanh được. Còn màn lọc hãng bảo 10 năm mới phải thay nhưng ko biết sao
@thanh_satria Sợ uv nó làm lão hoá lõi vs nhựa nhanh hơn lol
Cúp điện có tự bật lại k?
@tamle_o có á a ơi
mua về lọc KK ai ngờ KK làm tiu cái máy lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019